Đang tải...

Tư Vấn TG nhắn tin cụt ngủn có phải do tính cách ?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Mr J, 2/11/18.

1. Mr J

Mr J

60%
    Hi các cao nhân,
    Mình có một thắc mắc mong mọi cùng nhau chia sẽ và đóng góp ý kiến. Vấn đề chung của khá nhiều người gặp phải là TG nhắn tin hay chat một cách cụt ngủn, cộc lốc. Mình cũng là người thường xuyên gặp phải. Có nhiều lý do để giải thích như là tại mình nhạt, TG không hứng thú, TG đang bận...vân vân và mây mây.
    Tuy nhiên có trường hợp nào là do tính cách của TG như thế. Khi nói chuyện trực tiếp thì vẫn tương tác tốt, chỉ có việc nhắn tin cụt ngủn là tật xấu của TG.
    Mong câu trả lời của mọi người.
    Thanks all

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Không ông ạ, người ta mà đã muốn mình có ấn tượng tốt thì kể cả là tính xấu người ta cũng sẽ cố điểu chỉnh :v. Hoặc ít nhất nó cũng chỉ trong thời gian đầu thôi nếu ông làm tốt

Mr J thích bài này.
  3. Tiến Kent

Tiến Kent

60%
    Trong trường hợp này có ba khả năng xảy ra :
    - trường hợp xấu nhất bạn chả có gì cuốn hút cô ấy, vì nói chuyện với bạn không thú vị, vì bạn ko biết cách nói chuyện, ko có cảm xúc, và gọi tắt là nhạt, quan tâm cái kiểu, em ăn cơm chưa, em buồn ngủ chưa, nói thật, nếu thật như thế thì sẽ chả có cô gái hay người nào hứng thú cảm xúc nào để nói chuyện với bạn cả.
    - trường hợp thứ 2 cô ấy vì đã có người yêu rồi nên trả lời như vậy , hoặc hai người mới quen, xa lạ, cô ấy trả lời một cách gượng ép
    - trường hợp cuối cùng do tính cách của cô ấy, khả năng này cực thấp, thời buổi này dân trí lên cao, nền giáo dục phát triển, tất cả các cô gái tôi gặp, tôi quen đều tôn trọng tôi, thậm chí nói nhiều nói lắm, nói dài đến nói dại
    Hãy thử xem cô ấy nằm trong phương án nào nhé chàng trai
    phải hiểu được cô ấy và cái tình huống cụ thể như nào thì mới nói chính xác được

vandieutot, Mr J and fromzero like this.
  4. Mr J

Mr J

60%
    Cảm ơn 2 bác nhiều. Mình cũng hy vọng chỉ xảy ra trong thời gian đầu thôi. Mình cũng đã có 1 buổi date với TG rồi. Nói chung cũng suôn sẻ, tuy nhiên tự bản thân mình thấy cũng chưa hài lòng. Và mình đang chuẩn bị setup thêm buổi thứ 2. Chỉ là trong các ngày bình thường muốn nhắn tin với TG để giữ chút connection, nhưng thấy vậy cũng hơi lung lay 1 chút. Để mình cố gắng thêm chút xem có tí khả quan nào ko :D

5. ngoo

ngoo

90%
    Có chứ, ngoài kia vẫn còn rất nhiều phụ nữ k biết giao tiếp.

Mr J thích bài này.
  6. Mr J

Mr J

60%
    Mình cũng hy vọng là thế. Đi tìm chút niềm tin để tiếp tục {big_smile}
    Thanks bác

7. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    1 cách khác để kiểm nghiệm: thử ngừng nhắn tin cho cô ấy xem, cô ấy có nhắn trước hay gọi trc hay hẹn bạn đi chơi trước k. Còn nếu k thì khả năng bạn k tạo dc hứng thú cho cô ấy là khá cao.

Mr J thích bài này.
  8. Mr J

Mr J

60%
    Chiêu này khá phổ biến nhưng đa phần đều thất vọng khi biết được kết quả.
    Anyway cũng cảm ơn bác nhiều

9. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    K dc thì rút kinh nghiệm thôi bạn, mình cũng thấy tiếc nhưng đành vậy.

10. Mr.K

Mr.K

90%
    Có nha bạn, trường hợp này mình cũng hay gặp. Có nhiều cô nt thì nhạt, nhưng khi gặp bên ngoài lại cực vui

Mr J thích bài này.
  11. Mr J

Mr J

60%
    Vậy bác thường xử lý trường hợp này như thế nào vậy. Nhắn tin ít lại hay không nhắn gì luôn :D

12. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    Mình nghĩ cần phân biệt giữa nhắn tin cụt ngủn do tính cách của gái và nhắn tin cụt ngủn do bạn (hoặc gái) nhạt nhé.
    Ví dụ, nếu gái nt cụt ngủn nhưng thích nc vs bạn, thì sẽ như kiểu: ê, mai đi chơi đi, m rảnh k, đang làm j đấy... Kiểu câu cú cụt lủn thế nhưng lại nhắn nhiều, thể hiện sự quan tâm, muốn đi chơi, muốn tham gia vào cuộc sống của bạn.
    Nó khác vs kiểu bạn hỏi thì gái trả lời ừ, ok, bạn hỏi thì nói k thì thôi. Cũng k chủ động chia sẻ về cuộc sống của gái, như hnay e đi đâu bla bla... Thì cụt ngủn lúc này là hoàn toàn khác

Mr J thích bài này.
  13. vandieutot

vandieutot

15%
    Alpha chuẩn là đây chứ đâu

14. vandieutot

vandieutot

15%
    Chủ thớt biết sao không, nếu đi vào con đường tán tỉnh thì bạn phải phân biệt được 3 loại con gái trước đã.
    Introvert: Nội tâm thì trước tiên bạn phải nghiên cứu nhé. Vì những cô nàng này ít nói ban đầu và có vẻ lạnh lùng kiêu căng đó. Vì cô ấy không biết nên nói gì cho đúng hiểu đó chàng trai. (TG của mình yêu 2 năm và thuộc dạng này)
    Extrovert: Hướng ngoại thì cô ấy giao tiếp rất giỏi và nói như cái máy nếu có cảm tình với bạn và nếu ko có cảm tình với bạn cô ấy cũng nói như đúng rồi luôn.
    Lưỡng hướng: Loại này thì phức tạp hơn, lúc làm cho bạn vui lúc làm cho bạn buồn cố gắng ngâm cứu 3 loại con gái này nhé chàng trai và bạn sẽ có kết quả.

Muốn làm alpha thì nâng tầm đẳng cấp của tất cả từ tài chính đến tính cách và phong thái nhé bạn.

Mr J thích bài này.