Đang tải...

Chia Sẻ TG hơn tuổi

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Mạnh Đức, 29/9/17.

1. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    E làm quen cô gái hơn 2 tuổi trên mạng xã hội. Nhắn khoảng chục tin nhưng từ trưa đến tối muộn( giãn cách) và e đã rủ được cô gái Date. Khi Date(Cafe gần chỗ TG trọ) e và TG nói chuyện khá hào hứng và khi e nói tuổi thật gái chỉ hơi bất ngờ nhưng vẫn gọi là anh như chưa có chuyện gì.Đôi lúc e nói nhiều câu chia sẻ nghiêm túc đôi lúc lại trêu đùa TG. Bọn em nói về chủ đề quê quán sở thích và các hoạt động của nhau. TG cũng chủ động hỏi em nhiều và cũng có Shittest, e thấy e đáp shittest chưa ổn lắm.Về nhiều lúc ngồi nghĩ lại thấy mình có thể làm tốt hơn cơ mà. TG kể hay ra Hồ Gươm chơi e rủ luôn tí đi nhưng TG bảo thôi hôm khác hôm qua thức khuya nay mệt( mắt vẫn còn vết thâm rõ). Lúc trả tiền thì TG bảo thích hồ nào thì hôm khác xong e trêu đùa vài câu. TG bảo về nhắn tin em, em về làm việc khác. Tối hôm sau nhắn 1 tin( trên MXH e nc vs TG) về 1 chi tiết thú vị trong cuộc trò chuyện đến hôm nay được gần 1 ngày rồi chưa thấy rep.
    TG đi làm tại công ty du lịch
    E thì sinh viên nhưng có cửa hàng bán nội thất cùng bố mẹ. e 97, khi TG tưởng e sn 92 TG hỏi về công việc e trả lời là đi bán đồ kia. Sau nói 97 không biết về cổ có thắc mắc nghề nghiệp ko nhưng e kệ,có gì hòa hợp sau
    Em cách chỗ TG ở 45' xe máy anh em có cho là yêu xa không, em thấy e giải quyết được vs khoảng cách này.

Đang tải...
  2. ManOx

ManOx

40%
    Mình thì ko có ý kiến gì việc yêu gái hơn tuổi nhưng phải thử thách cực nhiều chứ ko phải hòa hợp nhé :)). Khéo bị dính thính. Mình nói thật chứ không đùa. Mình ko nói tuổi tác nhưng bạn vẫn chưa lớn đủ nên chưa trải nghiệm nhiều hì :)) Cố lên

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    có thể là yêu hay ko thì ko biết được

Cao Hoàn thích bài này.
  4. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    A có kĩ năng gì bảo e

5. ManOx

ManOx

40%
    {byebye} Cứ để bạn ý cọ xát đi. Nếu với 1 cô nàng hơn tuổi bạn ý sẽ học được cực kì nhiều điều đấy

Thứ nhất: Yêu xa không quan trọng nhé :v Đừng nặng vấn đề đó. Con gái họ theo cảm xúc một khi đã thích rồi thì bố mẹ cũng ko cản được nữa là :))
    Thứ hai: Bạn thích thì bạn tán thôi không suy nghĩ gì cả. Đừng nghĩ là mình có làm được không hay được xong thì mình sẽ abc cô này :)) Cái này để sau. Alpha sẽ quan trọng trải nghiệm (quá trình) hơn là kết quả

Đơn giản hai điều trên cứ giữ trong đầu là có thể đứng ở thế thượng phong rồi haha. Nếu TG vẫn gọi bạn là a thì bạn không được để cho TG gọi bạn là e nữa. Ý mình đã lỡ nói tuổi rồi (đáng lẽ chưa yêu thì đừng nên nói trước) thì vẫn cứ cố gắng làm cho TG kia đứng thế dưới như đứa con nít. Đặt ở vị trí này bạn dễ trêu hơn nhiều. Vì TG hơn tuổi nên suy nghĩ sẽ hơn bạn nhiều =)). Cho nên cứ nghĩ là không tán được thì phải khiến e ấy nhớ đến mình :v. Mình muốn tác động vào mindset của bạn trước. Một số cách có thể dùng là (tùy trường hợp nha): nhắn tin càng muộn (buổi đêm ý) càng kéo dài càng tốt, dẫn đi chơi là mình dẫn đi chứ ko phải e ý thích đi HGươm là dẫn đâu @@ fail, đụng chạm nhiều hơn trong buổi hẹn tiếp theo, nhắn tin ít thôi vì để date mà có cái nói, cho NỢ càng nhiều càng tốt, chưa cần đòi nợ, có kinh nghiệm hơn phải làm TG bất ngờ liên tục, thử thách bằng ... đọc bài viết nhiều mà học hỏi :v - có bài viết trên forum cả rồi nhé. Tự tham khảo

Thế nhé :)) Kinh nghiệm mình không nhiều nên mình chỉ có thể khuyên thế thôi ^^ Chờ một vài người nữa họ cho bạn lời khuyên nhé. Chúc bạn có được những giây phút tuyệt vời{big_smile}

Mạnh Đức thích bài này.
  6. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Cảm ơn a. E cũng đang dần hoàn thiện mindset. Tối qua e nhắn 1 tin trên MXH e và cô ấy nc nhưng chưa rep. Tí có nên nhắn 1 tin qua SMS ko a

7. ManOx

ManOx

40%
    Ko ạ :))) Trời ơi. 1 là MXH, 2 là SMS dùng 1 cái thôi. 2 ngày sau rep lại hoặc tối mai. Đi ngủ đê. Mình tán gái ít khi dùng tin nhắn lắm :v. Họ thích bạn thì đã rep ngay rồi. Chắc tại thấy ít tuổi + dồn dập quá nên ko thích mà :))) Kệ đuê. Có time thì nhắn tin vs 1 em khác. List friend hẻm có ai tiềm năng nữa à

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    bạn vừa nói con gaí sống bằng cảm xúc. vậy cảm xúc có được là do liên tục tạo ra. chứ ko phải cảm xúc là ban đầu đã có 1 tý, và để vài hôm mới tiếp cận lại là lại lãng quên.

9. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    anh Hi Quyên có ý kiến gì ko =))))

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình nghĩ bạn là đàn ông.
    bạn có những trải nghiệm cuộc sống của bạn.
    những điều bạn nói với cô ấy
    những điều cô ấy nói với bạn.
    Kỷ niệm nói chuyện của 2 bạn.
    Tôi tin rằng nếu bạn thích cô ấy, thì hãy nói chuyện, tán chuyện mọi lúc mọi nơi, nhằm tạo "kết nối "
    với cô ấy mọi lúc, mọi nơi. Đó là cách tốt nhất để liên tục cảm xúc của 2 bạn. Cho nên khi mà bạn còn có cảm xúc và khi cô ấy còn có cảm xúc về bạn=>> hãy tiếp tục kết nối liên tục với cô ấy nhé.

Khi nào thì dừng lại, khi nào thì nên take away (chính là kiểu bơ tin nhắn cô ấy 15 phút, để ngày mai ngày kia nói chuyện lại...) thì đó là khi bạn cảm thấy lời nói của mình hoặc mối quan hệ này có gì đó ko ổn và lúc đó bạn cần thời gian suy nghĩ lại.

11. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    ok a. tạm thời e chưa nhắn tiếp. chúc a sớm có gấu chơi trung thu nhé :))

12. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Bạn nên lên fb để ý comment cô ấy ntn, thuộc dạng phóng khoáng hay kín kẽ, sôi nổi hay trầm lắng. Tốt nhất là bạn tự ngẫm sau lần date đầu tiên cô ấy thuộc dạng nào. Từ đó mới đưa ra được phương án tấn công được. Có cô thì đánh nhanh, có cô thì phài đánh chậm.
    Theo mình bạn nên tập trung vào hấp dẫn cô ấy đã, đan xen 1 chút thử thách

Mạnh Đức thích bài này.
  13. OneForMan

OneForMan

100%
    Nên thì rất nhiều cái nên nhưng một trong những cái "không nên" là nhen nhóm tình cảm giữa mình và đối phương quá sớm. Bạn nên nhớ bây giờ bạn chỉ thích thôi chứ chưa phải là yêu nên đừng xác định điều gì quá xa vời, tình yêu không phân biệt tuổi tác nên hãy dẹp vấn đề tuổi tác đi nhé. Sau buổi hẹn đầu thì có thể TG nghĩ bạn chưa đủ tiếp cận chứ đừng nói đến hấp dẫn và thử thách, cứ từ từ mà hẹn hò, nếu gần nhau thì 1 tuần đi chơi 2 buổi vào giữa tuần và cuối tuần, nếu cách xa nhau thì tốt hơn hết là 1 tuần 1 buổi, đừng đi những chỗ như quán cafe làm gì, hãy chọn chỗ nào đẹp, vui vẻ và có không gian mà đi. Đừng suy nghĩ nhiều phải làm sao để dành được tình yêu của nó, cứ coi nó như một người bạn, giữ cái đầu thật thoải mái, giao tiếp thật khôn khéo.

Mạnh Đức thích bài này.
  14. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    E chỉ nc vs cô gái trên Tinder mà ko xin fb. E thấy cô ta cũng sôi nổi, thoải mái, hướng ngoại

Các file đính kèm:

Kích thước:
      131.2 KB
      Đọc:
      4
      Kích thước:
      122.3 KB
      Đọc:
      3
  15. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Vâng a. cái quan trọng lúc này là hẹn được TG đi hẹn hò tiếp. Mấy hôm nữa gọi điện chốt date được chứ a

Các file đính kèm:

Kích thước:
      131.2 KB
      Đọc:
      4
      Kích thước:
      122.3 KB
      Đọc:
      4
    Chỉnh sửa cuối: 2/10/17
  16. OneForMan

OneForMan

100%
    Là một hướng dẫn viên du lịch họ phải đi tour nhiều và gặp gỡ nhiều loại người, đa dạng tính cách và cái mà rất nhiều hướng dẫn viên gặp phải, đó là stress. Nếu bạn cảm thấy bạn có thể giải tỏa được cho họ sự stress đó trong buổi date thì bạn hãy thực hiện nó, ko quan trọng bạn là ai hay công việc của bạn là gì, thu nhập của bạn là bao nhiêu. Bạn cứ thử nghĩ thế này, bạn là người bán hàng, cô gái là người mua hàng, muốn người mua hàng mua sản phẩm của mình thì mình phải tạo được cảm xúc tích cực cho người mua hàng, tin vào sản phẩm mà bạn bán cho họ, ở đây là bạn đang bán cho họ một buổi date, nếu bạn làm cho họ tin tưởng vào sản phẩm của bạn thì họ sẽ tìm đến bạn và mua sản phẩm tiếp theo với thái độ vui vẻ. Đã xác định date là bạn luôn phải nhớ một điều đó là "bạn hẹn của bạn cần gì chứ không phải là bạn cần gì!".

Mạnh Đức thích bài này.
  17. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Vâng a. cái này e giải quyết được. nhưng cái quan trọng giờ vẫn là phải hẹn được date trong khi TG vẫn chưa rep từ tin nhắn trên kia. e nghĩ h chỉ có gọi điện chốt

18. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn nên thực hiện cuộc gọi ngắn gọn thôi. Hôm nay mình có xem một video về cách gọi điện mà mình thấy hợp lý với trường hợp của bạn. Có lẽ bạn nên thử áp dụng!

Mạnh Đức thích bài này.
  19. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Hay đó anh. kể đây cũng là lần đầu tiên xem Francis Hùng, anh có kinh nghiệm kinh doanh nào hay chỉ e vs :))

20. OneForMan

OneForMan

100%
    Kinh nghiệm kinh doanh thì có tất cả trong sách vở rồi bạn à, tôi cũng học mọi thứ từ đó thôi. Cố gắng 1 tuần đọc 1 cuốn sách, 1 năm đọc 52 cuốn thì ok thôi.