Đang tải...

Thông báo về việc forum bị ddos 2 ngày qua

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi pbt, 30/3/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Forum 2 ngày qua sập do bị ddos, bắt đầu từ tối 28/3 mình cũng ngại do bác @haiphongrv đi công tác Hà Nội nên ko dám pm nhờ sửa, chống, nay vào đc ko biết là tạm thời hay gì nhưng thôi cứ tạm post bài lên đây phát.

Số ng online lúc tối hôm 28, lúc căng nhất hơn 500 cơ mà lag quá mình chả buồn chụp
    Dĩ nhiên trong cơn bão thì diễn đàn sụp :D cơ mà thôi kệ ...
    ko biết có phải lùng bùng gì dính tới vụ ad cũ hay kỹ thuật trc đây làm diễn đàn AA mình đòi lại domain ko đc nên chơi lầy ko... cái này mình ko dám chụp mũ ^^.
    Giải pháp hiện giờ thì sống đc lúc nào hay lúc đó nếu bão căng quá thì chắc phải chờ bác @haiphongrv về hỗ trợ. Còn ko đc nữa mình sau này xin bác ấy 1 cái subdomain có thể là home.aa hay duphong.aa gì đó trỏ về blogger hay wordpress gì đó rồi mình up full bài viết có trên diễn đàn lên đó để mọi ng theo dõi. Bảo đảm diễn đàn mình luôn live đến khi mình ngủm thì thôi ^^. thank các bạn đã quan tâm theo dõi.

Đang tải...
  2. grte

grte

65%
    mình mà rành về mạng thì diễn đàn có domain .fi khỏi lo bị sập {ah}

3. NPC

NPC

65%
    ủng hộ bạn làm 1 domain phụ rồi trỏ về blogger.com sau đó đưa những bài hay lên đó. Forum có die thì anh em cũng chỉ mất chỗ tư vấn giải trí chém gió, còn vẫn vào domain phụ đọc bài viết hay được.

4. khoa

khoa

65%
    "Bảo đảm diễn đàn mình luôn live đến khi mình ngủm thì thôi" :))

pbt thích bài này.
  5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Hì rất vui vì diễn đàn đã trở lại.
    mình cũng học chuyên ngành cntt.
    hôm trc khi diễn đàn bị sự cố dos. mình cũng để ý lượt truy cập gần 500 khách...
    mình lại ko nghĩ tới là sẽ bị sự cố...
    mặc dù dos chỉ là trò trẻ con. Nhưng nó cũng ảnh hưởng khá lớn đến diễn đàn.

6. Walter

Walter

60%
    Bị Ddos là 80% tư thù cá nhân rồi, không ai rảnh rỗi mất thời gian công sức đi ddos. Nếu làm cho vui thì hacker thường làm những server đông thành viên để lấy tiếng chứ chẳng ai dại ddos diễn đàn mới.
    Lần sau BQT nếu thấy ddos cứ shut down hệ thống, thông báo trên fanpage bảo anh em take away một vài ngày hoặc làm buổi off, khi nào hacker nản thì bật lại. Vừa không làm anh em bối rối, vừa học hỏi chia sẻ được liên tục còn làm mất ý chí của các thanh niên có ý đồ xấu.

pbt thích bài này.
  7. NPC

NPC

65%
    dựng cloudflare lên rồi hả bác hơi rắc rối cơ mà có vẻ hết bị ddos rồi nhỉ :D