Đang tải...

Thực Hành Thay đổi tích cực sau khi đọc Alpha Art

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguyen phuong, 13/3/18.

1. nguyen phuong

nguyen phuong

20%
    [​IMG] Chào các anh em mình là thành viên mới, và cũa mới đọc xong AA.
    Mình viết bài này vừa muốn đc tư vấn, là 1 bài thực hành và hơn hết là một lời cảm ớn tới Alpha Art.
    Đúng vậy tuy chặng đường còn dài và mình biết còn phải học hỏi nhiều nhưng thật sự sau khi đọc Alpha Art mình đã cảm nhận ngay đc sự thay đổi cả trong giao tiếp lẫn suy nghĩ bấy lâu nay.

Đây là 1 đoạn chat mới nhất của mình với Tg, xin giới thiệu sơ là mình quen tg thông qua 1 đồng nghiệp khi cô ấy là bạn thân và là khách hàng của công ty mình và mình được nhờ giúp 1 số việc nên bắt đầu làm quen. Mình thật sự là đã bị say nắng tg và với việc ko có kinh nghiệp nên sự say nắng đó + với sử sự thuần túy như 1 trai tốt như AA đề cập đã đẩy mình đến 1 tình trạng như hiện nay. Cảm thấy khá luẩn quẩn thì mình vô tình tìm đc AA.

Mình quen đã đc vài tháng trước noel, sau 1 thời gian chủ yếu liên lạc bằng tn gặp nhau 4 lần, lần đầu đi chung với đám bạn, lần 2 mình gợi ý chụp hình noel có tg và đồng nghiệp, lần 3 mình chủ động chạy thẳng tới trước nhà mới nc và rủ tg đi ăn + coi phim .lần 4 mình hỏi tg muốn chụp hình tết ko và tg đồng ý , rủ thêm bạn chụp bộ hình áo dài tết.Sau đó là đến tết tg về quê, cty tg nghỉ tết đến tận đầu tháng 3 nên tới tuần vừa rồi mình mới có 1 cuộc hẹn đi xem phim và ăn ốc.
    Diễn biến là thế nhưng có điều sai lầm của mình là đã vội vàng để tg biết mình thích và say nắng nàng ntn mất rồi, cho đến trước khi tg lên SG đi làm lại thì mình đã nhận ra điều đó và đang từng bước lấy lại vị trí của mình, trong nỗ lực đó mình tìm đc Alpha Art.
    Tuy tg đã biết tình cảm của mình nhưng khá bình tĩnh và giữ mình ở tình trạng friendzone chứ ko bật đèn đỏ. 2 ng vẫn nói chuyện đa số là nt qua facebook hàng ngày.
    Như đã nói trước đây mình cư xử và nói chuyện với tg đúng như 1 trai tốt nên chắc các bạn có thể tưởng tượng ra nó như thế nào phải ko hehe. Về phía tg thì mình ko dám chắc có phải là kiểu phụ nữ Alpha ko nhưng tg khá khéo léo khi đưa đẩy mình đủ các kiểu cảm xúc cũng như mất phương hướng trong việc rốt cục trong mắt tg mình ntn. Nhờ đọc xong mình đã tránh đc nhưng cái bẫy do tg tạo ra và tâm lí bây jo cũng thoải mái hơn nhiều ko còn nhức đầu suy nghĩ tg nghĩ ji , ko phải thỉnh thoảng check xem tg có onl ko sau vẫn chưa reply này nọ.... Bây jo mình mặc kệ.
    Mình vẫn biết mình chỉ mới bắt đầu thôi, riêng đoạn chat này cũng còn nhiều thiếu xót nên cần đc sự tư vẫn của các Alpha rất nhiều.
    Và hơn hết mình đã cảm thấy 1 sự tự tin hơn ko còn suy nghĩ quá nhiều về tg nữa, ko cần biết mình và tg sẽ đi đến đâu nhưng mình đã cảm nhận đc 1 luồng gió mới thay đổi cách sống và suy nghĩ của mình ko chỉ đối với tg, phụ nữ và với cuộc sống của mình nữa.

Hình đính kèm là đoạn chat mới nhất khi mình định set 1 cuộc hẹn. Theo các alpha mình có nên quên chuyện này đi 1 tuần rồi hỏi lại hay sẽ giải quyết như thế nào hoặc biến mất 2 3 ngày??

Đang tải...
  2. nguyen phuong

nguyen phuong

20%
    Đoạn từ lúc ăn bánh trở đi tg trả lời rất tích cự điều mà it khi tg thể hiện tg thường giãn cách nt rất nhiều. Khiến bây giờ mình phải là ng chủ động giãn nó ra. 2 nữa bt tg chủ động dừng cuộc nc chứ ko phải mình, lần này tg nhiệt tình đến mức lố cả giờ đi về trc đây ko hề có chuyện đó và mình đã chủ động ngừng lại

3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Lời khuyên cho bạn đừng cảm nhận tình cảm qua tin nhắn. Muốn cảm nhận thì bạn gặp trực tiếp để bít như thế nào

nguyen phuong and truy_manh like this.
  4. dmartin

dmartin

60%
    Thường thì nice guys sẽ show sạch sẽ về bản thân cho gái biết nên bị bắt bài và dẫn đến cuộc sống nô lệ sau này nếu ko biết kiềm chế cảm xúc, khi cảm thấy ko ổn mình thường đi tìm kiến thức để trả lời chứ ko chết chìm trong cảm xúc và khi hiểu ra mọi thứ trở nên dễ dàng hơn đúng ko. Cứ tán tiếp đi như quan sát nhiều hơn lời nói, kết hợp FB Zalo thì biết thừa ẻm thích gì rồi còn gì, rủ đi chơi mà fail thì lần sau rủ tiếp, ẻm có nhiều người tán mà, bạn chỉ cần tập trung vào bản thân cho ngon lành đi rồi e ấy sẽ bị hút thôi, gl

nguyen phuong thích bài này.
  5. nguyen phuong

nguyen phuong

20%
    Bạn nói chính xác những ji mình đã và đang làm. Trong lúc cảm thấy bế tắc mình đã cảm thấy mình đã sai nhưng chưa hiểu đc nguồn gốc cội rễ nó ntn. Sau đó lên mạng tìm hiểu thì vào đc đây. Cảm thấy mình quá nhỏ bé :d. Hiện mình có thể nói vẫn chưa hoàn toàn thay đổi nhưng đã thoải mái hơn rất nhiều, mình ko còn suy nghĩ nhiều về cô ấy nữa cái mình cần bây giờ là đọc và suy ngẫm cũng như hoàn thiện bản thân ko chỉ trong tình cảm, giao tiếp mà trong lối suy nghĩ từ những việc nhỏ nhặt hay công việc hàng ngày.
    Cám ơn bạn.