Đang tải...

Tán một cô gái từng tổn thương nên sợ yêu

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Kể Chuyện' bắt đầu bởi Phạm anh đức, 25/10/18.

1. Phạm anh đức

Phạm anh đức

Em thích một cô gái cùng lớp :(( bọn em đi chơi cô ấy cũng cho em nắm tay, nhưng lại k đồng ý làm ny em :(( cô ấy đã từng phải chịu tổn thương trong quá khứ nên k tin vào tình yêu mãi mãi nữa :( mặc dù có lúc thấy cô ấy nói cô ấy thích cô đơn lạc lõng nhưng lại sợ yêu

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Nói văn nói vẻ thì lý do vẫn là chưa tìm đc người phù hợp thôi =)) ngại với sợ yêu cái gì.

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

sự thật phũ phàng luôn đc phơi bày khi ông này soi đến {biggrin}

4. chestnut_ntk

chestnut_ntk

Nó k thích em thôi, chắc muốn lợi dụng nhờ vả

5. Mero1992

Mero1992

:)) a nghĩ em chưa đủ khả năng để target này là của e đâu . Từ bỏ và hãy kiếm 1 người khác phù hợp hơn.

6. Nguoicu

Nguoicu

Các ông cứ đặt nặng vấn đề yêu đương làm méo ji nhỷ. Đâu cần cứ phải yêu mới có thể làm đc những điều khi yêu nhau làm. Cầm tay, ôm hôn, kể cả chịch choạc đi miễn là cả 2 cùng chung cảm xúc là được.
    Làm gì cứ phải ràng buộc nhau bởi một cái mối quan hệ mà nó mong manh hơn cả sợi chỉ, chỉ cần tác động thoảng qua có thể dẫn đến chia cmn tay, rồi đau khổ. Để rồi khóc lóc than phiền, rồi đay nghiến nhau. Cứ giữ cái mối quan hệ không tên cho nó thoải mái 1 thời gian hợp thì yêu, éo hợp thì kết thúc.
    Không yêu mà vẫn cho cầm tay thì cứ câu "cầm đc tay thì lân đc vú, mà sờ đc vú thì cởi đc quần" cứ thế mà triển. Triển xong có khi em nó lại nhận người yêu.
    Và nói luôn là những điều trên kia tôi nói đều phải dựa trên sự tôn trọng phụ nữ, khi cả 2 cùng muốn làm vậy. chứ không phải là bắt ép, lừa lọc nhau. Đầy những cô gái không muốn yêu nhưng vẫn muốn có một người để cùng giải tỏa những tâm sinh lý đè nén lâu ngày. ngày nay đó là chuyện bình thường. Trừ khi cả 2 có người yêu thì nó cần lên án chứ cả 2 độc thân thì chả có ji đáng lên án cả.
    Bạn bày tỏ cô ấy không đồng ý làm người yêu, mình làm bạn thôi nhé thì hỏi luôn là "mình làm bạn chịch em nhé" không đồng ý thì trả dép bố về. đéo có khái niệm bạn thân khác giới, bạn đi ăn, bạn giãi bày tâm sự. Chỉ có khái niệm đó khi cả 2 đứa khác giới chả có tí tình cảm mẹ ji với nhau. coi nhau như 2 thằng đàn ông hoặc 2 con đàn bà vậy thôi.
    Và cũng đừng để ý lời nói cứ để ý cử chỉ. Cầm được tay rồi thì tiến lên ôm eo, vuốt tóc, thơm má, hôn rồi abc..xyz. Có khi đang thở hổn hển bạn thì thầm anh yêu em thì lại có tiếng "em ... yêu ... anh" ngắt quãng phản hồi lại tai bạn.
    Cuối cùng là méo nên tỏ tình khi chưa hôn được gái, chưa vô được nhà mà ôm hôn mà động chạm. Cảm xúc cô gái khi làm tình mà vẫn còn hoang mang chưa đặt hết được sự tin tưởng vào bạn, mà bạn thì thầm vào tai cô ấy câu "Anh yêu em" thì cảm xúc của cô gái lúc đấy nó được đẩy lên cao trào hơn bao h hết. Và sau khi kết thúc đó là cảm giác hạnh phúc nhất mà cô gái từng có. Tin tôi đi, tôi đang nói xạo thôi. Vậy nhé {bye}

7. Mero1992

Mero1992

Đấy . Đây là cách , hãy làm những gì mình muốn . Nhưng chủ yếu có control dc mindset của mình dù target có thái độ ra sao

8. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Thích văn phong của bác này đấy. Lâu lắm r mới thấy xuất hiện lại :v.
    Mà mình muốn hỏi này, nắm tay ôm hôn mà còn chưa khẳng định dc j, thế thì khi tán gái khi nào ms triển mấy đoạn ấy dc {angry}?

9. Phantom

Phantom

Như một cau nói tôi đã từng nghe được ở đâu đó
    Tán gái tổn thương nhiều thì phải chơi bài đánh nhanh rút gọn , càng để lâu người ta càng suy nghĩ nhiều và so sánh bạn với những người trước . Đến lúc đó thì thật khó để khiến cô ta siêu lòng trước bạn .
    Đánh nhanh rút gọn là sao ? Là bạn tạo cho cô ta những cảm xúc mạnh liên tục để khiến cho cô ta suy nghĩ nhiều về bạn rồi ... Như nào thì tự hiểu nhé

quocthanhdhy thích bài này.
  10. Nguoicu

Nguoicu

Ông có biết là chích nhau như gà rồi, "mạnh lên anh, nữa lên, oh yeah, oh yeah" muốn nát cmn cái nhà nghỉ ra rồi còn chưa chắc đã yêu nhau, chứ nói mẹ ji đến cái nắm tay, ôm hôn. Các ông gà vê lờ, các ông đang bị các chị em lừa đấy, lúc mà các ông vẫn đang đắn đo đéo biết cô ấy có thích mình không, có yêu mình không mà cho mình nắm tay, ôm thậm chí là chịch suốt ngày thì ở đầu bên kia bạn biết cô gái nghĩ gì không "thằng ku này ngon mà ngu ngơ đáng yêu phết, nhưng chị đéo yêu mày đâu chị chịch mày cho sướng thôi, cu cứ cưng phụng chi đi". Thời buổi này các ông nên thay đổi quan điểm đi, méo còn cái tư tưởng "tụt đồ 1 đứa còn gái xuống thì phải mặc lên cho nó 1 bộ quần áo cưới" mà quen dần với cái quan điểm của chị em "cởi quần của 1 thằng con trai xuống thì hãy trao cho nó 1 bộ vét cưới". Chị em h méo quan trọng các ông đâu các ông đừng tưởng bở chơi xong bỏ thôi, các ông ngơ bỏ mẹ ra.
    H thời buổi mẫu hệ rồi, đéo còn phụ hệ nữa đâu, tỉnh táo lên đi, anh em đàn ông h toàn cu li cho chị em thôi.

Muốn biết chị em có thích mình không ý, yêu không ý thì:
    Thứ nhất:phải xem chị em có chủ động với mình hay không. mà nói luôn không quên méo phải chủ động kiểu:
    tít tít tít: Anh ơi em đói anh đón em đi ăn đi (bạn trả tiền 100% các buổi)
    tít tít tít: Anh ơi có món đồ này đẹp lắm anh dẫn em đi xem với (auto bạn trả tiền đồ: coo ấy nhìn bạn với ánh mắt Anh trả đi tối về em cho chịch, nguy hiểm hơn nữa là đéo cho chịch) gặp như thế là phải sút nó ngay, sút trong vòng 3 nốt nhạc. con ml đào mỏ trong truyền thuyết.
    tít tít tít: 12h đêm: anh ơi em đang ở ngoài em đang say lắm anh đến đón em đi, thế là bạn phi như 1 con chó dái đến đón em nó và kết quả tích cực là "muộn quá h về mẹ em mắng, xóm trọ em khóa cổng" mặt bạn hớn hở phi vào cái nhà nghỉ. 1 tháng sau bạn mừng rỡ khi cô ấy báo em có bầu và bác sĩ đưa kết quả cái thai được 2 tháng. Bạn hét lên: mình sắp làm bố, mình sắp được làm bố rồi; bạn quyết liệt Phải cưới, phải cưới ngay, phải cho cô ấy 1 danh phận, cô ấy là mẹ của con mình. Chúc mừng bạn. Còn tiêu cực thì "Anh đưa em về nhà nhanh k mẹ em mắng, phòng trọ em khóa cừa" và bạn đéo thể tạt té đâu được chúc mừng bạn bạn vừa là nhân vật chính trong tiểu thuyết "con chó và thằng ô sin".
    Chủ động là chủ động hỏi thăm bạn, quan tâm bạn, chủ động bước vào cuộc đời bạn. Chủ động đến chăm sóc bạn khi bạn ốm. Chủ động share tiền với bạn khi đi ăn,chủ động .......

Thứ 2: cô ấy kiểm soát bạn
    Cô ấy muốn biết bạn đang ở đâu, đi đâu, đang làm gì kiểu như là muốn cuộc sống của bạn là của cô ấy cô ấy phải biết nhưng chỉ là cuối ngày hay ngày 1,2 lần. chứ méo phải suốt ngày nhắn tin "anh ăn cơm chưa, anh đi đâu, anh đang làm gì,... ngày 24 lần, tuần 7 ngày". Khi mà bạn đang thoải mái gửi vào bồn cầu những gì cô đọng nhất sau 1 ngày nạp năng lượng, bạn nhận được tin nhắn thứ 24: "Anh đang làm gì đấy" hãy cứ mạnh dạn lên mà nhắn lại cho cô gái một cái tin nhẹ nhàng "Bố mày đang ỉa, để im bố mày ỉa cho ngon, thế nhá".

Thứ 3: Cô ấy bắt bắt đầu bết giận, biết ghen
    Ghen vì bạn niềm nở với cô gái khác, ghen vì cái khác quan trọng hơn cô ấy.
    Giận vì cả ngày bạn không nhắn cho cô ấy tin nào, k quan tâm hỏi cô ấy 1 lần.
    Con gái khi yêu sẽ có tính sở hữu rất cao nhất là lúc bắt đầu, vậy nên chuyện ghen, giận sẽ rất bình thường. Vậy chứng tỏ cô ấy yêu bạn.

Chốt lại: các ông hãy tinh tế lên 1 chút, các bạn có cảm giác yêu thế nào, từ cảm giác, ánh mắt cử chỉ dành cho cô ấy thì khi cô ấy yêu các ông cũng vậy. Yêu đương là mặt cảm xúc nên trai gái đều như nhau. Các ông phải tinh tế mà nhận ra. Nó là tập hợp của cảm xúc từ con tim chứ không phải. Cô ấy có hành động này +1, cô ấy có cử chỉ kia +1, cô ấy có ánh mắt nọ +1,..... được 8 điểm rồi cô ấy chắc chắn yêu mình rồi tỏ tình thôi. Hãy yêu theo con tim và cảm nhận tình yêu của cô gái bằng lý trí. Chứ đừng có "sướng con ..u mà mù con mắt" liểu mình lao lên mà tỏ tình mà kết quả thì:

Tôi thì chưa biết yêu đương gì đâu, 25 năm nay đêm đông đi đường nhìn chúng nó ôm nhau mà chỉ muốn đạp cho phát cho chúng nó đâm mẹ vào cột điện cho đỡ ngứa mắt. vậy nên các ông cẩn thận khi nghe theo tôi, có sai thì đừng quay lại chửi tôi, tôi nói trước đấy.

Chỉnh sửa cuối: 28/10/18
  11. Mero1992

Mero1992

Bạn thật sự có suy nghĩ rất giống mình. Lũ con gái bây giờ sống buông thả và thực dụng lắm :))))) khờ thì làm kiếp culi , atm , xe ôm các kiểu . Khôn thì được quyền tự quyết . Chủ yếu trong cái game tình cảm này ai luỵ hơn ai thôi :D