Đang tải...

Tư Vấn TG không chủ động nhắn tin và có vẻ nhạt

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alpha tập sự, 22/5/18.

1. Alpha tập sự

Alpha tập sự

Xin chào tất cả anh em. Mình cần anh em tư vấn trong trường hợp này:
    Mình sinh năm 89, TG sinh năm 92. Mình biết TG qua cô mình giới thiệu. Sau đó mình KB fb với TG và bắt đầu cưa cẩm TG từ đầu tháng 3 sau khi nhắn tin đc 1 tháng với một số lần gọi điện và nhắn tin kiếm date nhưng không được. lúc đó mình cũng ko hiểu TG như thế nào luôn, gọi điện cũng nghe, nhắn tin đến 1-2h sáng cũng được, nhưng hẹn gặp thì cứ bận bịu các kiểu bala...
    Mình đánh giá khả năng là ko được nên kiếm đại cái lý do nói "A đang tìm cách tiếp cận e với mục đích xấu, nhưng a phát hiện e là 1 cô gái tốt nên a ko thể hại e được :)))" sau đó mình ngưng ko nhắn tin nữa, thì 2 tuần sau TG chủ động liên lạc lại hehe. Tình huống này mình khá bất ngờ vì mình đã khẳng định là TG ko bao giờ nhắn tin lại luôn cơ. Lần này thì TG chủ động hỏi mình là đã có đối tượng mới chưa và chủ động tự giới thiệu TG cho mình. Và thế là bọn mình lại nhắn tin trở lại và 2 tuần sau thì hẹn gặp buổi đầu tiên. Buổi đầu tiên nói chung ok mình làm theo Alpha ART :) và đến lần gặp thứ 4 vào ngày 9/5 mình đã kiss được TG. sau đó gặp thêm 1 lần nữa rồi đến thẳng nhà TG chơi bố mẹ TG cũng vui vẻ thôi. mình chỉ đến chơi kiểu thăm thôi chứ cũng ko có đặt vấn đề hay xin phép gì cả. Mình thì mình xác định với TG là nghiêm túc xác định hợp là cưới ngay.
    Nhưng cơ bản nhờ các anh em cao thủ tư vấn là đến bây h thì TG mới chỉ chủ động nhắn tin cho mình được đúng 2 lần. Tính những lần mình đưa TG về nhà, TG hỏi mình về đến nhà chưa thì cũng đc 5 lần thôi. và TG cũng không chịu để mình đến nhà chở đi cùng xe, toàn đòi tự đi. Mình mình tương tác 80% TG chỉ 20% thôi, nhơ ae chỉ cho 1 con đường sáng.
    Thank anh em đã đọc

Uhm thích bài này.
    Đang tải...
  2. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Em nghĩ quan trọng là lúc đi date tg phản ứng thế nào thôi ạ, chứ việc muốn được chủ động đi xe, không nhắn trước cho anh thì có thể do quan điểm riêng của tg. Nếu muốn a có thể thử dừng nhắn tin lại 1 thời gian xem tg có nhắn trước cho anh k. Anh kiss được là cũng quá ok r, thử xem mấy lần đi chơi sau tg có chủ động nắm tay, ôm hay như nào đó k

Alpha tập sự thích bài này.
  3. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Như em thì TG cũng chưa từng gọi điện trước 1 lần nào luôn, mặc dù đã chèo kéo gọi cho e trước nhưng sau vẫn nhắn tin.

4. Gunner6609

Gunner6609

Haiz, ko phải nói gỡ chứ case của bạn làm mình nhớ đến mối tình tan vỡ của mình quá. Mình là newbie thôi nhg cũng xin góp ý. Tg có chủ động dù ít thì tức là cũng có nghĩ về bạn r. Hãy tiếp tục hấp dẫn bằng vài tin nhắn vui nhưng đừng nhắn nhiều, lúc cao trào, vd như có câu đố nào hay hay thì khoan hãy trả lời, bảo cho chở đi chung thì nói cho nghe, đại loại vậy. Hãy thử thách cô ấy nhiều hơn. Vẫn nắm thế chủ động nhưng hãy tìm cách để cho cô ấy bỏ công sức ra cho mối tình này. Đừng chỉ để mình bạn đầu tư quá nhiều. Mình lúc trc thất bại cũng vì điều này. Mọi thứ đều vui vẻ êm đẹp, chỉ trừ một điều chỉ có mình mình là ng đầu tư. Đến khi chỉ một trục trặc nho nhỏ xảy ra, cô ấy cứ thế mà bỏ đi, vì cô ấy có đầu tư gì đâu mà sợ mất. V nhé, hãy tỉnh táo và khéo léo khiến cho tg làm cho bạn nhiều việc hơn, nếu cô ấy có cố gắng hãy dành cho cô ấy nhg lời khen. Chúc bạn thành công.

5. Gunner6609

Gunner6609

Đồng quan điểm cơ mà cho hôn mà ko cho chở thì có hơi lạ đó {angry}

Chỉnh sửa cuối: 22/5/18
  6. Alpha tập sự

Alpha tập sự

Cảm ơn bạn

7. Uhm

Uhm

hahaha, đọc đến đoạn này buồn cười quá anh ạ!

8. OneForMan

OneForMan

Về vấn đề này thì có vẻ anh suy nghĩ quá xa rồi, đã quen nhau, đi chơi rồi thì không cần phải chú ý ai nhắn trước, ai nhắn sau, quan trọng là chất lượng cuộc hẹn của anh như thế nào. Anh để ý những tiểu tiết đó làm em nhớ đến một cảnh trong mấy bộ phim Trung Quốc thuở trước: Một cô gái ngồi ngắt từng cánh hoa yêu, không yêu, yêu,... Anh làm vậy chỉ chứng tỏ cho cô gái thấy rằng anh là một người chấp vặt, điều này theo em thì không nên, vì con gái ghét mấy thằng con trai như thế lắm. Thêm nữa là nếu anh nhắn tin nhiều quá thì nên bớt bớt lại, vì con gái tuy thuộc hàng "bà tám" nhưng nó cũng không thích lúc nào cũng ngồi nhắn tin với một người 7 buổi/ tuần. Khi hẹn hò với em nó anh cũng đừng để ý đến những dạng như: "Sao cô ấy nhắn tin lâu vậy?", "Sao cô ấy nói đi thăm bà dì mà lại đi từ hướng kia lại?", "Sao cô ấy nói hôm nay phải ở lại tăng ca mà giờ này lại đi chơi với lũ bạn?" v.v.... Con gái nó thích được người khác quan tâm nhưng không phải là quan tâm thái quá, anh cứ bình thường với nó, dù biết nó nói dối cũng kệ, không quan tâm đến việc nó dối trá. Và cái tiên quyết trong bất kỳ mối quan hệ nào là tránh nghi ngờ, tránh đặt ra câu hỏi về mối quan hệ và tránh chấp nhặt những chuyện linh tinh!

9. quocthanhdhy

quocthanhdhy

có khi nào sợ gia đình nghĩ ngợi j k biết?

haisaigonn and Alpha tập sự like this.
  10. Clintwood

Clintwood

bạn muốn chở cô ta đi cũng đơn giản thôi.
    bạn set 1 cuộc hẹn, nếu biết TG đang ở nhà, trước khi đi tầm 1h, 30' gì đó tùy khoảng cách, bắt grab tới nhà TG, khi cô ta dắt xe ra thì nói xe hỏng nên bắt grab tới đây luôn và thế là bạn chở cô ta đi...

còn tại sao thì tôi nghĩ do câu này: "A đang tìm cách tiếp cận e với mục đích xấu, nhưng a phát hiện e là 1 cô gái tốt nên a ko thể hại e được"

11. Alpha tập sự

Alpha tập sự

Thật ra câu đấy thì chắc TG cũng biết là mình đùa :). Tại mình thấy nhắn tin lâu mà ko set được date nên tìm cái lý do ngầu chuyển mục tiêu thôi, ko nghiêm trọng thế chứ.

12. minhminhminh

minhminhminh

a chia sẻ cho e lúc đó a nói gì mà hôn dc TG k ạ

13. Alpha tập sự

Alpha tập sự

Địa điểm là chỗ tối ko người, đang nắm tay đi dạo thì ngừng lại, tiến lên trước mặt TG nói để a nhìn rõ em xíu, sau đó tay ôm eo tay vuốt tóc, lúc đó ẽm sẻ nói linh tinh các kiểu kệ ẽm thôi, mình cứ đưa mặt về gần mặt ẽm rồi đặt môi mình lên môi ẽm và...:)

14. Windy

Windy

Hôn mấy lần rồi bạn. Hôn được thì là ok rồi còn tính toán nhắn tin với gọi điện trước làm gì. Trước người yêu cũ tôi chẳng bao giờ gọi điện trước luôn. Nếu được thì hãy làm cho mối quan hệ trở nên thân thiết hơn, rủ được nàng đi du lịch nếu được vì khi ở những khung cảnh đẹp cảm xúc con người sẽ dễ thăng hoa, mối quan hệ sẽ dễ đẩy lên một tầm cao mới hơn. Cứ bình tĩnh đừng vồ vập quá. Cô ấy cũng đã đến tuổi tính toán chuyện hôn nhân rồi, nếu đã chọn bạn thì là xác định rồi.

Alpha tập sự and Gunner6609 like this.
  15. Alpha tập sự

Alpha tập sự

hôn 2 lần rồi bạn. theo bạn có nhất thiết ngày nào cũng phải nhắn tin rồi chúc ngủ ngon các kiểu ko

16. Windy

Windy

Thực ra mức độ 2 bạn chưa đến mức thân thiết đến vậy, cứ khoảng 1,2 ngày nhắn 1 lần cũng được, và đừng nhắn tin gọi điện vào 1 giờ cố định, cố gắng tạo được những sự bất ngờ nho nhỏ thì càng tốt. Chúc ngủ ngon thì nói chuyện xong nên chúc vì đó là phép lịch sự, đôi lúc có thể giả vờ ngủ quên nếu bạn thích vài chiêu trò với cô ấy. Đừng bao giờ để cô ấy nghĩ bạn là người rảnh rỗi suốt ngày chẳng có việc gì làm ngoài nhắn tin với cô ấy. Mình từng nói chuyện với 1 cô gái, cô ấy nhắn hỏi 1 người đang tán mình rằng: "Anh không làm việc à mà nhắn tin suốt với em". Chàng trai kia trả lời: "Không anh rảnh lắm" và cuối cùng cô ấy nói với tôi là "Cô ấy chẳng coi trọng loại đàn ông suốt ngày rảnh rỗi như vậy". Vậy đấy!
    Điều cuối cùng mình muốn nói với bạn là học Alpha Art không phải chỉ để tán gái mà là để hấp dẫn những người xung quanh bạn, làm cho thế giới bạn trở nên tuyệt với hơn, để người khác luôn muốn được bước vào thế giới thú vị của bạn. Tán tỉnh phụ nữ chỉ là 1 khía cạnh rất nhỏ trong việc phát triển bản thân này thôi. Hãy cứ học hỏi và trau dồi thật nhiều điều tuyệt vời nhé. Thân!

17. haisaigonn

haisaigonn

Bác phải để cho cô ta có không gian riêng chứ.
    Hãy nhớ rằng ta yêu họ chứ ta không phải chủ của họ, tôn trọng phụ nữ 1 cách tinh tế (cho họ không gian riêng)

Chỉnh sửa cuối: 29/5/18