Đang tải...

TG hồi xưa thích , Giờ tránh né

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nam Lê, 12/12/17.

1. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Chào các anh em
    Mình và TG có quen sau khi TG thất tình tầm 1 tuần , lúc biết mình thì TG quên hẳn người kia , và rất cần mình quan tâm ,vì mình khá trưởng thành , có công ăn việc làm ổn định. Nhưng lúc đó mình hững hờ với TG và đặt các giáo điều khá khó khăn, bắt TG phải thay đổi ,làm cho TG rất nặng nề và luôn phải theo mình làm hài lòng mình .
    Mình thì có ôm hôn TG nhưng lại ko có tình cảm lắm , có một chút hơi lợi dụng , chứ mình không tiến tới làm người yêu vì chưa thích .Mình làm vậy tầm 1 tháng

Nhưng dạo gần đây khoảng 2 tháng thì mình có tình cảm với TG rất nhiều , vì hiểu ra được TG là một cô gái tốt ,nhưng TG lại tỏ ra chán và mình càng muốn liên lạc thì TG lại càng muốn né mình , vì không tin tưởng mình nữa và sợ mình lợi dụng. Nhưng mình đã hết ý đó .

Đỉnh điểm là có 1 hôm : TG nhắn tin mình là : tui sợ ông quá ,ông đừng gọi nữa .Hủy kết bạn FB và SĐT của mình
    Nhưng gần đây thì mình với TG có nc lại qua FB , , TG bảo là thấy mình chân thành ,
    nhưng vẫn hời hợt , không muốn nc với mình và gặp mình .

Và bởi vì 2 tháng mình không gặp nên cũng có gì để nói .

Vậy theo anh em . Giờ mình phải làm sao .
    Cảm ơn anh em

Chỉnh sửa cuối: 12/12/17
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    em nó chưa cảm thấy rung động... và bạn cứ "mang lòng mình ra với em nó thế", em nó khó chấp nhận.{big_smile}
    Cưa đổ em ấy, làm em ấy rung động {byebye}

3. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Cô ấy . Nói với bạn cô ấy là muốn quen người lớn tuổi . Hình tượng trưởng thành của e bị sụp đổ trong mắt cô ấy . Bởi vì những sai lầm của e
    Cô ấy cũng nói là ko có tc với e .
    E có nên tiếp tục ko ạ

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Alpha ko giới hạn các bạn nên hay ko???
    Mà là các bạn muốn làm hay ko???
    Nếu muốn tiếp tục thì hãy tiếp tục.
    Còn nếu bạn đã có lý do rút lui rồi thì.... Ko nên bàn luận nữa.
    .
    .
    .
    Hãy dứt khoát. Vì chúng ta là đàn ông

5. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Nhưng mà e cảm giác dc là mức độ cô ấy giờ rất sợ e . Và gần như là xem e như người phiền phức . Vậy e muốn tiến có dc ko ạ

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Có. Tiến được nhé,

7. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Em nửa muốn tiến , nửa muốn rút lui để.tập luyện mindset rồi mới quay lại .
    Theo bác e nên chọn cái nào

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Vậy chẳng nên làm gì cả......từ bỏ tất cả liên quan đến cô ta đi rồi mới có tâm để luyện mindset
    = cách quay lại mạnh mẽ với cô ta vào.
    khi nào bạn cảm thấy chẳng còn gì với cô ta thì hãy quay lại đây học tập

9. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Cô ấy rep em đúng 2 câu . Vậy sao có.thể kết nối dc trở lại ạ

Các file đính kèm:

10. Sakazuki

Sakazuki

60%
    Theo mình thì bạn nên kết thúc chuyện này. Cất nó vào một ngăn kéo của ký ức rồi khóa chặt lại. Sau đó rèn luyện Mindset, phát triển bản thân và gặp gỡ những người khác.

Vì theo mình, tình cảm như một quả bóng "thủy tinh". Một khi nó đã vỡ thì không có cách nào làm nó liền lại như lúc ban đầu được. TG đã có ác cảm đối với bạn trong mắt của cô ấy, vì thế rất khó để có thể khiến cô ấy nhìn bạn theo hình mẫu ban đầu mà cô ấy nghĩ về bạn được.

Đấy là những quan điểm cá nhân của mình. Còn việc bạn bước tiếp hay dừng lại tất cả đều ở bạn. Hãy mạnh dạn bước đi trên con đường mà bạn đã chọn. Chúc bạn thành công!

Nguyen Dat and Nam Lê like this.
  11. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Thật sự , mình là người trong công việc , việc gì mình làm không được thì mình không cam tâm .
    Nhưng có lẽ nếu áp dụng nó trong chuyện tc thì mình càng ngày càng sai .
    Nhưng mình ko thể bỏ cô ấy dc .:)

12. k3langthang

k3langthang

65%
    Ông đã có sẵn quyết định rồi. Cứ dại khờ lao vào hết mình đi: một là đề lại vết sẹo trong tim, hai là để lại kinh nghiệm. Tài sản của con người là thời gian và tiền bạc nên đầu tư vừa vừa vào em nó thôi không lại để lại vết sẹo sâu lắm.

13. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Chủ thớt đã xây tường bê tông cốt thép giờ đòi đập thật sự cực kỳ khó. Bạn nên kiếm người con gái khác mà quen và đừng quên sai lầm trong quá khứ của mình.

14. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
  15. OneForMan

OneForMan

100%
    Có rất nhiều người nghĩ rằng tính tình phụ nữ như gió xoay chiều, chẳng biết đường nào mà lần, thực ra không phải như vậy. Phụ nữ làm gì cũng có nguyên do, một trong những nguyên do xa cách một người cô ấy từng tin tưởng đó là cảm giác mất an toàn.
    Câu chuyện của bạn gồm 2 giai đoạn:
    Mình chưa gặp cô bé đó nên ko hiểu đc ý của cô bé khi nói rằng bạn đã chân thành hơn nhưng vẫn hời hợt. Nhưng mình có cảm giác rằng cô bé đang lảng tránh một điều gì đó, hoặc có người đã rỉ tai cô bé những điều không tốt về bạn khiến cô bé lại cảm thấy mất an toàn. Khi một cô gái đã cảm thấy ko đủ an toàn thì sẽ dựng khiên chắn lên, nếu muốn tiếp cận lại và phá vỡ khiên chắn thì bạn phải làm thật từ từ và tế nhị. Đừng nhắc gì về chuyện trước đây cả, cứ nói chuyện bình thường như 2 người bạn, sau đó tìm một cơ hội đi chơi chung với cô bé kèm theo 1 hoặc 2 người bạn của cô bé và của mình.... Cứ từ từ tiến từng bước một thì mới chinh phục được. Còn nếu bạn vồ vập quá thì bạn lại "ra rìa" thôi. Chúc bạn thành công.

Sakazuki thích bài này.
  16. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Cảm ơn các anh em .

17. Nam Lê

Nam Lê

20%
    Chào các anh em . Cô ấy đã chịu hẹn em đi xem phim .
    Nhưng mà hẹn tuần sau , trong thời gian này e ko biết nhắn tin gì hết .
    Vậy thì trong thời gian này , em nên im lặng hay lâu lâu nhắn tin với cô ấy . E sợ là nt sẽ nhạt :)

Và sau 2 tháng thì khi đi sẽ bị khớp . Vậy chúng ta sẽ nói chuyện gì các a e nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 16/12/17