Đang tải...

Tư Vấn TG muốn thêm thời gian tìm hiểu

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi alpha_test, 26/10/17.

1. alpha_test

alpha_test

60%
    Em vào TG có nói chuyện được tầm gần 1 tháng. Câu chuyện tiến triển rất nhanh do 2 đứa cũng khá hợp tính nhau. Dần dần rồi nói chuyện như rất tình cảm như đã yêu nhau rồi chỉ thiếu tỏ tình thôi. Em cũng dự định đợi thêm 1 thời gian gặp mặt nhiều hơn thì em sẽ tỏ tình
    Hôm 20-10 em có tặng chiếc vòng tay cho TG. Chính em tự cầm tay và đeo cho TG. Về thấy TG up fb bạn bè có hỏi thì bảo sẽ giới thiệu trong tương lai.
    Rồi sau đấy vài hôm TG có nói chuyện với em rằng. TG không muốn quá nhanh và muốn câu chuyện chỉ là đang giữa 2 người ĐANG tìm hiểu nhau, cần thêm thời gian tìm hiểu nữa.
    Em thì xử lý là hơi căng với TG. Nói với TG rằng trong 1 tháng vừa qua những gì em làm đều đã thể hiện tình cảm của mình với TG và em cũng nói thẳng luôn nếu thêm thời gian thì em nghĩ rằng tình cảm sẽ chỉ có thể ở mức bình lặng khó có kết quả đẹp. Nên em muốn TG hãy quyết định trong 2-3 hôm.
    Và tất nhiên là em tạch :D. TG bảo rằng:"chắc có lẽ không thể cùng em đi tiếp được, TG nhận thấy bản thân vẫn muốn 1 mình mặc dù em làm TG cảm thấy rất vui và hạnh phúc".
    Alpha có thể phân tích giúp em là nếu trong trường hợp như em thì có nên tiếp tục tìm hiểu không ạ.

chichisocute thích bài này.
    Đang tải...
  2. Thế Béo

Thế Béo

15%
    Thời gian 1 tháng là tương đối nhanh để hai bạn tìm hiểu nhau.Có thể TG chưa tin tưởng vào tình cảm của bạn khi bạn khá hấp tấp nói ra lời yêu .Bạn nên xây dựng mối quan hệ thân thiết , chia sẻ với nhau niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống nhiều hơn khi đó bạn mới thấy được tình cảm thực sự nơi cô ấy có dành cho bạn hay không ? Tiếp tục hay không là ở bạn ! Chúc bạn may mắn !

alpha_test thích bài này.
  3. troduasophan

troduasophan

60%
    Câu truyện trên cũng gần giống của mình, chỉ có điều là... vài hôm nữa mới tỏ tình thôi :))
    Hy vọng là được :)

4. Nguyễn Quốc Khải

Nguyễn Quốc Khải

15%
    chúc bạn may mắn..
    có tin tốt thì chia sẻ cho ae mừng..

5. Nguyễn Quốc Khải

Nguyễn Quốc Khải

15%
    theo tớ thấy 1 tháng thì khá nhanh.
    chắc bạn cũng biết cách hấp dẫn phụ nữ nhưng hấp dẫn chưa đủ.phải tin tưởng nữa mới đủ.
    có thể là thân nhau rồi thích nhau nhưng chưa đến đoạn yêu nhau và tin tưởng nhau thì chưa đủ.cô tg kia từ chối cũng phải.
    nhưng cách bạn xử lú tình huống khi cô tg kia ậm ờ ổn đấy.
    chúc may mắn..

chichisocute and alpha_test like this.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Hy vọng ư.
    Thiếu tự tin vậy

7. son4cang

son4cang

60%
    Có thể tg của bạn trong quá khứ đã gặp một ai đó cũng hành động giống y như bạn, tặng quà, tỏ tình bla..bla.. tg của bạn cũng chấp nhận tình cảm của người đó nhưng chỉ yêu nhau 1 thời gian ngắn thì người đó chán và bỏ tg bạn. Khi bạn bị ai đó lừa gạt tình cảm hay tiền bạc, bạn có bật khiên đề phòng ko ? Tg của bạn nói ra những điều này cũng dễ hiểu thôi. Cái bạn cần làm lúc này là kiên nhẫn và hòa hợp nhiều hơn nữa với tg, chứng minh cho tg thấy bạn thực sự chân thành chứ ko phải là những đứa ăn chơi qua đường mà tg gặp khi trước. Bạn phải tạo đc sự tin tưởng cho cô ấy

Đoạn này cho thấy, lúc này bạn xử lý tình huống quá logic và quá vồ vập rồi. Phụ nữ hiểu và giải quyết mọi chuyện theo cảm tính là chủ yếu, như tôi đã nói ở đoạn trên, tg muốn bạn hòa hợp và tạo sự tin tưởng nhiều hơn cho cô ấy, bạn chưa làm đc điều này mà đã đặt cô ấy vào thử thách của bạn, nhưng đây tôi nói thêm về cái thử thách này của bạn, thử thách này của bạn rất nặng đô đấy, nó vô tình khiến tg bạn nghĩ rằng, bạn có tg cũng đc và ko có cũng chả sao, vậy bạn đã vô tình khiến tg nghĩ rằng bạn chỉ "vui chơi qua đường" như bao thằng khác rồi ,theo tôi thử thách dạng này chỉ dành cho những người muốn thoát khỏi friendzone thôi.
    Bạn ko thể áp đặt logic của mình lên tg đc vì như thế chỉ đẩy tg ra xa bạn hơn thôi, và bạn cũng thấy đc kết quả rồi đấy.

8. alpha_test

alpha_test

60%
    trước hết là cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp em.
    Đúng như bác nói. Sau 2 hôm suy nghĩ em nhận ra rằng em cũng quá vồ vập và đưa ra thử thách quá nặng với tg. Em cũng tự nghĩ nếu lúc đấy xử lý lại điều em cần làm là sẽ bình thường hòa hoãn lại với TG, tạo cho TG thêm nhiều kỉ niệm. Có thể TG có tình cảm với mình nhưng TG nghĩ cần thêm thời gian để xem xét bản thân con người mình để xem TG có thể đặt tin tưởng nơi mình hay không.
    Vậy lúc này em nên xử lý tiếp thế nào. Nói chuyện bình thường hỏi thăm lại TG vài câu hay tâm sự với TG rằng mình sai, mình nóng vội và hi vọng TG cho mình thêm cơ hội.

9. Nyx

Nyx

15%
    Theo mình cư tâm sự như bình thường, k nên nhận sai hay xin lỗi (nó thể hiện sự yếu đuối sợ mất tg). vậy nên cứ như binh thương thôi bạn. chúc bạn thành công!

k3langthang thích bài này.
  10. medicinetec

medicinetec

60%
    Theo quan điểm của tớ thì tớ thấy có vẽ lúc đầu cô bé này thích cậu rồi đấy!. Tiếc là cậu hơi nóng vội và đi trệch hướng{baffle}...
    Riêng tớ thì tớ chẳng có khái niệm " tỏ tình " đâu, quen nhau bao lâu cái đó không quan trọng, cái quan trọng là làm thế nào để họ cảm nhận được tình cảm của mình.{brick}
    Thời gian trước tớ cũng quen một cố bé ( tiếc là tớ nghĩ chơi với em ấy rồi ) hắn cũng nói với tớ i chang cô bé này, nhưng tớ có tỏ tình, tỏ í gì đâu (.....) Rồi yêu nhau rồi, cặp kè, rồi quên nhau ahihi. {big_smile} hết. Cứ làm em ấy vui đi, tâm sự, đi chơi bla gì đó, đến khi tình cảm đến rồi bạn chạy cũng ko kịp đâu.{flame}

11. Ca Vạc

Ca Vạc

60%
    Nói thẳng ra là đang chờ một thằng khác có j đó hơn bác . {confident}{confident}{confident}

12. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Theo mình nghĩ bạn nên tạo sự "Tin tưởng" cho Tg nhiều hơn nữa, vì Tg đang chưa biết gì nhiều về bạn, bạn cũng nên động chạm nhiều vào, Tg mà có giật hay cấu hay đẩy ra thì kệ, hoặc nắm cổ tay, ngoắc 2 khửu tay chẳng hạn, hoặc khoác vai. Hôm nay ko động chạm được thì để hôm khác :D.

13. Mr.K

Mr.K

40%
    Theo mình thì bạn tìm hiểu thêm vài tg khác đi, đừng quá trông chờ vào một cô gái bạn ạ

14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    thoat' luy..............len alpha.................la` giai phap

15. alpha_test

alpha_test

60%
    chắc đây là giải pháp rồi ạ. Bởi em quay lại nói chuyện với TG thì câu chuyện không còn được vui vẻ như trước nữa. Em k còn cảm thấy tự tin trên cơ TG hay trêu đùa TG như lúc trước. Tiếp tục có lẽ em sẽ lại rơi vào trạng thái bị lụy và cần TG.
    Nếu lần sau gặp tình huống TG muốn tìm hiểu thêm thì em nên xử lý là bình tĩnh và vẫn tiếp tục nói chuyện bình thường với TG đúng k ạ. Để lần sau em không mắc phải lỗi xử lý như thế nữa.

Chỉnh sửa cuối: 28/10/17
  16. Ca Vạc

Ca Vạc

60%
    Ngay lúc này mình nghĩ là cần một chút " bất cần " bạn à . Câu chuyện không còn vui vẻ và đặt nhiều cảm xúc vào nó thì sẽ nhàm . Có lẽ nên take away .

17. Emxtanh

Emxtanh

40%
    Thế nào là nhanh và thế nào là chậm? 1 tháng là nhanh thì mấy tháng là đủ vậy bạn?
    Bạn này trả lời hay này. Trường hợp này rất có thể xảy ra. Cần phải hiểu rõ tình hình thì mới đưa ra giải pháp đúng đắn được. Không thì chỉ có càng làm càng sai.
    Nói thật với bạn điều này. Việc bạn "tạch" chỉ đơn giản là bạn chưa tạo cho nàng "ĐỦ LỚN và ĐỦ NHIỀU" những cảm xúc nàng cần . Cảm xúc của sự tin tưởng, được che chở, bảo vệ. Cảm xúc của 1 chút giận hờn... Take away, tìm 1 tg khác và cầy lại Alpha Art.

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  18. alpha_test

alpha_test

60%
    :(. Ngày hôm nay em lại để cảm xúc điều khiển con người. Lại để lụy lấn át sự tỉnh táo. Em đã có 1 cuộc date với TG. Thật ra thì với cách trả lời của TG, em cũng đã biết buổi date này là cái chốt cho việc kết thúc mối quan hệ với TG.
    Thật sự là rất buồn khi mà mình đã đọc và hiểu nhưng lại để cái cảm xúc nó điều khiển. Mindset của mình vẫn chưa hề ổn 1 chút nào. Bỏ qua là lựa chọn chính xác. Khi mà câu trả lời của TG là không muốn bước tiếp nữa và đừng đợi.
    Thật khó khi mà với những người non trong chuyện tình cảm như em đã đặt tình cảm vào 1 ai đấy rồi lại từ bỏ. Đúng là nên tìm 1 TG khác nhưng liệu mình tìm để thực hành thôi trong khi cảm xúc chỉ là hơi có hứng thú với TG mới có ổn không bác.Có phải mình đã trở thành bad boy khi mà chơi đùa với cảm xúc của con gái chỉ vì để luyện tập. Rồi liệu khi mình tìm được đối tượng cuối cùng sẽ đi cùng mình tới hết đời. Liệu lúc đấy mình còn cái cảm giác nồng nhiệt như những ngày đầu mới biết yêu. Hay là dần mình sẽ trở thành 1 con người tự tin điều khiển cảm xúc và dần k biết quý trọng những gì mình đã có được. Đấy là câu hỏi thật sự em rất muốn hỏi từ khi mà đọc alpha.

19. Emxtanh

Emxtanh

40%
    Cái này thì không đâu bạn, vì bạn mới luyện tập nên khả năng thành công của bạn là thấp. Nói thật với bạn, nếu bạn chỉ luyện tập Alpha 1 cách hời hợt, cưỡi ngựa xem hoa thì thậm chí đến 3-4 năm cũng chẳng có kết quả gì chứ đừng nói đến chuyện bad boy.
    Bạn nói câu này vì bạn chưa hiểu Đàn ông Alpha thực sự là gì. Mình nói lại lần nữa. Alpha male là khi bạn rèn luyện mình trở thành 1 con người mới, bản lĩnh, giỏi lãnh đạo, giỏi giao tiếp,... khi đó thì các cô gái tự nhiên bị hấp dẫn về phía bạn. Chứ không phải bạn đi lừa gạt gì người ta. Bạn nên đọc lại phần phẩm chất đàn ông Alpha vài lần nữa trước khi đọc phần kỹ năng.
    - Tin buồn cho bạn là như thế này. Đó là khi bạn luyện tới 1 mức nhất định nào đó, bạn sẽ hiểu được tâm lý con gái, bạn có thể đoán biết trước họ sẽ nghĩ gì qua từng câu nói của mình. Và bạn sẽ không còn những hồi hộp, rung động như lần đầu được nắm tay 1 bạn gái. Nhưng như vậy không có nghĩa là không trân trọng những gì mình đang có. Đa phần các bạn hiểu sai hết về việc trân trọng những thứ mình đang có. Nếu nói về việc trân trọng, thì mình hỏi bạn câu này: Ai là người chăm lo cho bạn từ bé tới lớn? Ai là người chăm bạn ốm đau? Ai là người đưa bạn những ngày đầu tới trường? Ai là người săn sóc bạn từ bữa ăn đến giấc ngủ? Và bạn đã trân trọng con người đó đủ nhiều, đủ lớn chưa? Bạn đã làm gì để thể hiện sự trân trọng đó?
    Bạn thấy được vấn đề chưa. Nếu đem so sánh thì 1 nhân vật lớn lao quan tâm đến bạn hơn 20 năm trong đời với 1 đứa trời ơi chỉ đi qua đời bạn, thì bạn thấy thế nào mới là trân trọng những thứ mình đang có?
    - Tin buồn nữa cho bạn. Đàn ông alpha không phải muốn tán đổ ai cũng được. Đến Donald Trump ông ta còn bị con gái từ chối (trong tự chuyện của ông) thì bạn phải hiểu là alpha art chỉ tăng khả năng thành công của bạn lên thôi. Ví dụ bạn hiện tại là 5% thì có thể lên đến 70-80% tùy người.
    - Tin buồn cuối cùng: Alpha male thì vẫn sẽ trải qua cảm giác cô đơn. Không phải cô đơn vì không có cô gái nào thích mình như trai tối, mà cô đơn vì muốn tìm được người đạt tiêu chuẩn - phù hợp mình nó lâu quá.

chichisocute and truongtom1993 like this.
  20. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    "Hôm 20-10 em có tặng chiếc vòng tay cho TG. Chính em tự cầm tay và đeo cho TG. Về thấy TG up fb bạn bè có hỏi thì bảo sẽ giới thiệu trong tương lai.
    Rồi sau đấy vài hôm TG có nói chuyện với em rằng. TG không muốn quá nhanh và muốn câu chuyện chỉ là đang giữa 2 người ĐANG tìm hiểu nhau, cần thêm thời gian tìm hiểu nữa. "
    Có thể TG của bạn có vấn đề như son4cang đã nói. Nhưng theo suy nghĩ riêng của mình có vẻ như TG sắp cho bạn thành Friendzone thì đúng hơn. Chia tay là phải rùi. Đừng lụy nhé anh bạn.

chichisocute and truongtom1993 like this.