Đang tải...

Thực hành Alpha

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi pbt, 30/1/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

Nhiều người biết đến ngôn ngữ cơ thể ,nhưng số khác lại cảm thấy xa lạ với nó ,vốn dĩ nó chỉ là hoạt động diễn ra hàng ngày xung quanh ta đấy thôi.

Thể thao ,võ thuật ,nhảy múa chính là cách thể hiện ngôn ngữ cơ thể đơn thuần nhất ,giúp ta có sức khỏe dáng vẻ đẹp và làm nổi bật lên tính cách và tâm hồn .

Phụ nữ rất thích ngắm chúng ta trong những hoạt động như vậy ,họ có thể cảm nhận được "chất" nam tính tỏa ra ,mùi mồ hôi nam khiến họ cảm thấy ta thật quyến rũ,và đặc biệt thích những anh chàng dù làm việc gì cũng nở nụ cười tươi như ngói.

Vậy có gì khó không để biến ta thành Mr “ma lực” trong mắt phụ nữ họ đâu nào.

Hãy chơi thể thao đi, đá bóng ,cầu lông ,bóng chuyền bóng rổ...hoặc dễ dàng hơn chỉ là chạy bộ ,hít xà ,nâng tạ ,nhảy cao ,bơi lội...

Bạn thích các động tác võ thuật đẹp mắt sao: đăng ký học ngay nhé karate này ,nhu đạo ,kendo ,triệt quyền đạo....

Nếu ngại thì tự học ở nhà đi,rủ thêm thằng bạn chí cốt nữa cùng tập ,sách vở video thiếu gì,đơn giản nhất chỉ là đứng tấn ,tập đấm tay như boxing ,tập đá thẳng như kung fu.

Bạn thấy các ngôi sao ca nhạc có body quá chuẩn và đẹp phải không?

Bạn chắc phải có một lần xuýt xoa khi ngắm một người mẫu hay ngôi sao nào đó và tự hỏi sao họ có thân hình lý tưởng thế nhỉ?

Nhảy múa có thể là cách giúp cơ thể đẹp nhất mà không tốn qua nhiều sức ,cả nam và nữ đều có thể tập được,bạn thích điệu nhảy của michael jackson,hay các bài nhảy múa uyển chuyển của Kpop ,break dance thì sao?

Làm ngay đi bạn , bạn sẽ thấy có hàng trăm thứ lợi khi tham gia tập luyện ,hòa hợp với cộng đồng này ,tăng hiểu biết này , giỏi giao tiếp hơn này ,còn có thể gặp được các em xinh như mộng nữa ,quá tuyệt .hì hì

Có thể lúc đầu bỡ ngỡ bạn còn chập chững với vài động tác ,theo thời gian tốc độ kỹ thuật của bạn sẽ được nâng cao.Hãy nhìn bạn bè ,các cô gái sẽ ngưỡng mộ bạn như thế nào lúc ấy .

Chỉ cần bạn chịu khó cân bằng ăn uống cho đủ chất ,tập luyện đều đặn ,bạn sẽ thấy nhanh thôi dáng vẻ cộng tinh thần của mình sẽ thay đổi theo hướng tích cực ,nói ngay luôn là đẹp hơn trông thấy ,khỏe hơn ,tinh thần tươi tỉnh sáng suốt hơn,vui vẻ yêu đời hơn.

À,cách thể hiện ngôn ngữ nói của bạn chưa được hay ?

Cái đó có gì khó nhỉ , các phát thanh viên truyền hình ,các rapper phải luyện tập để có giọng nói trong ,rõ ràng, truyền cảm ,các chuyên gia tâm lý ,chính trị viên cũng luyện tập rất nhiều để có âm giọng đầy sức thuyết phục.

Ca hát có lẽ là cách dễ dàng nhất để phát âm chuẩn ,giọng chưa hay bạn có thể học một vài cách luyện thanh có nhiều trên mạng đấy .

Còn rất nhiều cách để bạn có giọng nói hay ,cuốn hút người nghe và đôi khi dùng câu từ đơn giản nhất lại đạt được hiệu quả cao nhất .

Bạn nghe thử đoạn nhạc này xem ,sức mạnh của ngôn từ vốn đâu cần dài dòng ,phải không nhỉ?

http://mp3.zing.vn/bai-hat/lam-quen-Tai-Linh-Dinh-Van/IW8OF0FE.html

Hỡi em .. má đỏ hồng hồng
    Dừng chân anh hỏi .. đôi câu chuyện lòng !
    Xuân nay .. tuổi độ bao nhiêu,
    Người yêu đã có, hay còn cô đơn ?

Tránh ra, để lối tôi đi
    Không ai quen biết, hỏi chi lạ lùng !
    Xuân nay .. bao tuổi kệ tôi !
    Người yêu chưa có, hỏi mà làm chi ???

Sợ gì, em đứng quá xa ?
    Người không quen biết, đứng gần ngại ghê !
    Em ơi, anh xin được làm quen !
    Thôi đi, anh này kỳ ghê !

Em anh, duyên đời gặp nhau
    Đừng làm khó dễ, để anh khổ lòng ...
    Anh kia ơi, anh tôi xa lạ
    Chưa hề biết nhau ...

Chớ lo, trước lạ sau quen
    Em ơi, sao nỡ lạnh lùng
    Lòng anh tê tái .. khi em hững hờ !

Lời anh, sao quá ngọt ngào
    Khiến lòng cũng phải xuyến xao
    Nhưng e có lúc .. người ta thay lòng ...

Em ơi, dù vật đổi sao dời
    Thương em anh vẫn .. một lòng thủy chung ...

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...