Đang tải...

Tư Vấn Tg hay so sánh và kể về anh chàng khác

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi treasure30, 9/10/19.

1. treasure30

treasure30

Mong anh em tư vấn cho em về case em đang gặp phải ạ
    Tg và em quen nhau được 4 tháng. Bọn em quen nhau trên mạng và cũng date với nhau hàng tuần. Do công việc của em bận nên thường 1 tuần sẽ date với TG 1 lần ạ. 2 người cũng chính thức yêu nhau được hơn 1 tháng nay. Cũng có đụng chạm nhẹ nhàng, TG kiểu tính cách nhẹ nhàng, hơi có chút mơ mộng, TG làm báo nên cũng khá mạnh mẽ.
    Vào chuyện chính ạ: Chẳng là trước khi gặp và quen em, TG có tìm hiểu 1 bạn khác. Bạn kia thì hợp với TG hơn, hợp tính cách, và sở thích. Nhưng bạn kia lại không chọn TG mà lại chọn 1 người khác, nhưng sau vẫn nói chuyện như một tri kỉ và lâu lâu có đôi chút thể hiện muốn quay lại với TG. TG thì thường hay nhắc đến bạn kia với em. Kiểu khoe một cách thích thú về cuộc nói chuyện giữa 2 người và đôi lúc có so sánh giữa em và bạn kia. Em lắng nghe, lâu lâu trêu lại, khi thấy bắt đầu so sánh thì em thường bảo là "mỗi người có một ưu điểm nhược điểm riêng", cũng không tỏ thái độ khắt khe quá với TG. Mà một thời gian dài nhắc vậy trong lòng mình cũng có chút không hài lòng cho lắm.
    >> Theo các bác trong trường hợp này, các bác sẽ giải quyết sao ạ? Thanks các bro ạ

Đang tải...
  2. Gấu Nga

Gấu Nga

Là mình thì mình sẽ tỏ rõ thái độ luôn. "Anh không quan tâm, đừng kể với anh về những người tán tỉnh em. Đừng kể với anh những chuyện đó". Còn lại mình k dấn sâu vào nữa, để cô ấy cảm nhận được sự tự do mình cho cô ấy. Nhưng cô ấy cũng phải biết là mình không thích điều đó.

treasure30 and menter like this.
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

Kệ chứ làm gì. Càng sợ mất thì càng dễ mất. Sống bất cần một lần cho đời nó vui. Nếu ông tự tin là ông hơn thằng kia, thì chả có gì phải sợ.

meodenvt and treasure30 like this.
  4. Clintwood

Clintwood

Đụng chạm nhẹ nhàng là sao bạn, hôn chưa, chịch chưa?
    Tôi đoán bạn chiều chuộng em này khá nhiều và khiến em ấy đang ở vị trí, vai trò mà đáng ra phải là bạn: dẫn dắt mqh.

Khi gái đem 1 thằng đàn ông khác vào mqh tc hiện tại:
    1. nó có(hoặc còn) tc với thằng đó
    2. nó đang test độ nam tính của bạn

Tôi thấy bạn đang ở trường hợp thứ 3, là cả 2 TH trên. Bạn phản hồi lại có đúng hay ko rồi tôi tư vấn thêm cho bạn tham khảo và cách giải quyết 1 lần cho xong.

menter and treasure30 like this.
  5. treasure30

treasure30

Dạ em cám ơn bác ạ. EM nghĩ là cô ấy cũng biết. Nhưng cô ấy luôn bảo người kia là bạn, là tri kỉ... >.<

6. treasure30

treasure30

Nhiều khi mình cũng khó chịu mà nhắn tin nên em chỉ thể hiện một phần thôi ạ. Còn lúc gặp kể thì em chỉ mỉm cười và gật đầu. Mà TG hay kể nên em lập topic xin lời khuyên từ các anh em đi trước ạ

7. treasure30

treasure30

EM cũng nghĩ là cả 2 trường hợp bác ạ. Dù là TG chỉ bảo là bạn, tri kỉ lâu năm nhưng cảm nhận của em là vẫn còn vương vấn và kiểu hơi "tiếc" bác ạ