Đang tải...

TG sau khi đi du học 1 năm thì chủ động liên lạc lại

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Passion2509, 3/4/19.

1. Passion2509

Passion2509

20%
    Một năm trước mình có cưa một em.Mặc dù biết em sắp đi du học rồi cũng chẳng ra đâu vào đâu nhưng vẫn muốn yêu em(chắc vì lúc đó yêu quá nên mù quáng).
    Sau lần date lần 2 thì mình ngỏ lời luôn thì em bảo để em suy nghĩ.Tối em trả lời(Tối không thấy nói năng gì luôn).
    Đến date lần 3 khi trở em về thì mình gặng hỏi lại
    M:Em suy nghĩ sao rồi?
    Em: Thì tình cảm của em giành cho a hơn bạn bè một chút.
    Đánh nhẹ vào lưng mình
    Em: Cái anh này,anh có biết là em sắp đi học xa không?
    M: Anh biết
    Em: 6 năm không phải ngắn.Em sợ anh thay đổi em thay đổi hoặc cả hải cùng thay đổi.
    M:Anh không thay đổi.Anh đợi được.
    Mấy hôm sau thì e bay ra HN để xin visa gì đó để chuẩn bị đi.Từ lúc ra HN cái thì em dần lạnh nhạt với mình nhắn tin không tl gọi cũng không nghe.Một tháng sau thì em mới gọi lại cho mình vừa khóc vừa nói: anh đừng đợi em không đáng đâu.xong cúp máy cái rụp.Mình biết vậy là xong rồi hết hy vọng nên cũng không nói gì nữa.Đến tháng 9 thì là sinh nhật của em thì mình mới làm quả unti phát cuối này xem em có động lòng không?Mình mới mua bông băng thuốc đỏ bánh kem gi tên với ngày sinh của em ra công viên,bắt đầu mới đổ thuốc đỏ quấn băng vào tay mặc dù tay đếu bị gì cả haha chỉ giả vờ vừa té xe xong cho nhìn tội tội tí.Rồi mới lấy dt ra quay clip châm lửa đốt nến lên vừa hát vừa lấy tay quấn băng che gió cho nến đỡ bị thổi tắt xong rồi tối về mình mới gửi qua fb chúc sinh nhật em.Mịa nhọ cái làm em nó seen chứ méo rep.Thế là xong xem như thua đếu lật kèo dc game này rồi.Mình cũng buông từ đó cũng không liên lạc gì nữa.Đến tháng 11 thì em mới gọi messger cho mình thì không nghe cũng không gọi lại.Rồi đến tết tây năm nay e gọi mess cho mình lần nữa,lần này mình mới nghe thì em bảo em chuyển qua học dự bị hay gì á( mình cũng không rành lắm) không phải học 6 năm nữa hết năm nay em về rồi.Từ hôm ấy mình gọi em không nghe thì gọi lại cho mình luôn.
    Mình kể dài vậy chỉ mong các bác có kinh nghiệm tư vấn cho mình vs em nó có khả quan đến với nhau dc không.Ở dưới là hình em đã chịu liên lạc lại vs mình.tks các bác đã chịu khó đọc đến đây!!!

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Thì cứ chờ người ta về đã, gì đã loạn lên rồi.
    Giờ còn chưa đến nửa năm

3. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Về rồi tính, thoải mái với các lựa chọn khác, đừng trông đợi nhiều quá. Nửa năm nhiều thứ xảy ra.

4. Passion2509

Passion2509

20%
    Em có nên gọi thường xuyên cho em nó không hay tầm 1 tháng 1 lần thôi

5. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Về rồi tính, khổ

6. ngoo

ngoo

90%
    Thực sự thích gái này và muốn tiến tới thì cứ duy trì liên lạc, rảnh rỗi thì gọi nói chuyện, quan trọng là đừng vồ vập như trước là dc, thi thoảng thử thả thính gái cái xem phản ứng thế nào. Gái du học thời gian đầu hay cô đơn vì ít bạn bè nên tìm đến bạn là chuyện bt. Update tình hình nếu có diễn biến khác nhé.

7. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Đừng đặt quá nhiều sự quan tâm, lâu lâu rảnh rỗi rồi nói, cứ xác định trong đầu truóc "Về rồi tính". Nhiều khi hiện tại nó đang cô đơn, vài bữa nó có bạn trai là khác ngay.

8. Passion2509

Passion2509

20%
    Chào các bác.em có vấn đề này tiện hỏi luôn là tg bảo không có cảm giác an toàn vs em.Trước em cũng có tìm hiểu một bé khác ban đầu cũng có vẻ thích em sau cũng bảo là em k đem lại dc cảm giác an toàn cho cô ấy.Tính em thì trầm tính ít nói lại lười nhắn tin nữa có phải là do vậy k các bác?

9. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Không, chả liên quan

10. Passion2509

Passion2509

20%
    Trc bé kia bảo v em cũng k để ý lắm vì cũng không có nhiều tc.Bây h đến tg cũng bảo v thì làm em suy nghĩ vãi ra bác ạ

11. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Thử hỏi bạn bè xung quanh xem mọi người thấy ông sao.
    Sự tin tưởng nó ko nằm ở tin nhắn nhiều hay ít, nó phụ thuộc nhiều yếu tố. Ngoại hình, phong cách, giọng nói, ngữ điệu, hành vi, ứng xử....