Đang tải...

Thế nào là mindset ổn định ?

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 12/2/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    +---Dạo này diễn đàn có nhiều mem mới, và các mem kì cựu thì thường đưa ra câu chốt : "do mindset của bạn chưa ổn định", mà mình cũng thường xuyên nói như thế . Vậy câu hỏi được đặt ra là : Thế nào là 1 mindset ổn định ...

1 . Tự tin
    _ Điều đầu tiên của 1 mindset ổn định đó là tự tin , tự tin về những gì mình nói , mình làm ... và chắc chắn về điều đó , ko dao động trước những lời nói có ý hạ thấp mình . Tự tin cũng có thể hiểu là tự tin về chính bản thân mình , về tính cách của mình , ko e dè sợ hãi (dù cho bản thân mình có ko hoàn hảo đi nữa ) . Biến những thứ ko hoàn hảo của mình hoặc những sai lầm do vô tình tạo nên trở thành con số 0 tròn trĩnh trước mặt người khác hoặc có thể hơn là thành điểm +

2. Bình Tĩnh , ko để cảm xúc bản thân chi phối .

_ Đây cũng là 1 nhánh khác của tự tin , giúp ta điều chỉnh mọi tình huống có thể xảy ra , ứng phó với mọi tình huống xấu mà ko bị cảm xúc lấn át . Một người bình tĩnh là một người ko hề run sợ và có những hành động dại dột cho dù mọi thứ xung quanh có đi theo chiều hướng bất lợi cho bản thân . Bình tĩnh cần kết hợp với tự tin để đạt được mọi thứ có lợi về mình .
    Một ví dụ như : khi đã TG đã quen với hình ảnh lịch lãm của bạn mà vô tình 1 ngày nào đó bắt gặp bạn mặc quần cọc áo thun trước nhà thì ko nên lấy đó mà bối rối , hãy biến nó thành điều hay ho về bạn nếu như TG có hỏi sao a ăn mặc như thế : ''Hnay trời đầy nắng , a ra tắm nắng'' hay trêu ngược lại để thu hút mấy bạn nữ đi ngang qua giống như em .v.v. chẳng hạn . Hay trong 1 tình huống bạn bị cả 1 đám người hùa vào nói về hình thể của mình như lùn, ở bẩn (hi vọng ko ai bị như vầy ) .v.v. Thì hãy vui vẻ đối đáp mà phá bẫy thối , đó cũng là 1 kĩ năng của alpha .

3 . Không để cảm xúc của đối phương chi phối
    _ Như bạn đã biết , con gái cảm xúc thất thường là chuyện rất bình thường mà hầu hết cô gái nào cũng mắc phải . Vì thế ko nên vì 1 câu hỏi , 1 câu nói , 1 câu stt vu vơ hay 1 tin nhắn gì đó đầy "sến rện " về mặt nội dung mà bạn phải cuốn quít hay xoắn tít lên và xem nó là nói về mình , trừ khi có tên mình trong đó thì hãy quan tâm . Cá nhân mình cho dù có 1 sms vu vơ tới đt mình mà ko có tên mình trong đó thì mình cũng xem như đó là tin nhắn chung cho hàng chục người trong list của đối phương . Bơ đi mà làm việc của mình thôi , hoặc trả lời như bình thường .

3 điều trên là 3 điều chính trong mindset của bạn những điều trên là cốt lõi về 1 mindset tự tin , có những điều mở rộng ra như : tự chủ , kiềm chế giận dữ , nâng cao giá trị sống ,cách xử lý tình huống .v.v. Nhưng nếu có 3 điều chính trên thì những vấn đề khác sẽ dễ dàng hơn trong việc xử lý

Đang tải...
  2. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    cho mình hỏi muốn đăng bài vào chỗ nào nhỉ

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
  4. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Hi.Quyên thích bài này.
  5. fromnowhere

fromnowhere

60%
    Làm thế nào thể chúng ta thay đổi được mindset của mình thành bất kì loại mindset nào khác? Có phải cứ đơn giản nghĩ là bản thân như vậy thì nó sẽ thay đổi theo chiều hướng như vậy hay phải là một quá trình rèn luyện để mình có thể chai mặt với những cảm xúc của mindset mới. Cảm ơn anh.

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    nhanh thì vài ngày..... chậm thì 3 năm.... tùy môi trường riêng của các bạn đang sống

7. Croods

Croods

60%
    Hi.Quyen,

Em muốn hỏi một câu. Em luôn tự tin, nhưng thỉnh thoảng em cũng có những hành động ngu ngốc bất chợt nào đó, làm người khác giận, đặc biệt là phụ nữ. Không phải em không biết giá trị của mình nhưng vẫn áy náy và dằn vặt với việc đó rất lâu.

Em nghĩ, càng tự tin, khi mắc lỗi kiểu tai nạn người ta thường day dứt hơn so với người ít tự tin.

Đó là vấn đề của em, mong được nghe giải đáp ạ.

Hi.Quyên thích bài này.
  8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    hì đã gọi là đóng phim mà bạn .
    Cho nên dù bạn có hoàn hảo hay ko thì bạn vẫn phải cố đóng nốt vai diễn.