Đang tải...

Tư Vấn [TG hơn 2 tuổi]Nhờ các tiền bối tư vấn gỡ rối giúp em

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi 656839, 26/12/17.

1. 656839

656839

20%
    E và target đang phát triển rất tốt nhưng hôm vừa rồi e đã làm cô ấy giận kinh khủng lắm giờ ko biết phải làm thế nào (hơn e 2 tuổi) Mong các anh đi trước tư vấn giúp đỡ em :(

Đang tải...
  2. Mr.K

Mr.K

65%
    Bạn nên kể rõ ràng câu chuyện cho mọi người còn biết mà giúp chứ

3. 656839

656839

20%
    Chuyện là thế này. Hôm trước gái có đi chơi game đêm nhưng ko cho e biết. Ngồi ăn cơm cùng gái và bạn của gái thì chúng nó lỡ mồm nói là "sáng tao đón mày ...." nên e mới nghĩ là tối hôm trc gái đi đâu đó ko ở nhà. Lúc sau e chở gái e mới hỏi là "lúc sáng chị đi đâu à?". gái mới nói là đi uống cafe (gái bắt đầu tức nhưng không nói)
    Sau đó chiều e mới nhắn tin hỏi bạn của gái tiếp. Tối về gái mới kể cho bạn của nó là em có hỏi như vậy (kiểu e nghi ngờ gái đi lăng nhăng) rồi sau đó còn đọc được tin nhắn của em với con bạn nữa. Thế là nó nổi giận lên nhắn cho em bảo em nghĩ nó là loại con gái gì... bla bla. rồi giận 2 hôm nay :(
    Văn em lủng củng các bác thông cảm :(

4. Clintwood

Clintwood

60%
    thế đã là người yêu chưa bác? nếu chưa mà đã kiểm soát vậy ai ko giận

5. 656839

656839

20%
    Vâng cái chính là e đang muốn tìm cách giải quyết :(

6. Mero1992

Mero1992

40%
    cái này nói đúng hơn là mindset chưa vững ( ghen tuông tự hạ thấp giá trị của mình) + chưa đủ hòa hợp ( để tg có thể chia sẻ vs e). Và nay thêm 1 cái thẻ đỏ nữa . Thì coi như game này chấm dứt rồi.

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Mr.K

Mr.K

65%
    Theo mình thì bây giờ nên mặc kệ , vài ngày sau nhắn tin lại bình thường như chưa có chuyện gì xảy ra. Hoặc bạn có thể chọc nàng thù dai kiểu như là
    " Phần lớn những người con gái sau khi giận a, đều bị nỗi mụn và tăng cân một cách kì lạ. E thử kiểm tra lại xem có dính cái nào ko {ah} "
    Gái với bạn chưa là gì của nhau thì ko được quan tâm gái, gái giận thì chọc con khác bơ vài ngày cũng được chả sao cả. Trước khi chọc gái bạn nên đọc qua bài " cách trêu chọc c.gái một cách tinh tế "

8. 656839

656839

20%
    Cảm ơn bác, tối qua em đã nhắn tin và gái trả lời rồi bác, nhưng kiểu vẫn đang giận, ko nc vui vẻ như lúc trc, chắc em đợi thêm 1 thời gian nữa cho gái nguôi giận đã

9. Knight

Knight

90%
    Chưa là gì cả. Bạn còn gọi cô ta là chị. Đầu tiên đổi lại cách xưng hô đi. Sau đó coi như chưa có gì xảy ra, cứ trêu đùa bình thường. Tuy có mắc lỗi nhưng cũng chưa phải nghiêm trọng, bạn đâu chính miệng nói ra cô ấy lăng nhăng. Việc gì phải rối lên thế.
    A: Này dạo này trông em lạ lắm, vừa xấu vừa già :)). Đùa thôi sao mấy bữa nay em cứ không vui thế.
    B: .....( Nói gì cũng được)
    A: À thì ra em giận hôm bữa, nghĩ anh nghĩ xấu em đó hả. Đứa nào mà nói vậy để anh tính sổ với nó....
    Sau đó kết lại anh không bao giờ nghĩ thế, chỉ là quan tâm em thôi. Bạn phải truyền tải được nội dung đó.

10. OneForMan

OneForMan

100%
    Một trong những điều quan trọng nhất là "Không tò mò, tọc mạch đến chuyện của người khác". Bạn đã vi phạm vào điều này nên cô gái nghĩ là bạn nhỏ mọn và tọc mạch nên mới phản ứng như vậy. Nếu bạn chứng minh ngược lại điều đó thì sẽ giải quyết được vấn đề.

11. Kuro

Kuro

60%
    Kèo này em dưới cơ hoàn toàn, từ kĩ năng tới mindset. Chính gái mới là người quyết định em có tán được nó hay không.
    Cố đấm là em chịu thiệt, về tu luyện thêm đi.

Sakazuki thích bài này.
  12. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    {ah}{ah} Sợ nhất tán gái hơn tuổi, làm cái j cũng bị nói trẻ con thế