Đang tải...

Thực Hành Tg vượt bẫy thối, quăng bẫy gì bây giờ

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 1/4/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Dạo này mình bí chủ đề để viết, thấy có topic của mod khoe khả năng hấp dẫn tg, mình cũng xin viết bài kể về bản thân:
    Đây là tg thứ 2-3 gì đó chủ động tán mình....mình vẫn là thực hiện "kế hoạch làm bạn" thôi:
    Đó là vào một ngày đẹp trời mình nhắn tin đến tg:
    Me: "em nấu cơm trưa đi, tí a sang ăn cùng"( học theo alpha mà, sao phải hỏi ý tg)
    Trưa về mình đói thì sang phòng tg ăn thôi, đang lúc hăm hở nuốt miếng cơm thứ 2, thì có ý kiến của tg.
    tg:" em thích anh" (what lol gì thế, chúng ta ở vùng friendzone mà)
    Me:" a thấy anh X (ở cùng cơ quan tg và đang tán tg) áo sơ mi, quần tây, giầy đen phong độ lịch sự hợp với e đấy?
    tg:" Đấy là lúc ở trên cơ quan thôi"
    Me:" Anh x cũng đẹp trai lắm"?
    tg: " Anh đẹp trai hơn anh X nhiều"
    Me: "tịt ngòi"...
    Tiếp theo:
    Nếu các bạn ở trường hợp đó, Ae giúp mình quăng bẫy làm sao cho tg trở về friendzone giờ..
    (lưu ý tránh nói những câu :chỉ là bạn, coi e là em gái làm tg buồn)

Chỉnh sửa cuối: 1/4/17
    Nguyen Dat and OneForMan like this.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Ở đây mình viết một mạch rồi đăng, nhưng lúc xem lại muốn sửa thì ko hiện " nút để sửa bài" ad với mod nếu đọc thì xem lại giúp mình .

pbt thích bài này.
  3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    kiểm tra lại hộ mình nhé thank đã report

Hi.Quyên thích bài này.
  4. NPC

NPC

65%
    Mình thì sẽ đánh lái sang kiểu như
    me: mình chỉ làm chị e đc thôi (ăn tiếp)
    TG: why ??
    me: (nói nhỏ, tỏ ra nguy hiểm) đừng nói với ai nhé, anh bị "GAY" (ráng diễn sâu tí)

sau đó dẫn dắt câu chuyện và tiếp tục đưa đẩy nàng muốn xoay mấy cô nàng tự động chuyển đèn xanh rất dễ nhưng ko nên đưa đẩy quá sẽ khiến cô nàng dễ nản hoặc cảm thấy ko an toàn (dạng mất lòng tin ấy)

Hi.Quyên thích bài này.
  5. Knight

Knight

90%
    Friendzone ??? Tức là thể hiện bạn ko thích cô ta. Chả việc gì phải giải thích gì cả. Cư xử như không có việc gì xảy ra, thêm chút lạnh lùng : " Hâm, bữa nay bày đặt trêu anh, lo ăn cơm đi!" . Như vậy là cô ta đủ hiểu.

labok29 thích bài này.
  6. OneForMan

OneForMan

100%
    Cảm ơn e!

7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - Sống trên đời cần một chữ trung thực bạn @NPC à...ko nên giả dối, và alpha male bạn hướng đến sẽ bị ảnh hưởng nặng nề đấy.
    Trong sách alpha mặc dù có đề cập đến "giả vờ làm đàn ông Alpha".Nhưng bạn phải hiểu ý admin là " Giả vờ đến khi thành sự thật mới thôi, chứ ko phải giả dối trong lời nói, giả dối trong quan hệ vậy khác gì "Trai Đểu"
    - Nếu bạn tự nhận mình là "gay". Mà là giả để lừa tg dẫn đến:
    + Nếu là giả thì "ko ai muốn mình bị lừa cả". Trong alpha art đề cập đến việc ko nói hết nội dung chuyện với tg, nếu tg muốn biết hãy để tg tự tìm.... Nhưng ở đây bạn là "ko trung thực" - là tính xấu. Mối quan hệ của 2 bạn sẽ là ảo=> nếu có cầm tay, ôm hôn, quan hệ gì đi nữa thì sẽ là thất bại lớn của 2 người.
    +Nếu là "Gay thật".... mối quan hệ 2 người sẽ đổi chiều như thế nào: đang là kiểu tình cảm bạn bè khác giới=> và chuyển sang tình cảm chị em khác giới, tg sẽ nhận định bạn ra sao ( hay đấy là bữa cơm cuối cùng 2 người ăn với nhau)

đã okie hết. thank ad

Chào bạn @OneForMan đây là lần tấn công chớp nhoáng từ tiếp cận đến làm quen của mình

OneForMan thích bài này.
  8. OneForMan

OneForMan

100%
    Tiếp cận với làm quen là một.

9. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    xin lỗi, mình xin giải thích ý hiểu của mình lại theo sách alpha như sau
    - tiếp cận : là giai đoạn quan trọng nhất của các bạn luyện tập alpha
    ở giai đoạn này gồm có: chuẩn bị tinh thần, tâm trạng,phong thái và quan trọng là nhận định ban đầu về tg ( ai logic nữa thì còn chuẩn bị sẵn 3-5 chủ đề để nói với tg).
    - làm quen: giai đoạn này thì nghe tên bạn cũng đủ hiểu rồi:
    + "quen" theo kiểu cổ điển logic thì sẽ .. hỏi tg xem có học cùng trường này, cùng quê ở đây ko, cùng abcxyz gì đó ( theo kiểu mấy anh logic)
    +"quen" theo alpha art là bạn tự tin nói chuyện cảm xúc về địa chỉ này, chỗ này, nhà này, quê này,người này...cho tg nghe, và chỉ cần tg nghe.... thì tg sẽ "quen" thôi

10. OneForMan

OneForMan

100%
    "chuẩn bị tinh thần, tâm trạng,phong thái và quan trọng là nhận định ban đầu về tg". Cái này luôn luôn phải có chứ không phải là việc mà khi nước đến chân mới nhảy. Tiếp xúc với ai hay ở đâu cũng thế, tâm trạng và phong thái của bạn nói lên con người bạn. Nếu theo như cách bạn nói ở trên thì bạn đang "copy" alpha chứ không phải là "trở thành" alpha! Vũ khí tối thượng mà thằng đàn ông nào cũng cần phải có đó là sự tự tin, phong cách, tâm hồn, v.v.... Nếu bạn không tạo ra những điều đó cho riêng mình mà chỉ đi "copy" thì không sớm cũng muộn, bạn cũng thất bại.

11. thejun

thejun

65%
    Ua anh nhớ hôm nay không phải 1/4 mà coi như lời em đó nói là nói đùa

12. grte

grte

65%
    - anh biết, anh cũng thích đứa em gái bướng bỉnh của anh (cốc đầu 1 cái)

- chưa gặp mấy oppa Hàn Quốc mới khen anh kiểu này đây mà, em thay đổi ý kiến thất thường lắm, nhìn là biết hết

Hi.Quyên thích bài này.
  13. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Chào bạn @OneForMan bạn và mình đều là những người có tuổi tác thuộc dạng con số lớn trên diễn đàn.
    Vì thế mình ko nói kiểu trẻ con với bạn nữa, bạn phải hiểu rằng alpha art là gì
    Alpha Art là cẩm nang đáng giá của đàn ông trong giao tiếp với phụ nữ.
    Nếu bạn vẫn chưa rõ thì để mình ví dụ thực tế cho bạn xem đây:
    Bản "Tuyên ngôn độc lập" là bản tuyên ngôn về nhân quyền và dân quyền của dân tộc việt nam....

14. OneForMan

OneForMan

100%
    Rất cảm ơn bạn đã giúp mình hiểu ra.
    + Lời đầu tiên xin gửi gắm bạn như sau:
    Tuổi tác là gì? Là cách tính số năm người ta sống trên đời chứ không phải là để đo đếm cái gì cả! Bạn 90 tuổi mà bạn cư xử thô lỗ thì người ta vẫn gọi bạn là "thằng" chứ chẳng ai gọi bạn là "ông" cả, mong bạn ghi nhớ điều này.
    + Lời thứ hai xin gửi đến bạn:
    Khi bạn đọc một cuốn sách thì làm ơn:
    - Đừng bỏ qua "Lời mở đầu" vì nó là những điều trải lòng của tác giả cuốn sách khi mang nó đến bạn và nó giúp ích gì cho bạn
    - Đừng bỏ qua lời nhận xét của độc giả vì đây chính là những "người đi trước bạn" nói về cuốn sách. Cả ý kiến tích cực lẫn tiêu cực đều có, bạn phải tổng hợp lại và phân tích nó ra. Thế mới là đọc.
    Tổng kết lại:
    Làm ơn... Hãy làm ơn... Đừng nói với người khác rằng bạn đã đọc cuốn sách này! Bạn chưa hiểu nó, bạn chưa thực sự hòa mình vào nó, bạn chưa phân tích nó và còn vô vàn cái "chưa" nữa bạn ạ.
    "Alpha Art là cẩm nang đáng giá của đàn ông trong giao tiếp với phụ nữ."
    Xin lỗi nhưng bạn thông cho mình hiểu một điều:
    Cẩm nang này đánh giá cái gì của đàn ông trong giao tiếp với phụ nữ?
    Cẩm nang này "đáng giá" cái gì? Bạn đã đọc những cuốn sách khác chưa? Bạn hiểu thế nào về những cuốn sách này?

Hi.Quyên thích bài này.
  15. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Bạn đừng "Anh hùng bàn phím" nữa câu nói trên đã bị bạn lấy về "đạo lời" bản gốc là của người thầy giáo chuyên chém gió. Giờ người ấy là t/s Lê thẩm Dương. Bạn đừng " dùng râu ông nọ cắm cằm bà kia".

Đây là diễn đàn về kỹ năng giao tiếp nếu bạn thấy bạn đã đủ khả năng thì có thể diễn đàn ko còn thích hợp với bạn nữa.

OneForMan thích bài này.
  16. OneForMan

OneForMan

100%
    Mình xin phép sẽ ko bàn luận chủ đề này với bạn nữa! :) Chào thân ái.

17. OneForMan

OneForMan

100%
    À, còn một điều nữa! Bạn nói tiến sĩ Lê Thẩm Dương là "chém gió" vậy mình xin hỏi bạn:
    - Bạn chém gió bằng người ta chưa? 1 giờ chém gió của bạn có ra được 6 triệu VNĐ như của TS. Lê Thẩm Dương ko?
    - Đây là diễn đàn chia sẻ và giúp nhau cùng thành công! Bạn nói rằng mình đủ khả năng thì mình ko chia sẻ thì mình xin trích dẫn 1 câu thế này: "Người thông minh sẽ chia sẻ kiến thức, còn kẻ ngu dốt thì chỉ bo bo giữ cho riêng mình".
    - Ngay từ đầu bạn bình luận về bài viết đầu tiên của mình thì mình đã biết bạn là người thế nào rồi! Soi mói, phán xét theo những lời copy trên mạng mà chẳng hiểu gì về lời nhận xét đó vậy thì mình xin hỏi: Bạn có xứng với cái chức danh Support trên diễn đàn ko? Đến bản thân bạn còn chẳng hiểu cái gì thì bạn định "Support" cho ai? Thực sự những kẻ ngu dốt tự cho mình là đỉnh cao thì mình gặp nhiều rồi, nhưng kiểu "tham quyền cố vị" như bạn thì đúng là có 1 không 2. :)
    Tiện thể, đây là bài cuối mình nói chuyện với bạn, bạn vẫn có thể giữ cái chức danh "Support" của mình và tham gia diễn đàn, nhưng bạn nên hiểu bạn là một phần "khuyết" của cái diễn đàn này. :)

18. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đây và dưới đây:
    Mình đã nói rồi bạn có tật câu sau đá lại câu trước mà.

19. NPC

NPC

65%
    mỗi người 1 quan điểm nhưng lần này mình hơi nghiêng về bác @OneForMan hơn còn bác @Hi.Quyên có vẻ hơi nghiêm túc quá với hơi ám ảnh hình tượng alpha man rồi. Mọi người củng vui vẻ hòa giải để forum thêm vui nào :D ai cũng có cái hay riêng cả mà

20. Nyx

Nyx

15%
    cho e hỏi ngu phát. du vào diễn đàn tư rất lâu. nhưng vân chưa hiêu tg là viêt tắt của từ gi ạ?{cry} e hiểu nó nói ai nhưng k biết cụ thể.

Chỉnh sửa cuối: 4/4/17
    sầm đạt thích bài này.