Đang tải...

Tư Vấn Target từ chối tình cảm

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi LadyKiller, 13/4/17.

1. LadyKiller

LadyKiller

20%
    Tg đã trải qua 3 mối tình và tan vỡ ,mới chia tay mối tình 3 năm ko xinh đẹp cho lắm nhưng ko hiểu sao mình bị hấp dẫn.Mình tự đánh giá chưa phải alpha man ,vấn luôn làm theo điều tg thích đôi khi ko có chính kiến để cho tg đưa ra quyết định.Mình đã có một cuộc hẹn đi chơi với tg mọi thứ diễn ra đều suôn sẻ, có hoà hợp chia sẻ với nhau những bí mật ,có những đụng chạm,nhưng cuối cùng khi đi bar tg bỏ mình 1 mình và đi tìm những đối tượng khác .Mình đã cố gắng làm quen với tất cả bạn của tg nhưng tg vẫn ko để ý đến mình ,cuối cùng mình nói ra tình cảm của mình nhưng bị từ chối với lý do tg ko có rung động gì .Mình hiện giờ vẫn rất lụy vẫn nhớ nhung tg,xin mọi người cho biết nên làm gì để có thể chinh phục được tg

Đang tải...
  2. NPC

NPC

65%
    mình nghĩ bạn nên đặt tiêu đề lại cho ok tí chứ nhìn tiêu đề chắc chả ai muốn tư vấn quá @@

3. GFY

GFY

15%
    Em nghĩ anh nên biến mất 1 thời gian, không gặp không nt cho tg,rèn luyện bản thân thật tốt rồi trở lại.chúc anh thành công

4. ZERO

ZERO

65%
    Lụy là không hay rồi. Càng lụy càng thiếu sáng suốt để đưa ra quyết định. Nhưng mình cũng hay lụy nên chả biết nói với bác làm sao. Hóng các cao nhân vào vậy.
    Còn riêng trường hợp bác, e nghĩ bác đã đớp phải thính rồi. Con gái giỏi nhất là làm người khác ảo tưởng về tình cảm. Lúc quan tâm 1 chút, lúc lại vô tình lạnh lùng. Đưa những nice guys đi hết cung bậc cảm xúc này đến cung bậc khác. Khi tự tin, yêu đời, khi lại tự ti thất vọng... {canny}
    Trong TH của em, e đã chấp nhận làm bạn của TG, từ từ hoàn thiện bản thân, yêu lắm nhưng k vồ vập, cố giữ tỉnh táo và k thể hiện ra là mình lụy. Trong lúc đó, cố gắng mở rộng các mối quan hệ, làm quen với các em khác để cân bằng. Tuy tần suất nhắn tin với TG ít lại, k quá "thân thiết" như xưa nữa. Tuy sâu thăm hơi buồn, nhưng em nghĩ e đã cân bằng được lại ít nhiều. K quá phụ thuộc vào thái độ của TG như 1 nhóc gà tồ nữa. {burn_joss_stick}

NGUYEN2T and Z3roXIII like this.
  5. luanvt

luanvt

60%
    Bạn viết chi tiết hơn tôi sẽ tư vấn giúp bạn những điểm nên sửa để đi đúng hướng hơn. Trước mắt có các điểm sau:
    - Bạn cố gắng làm quen bạn của gái mục đích để làm j? Nếu nghĩ điều đó giúp bạn dễ chinh phục hơn thì quên đi, tốn thời gian. Nên dành thời gian đó nâng cấp bản thân và tập trung vào mục tiêu chính.
    - Bạn chỉ mới hẹn hò vui vẻ dc 1 bữa mà đã bày tỏ tình cảm, yêu nhanh đến vậy sao? Rồi chỉ với như vậy mà ở 1 nơi như bar mà bạn đòi hỏi gái phải tập trung vào 1 mình bạn? Bạn chỉ đang thể hiện mình đang rất thiếu thốn, không kiểm soát dc tình cảm và giờ thì lụy 1 cách yếu đuối.
    - Về vấn đề lụy. Giờ là lúc bạn nên học cách kiểm soát tình cảm. Tạm thời take away nhưng ko phải cắt hẳn theo kiểu chặn số nhé. Thời gian này kiếm 1 việc j đó mà làm, lao đầu vào công việc, tìm 1 thú vui, 1 môn thể thao để ko còn thời gian suy nghĩ nhiều. Đọc thêm các bài viết trên diễn đàn. Trường hợp bạn có nhiều bài lắm.

6. ZERO

ZERO

65%
    Còn trường hợp của e thì sao bác?

7. grte

grte

65%
    chủ đề sẽ bị khóa vì tiêu đề không rõ ràng
    nay chủ topic đã đổi tiêu đề khác rõ ràng hơn nên bài viết sẽ được tiếp tục

Chỉnh sửa cuối: 23/4/17