Đang tải...

Tập Luyện Thực hành xin số trên xe bus

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi Nguyễn Trung Hiếu, 4/10/17.

1. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu

20%
    Mình là người mới tham gia forum, kinh nghiệm thực hành chưa có nhiều. Mình đã đọc qua cuốn sách của 2 bạn Nexx và Joker, cũng nhờ đó mà mình được khai sáng. Như đa số các bạn trước đây chắc cũng lâm vào tình trạng "bạn trăm câu, gái nửa lời". Mình hoàn toàn tự tin khi đứng trước và nhìn thẳng vào mắt phái yếu. Nhưng lại vốn kín tiếng và không tìm được chủ đề nên nói nên thật sự là đã bỏ qua rất nhiều cơ hội và tạo nên bức tường "khó gần". Mình muốn thay đổi để tự tìm kiếm cơ hội cho bản thân. Sau khi đã nhớ đủ các bước làm quen, mình có thử bắt chuyện trên xe bus mỗi lần có cơ hội. Kết quả không mấy khả quan và có vẻ như mình vẫn lỗi trong việc giảm tối đa tín hiệu bị thu hút và cử chỉ của tg có vẻ như đang bật khiên từ trước lúc bắt chuyện. Khi thấy vậy mình cũng không muốn tiến xa thêm nữa. Nhờ các bạn giúp đỡ mình.

Đang tải...
  2. Nguyễn Quốc Khải

Nguyễn Quốc Khải

15%
    định hình minset, ngẫm sách kĩ hơn, thực hành nhiều hơn.
    rồi dần nó thành quen.
    lần này k được, lần sau cũng không được thì lần sau nữa.
    lo gì..
    thực hành nhiều sẽ ra kinh nghiệm nhưng phải thực hành đúng phương pháp

Nguyễn Trung Hiếu thích bài này.
  3. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu

20%
    Cảm ơn lời khuyên của bạn ^_^

4. OneForMan

OneForMan

100%
    Tán gái ở trên xe bus là một cách làm thiếu khôn ngoan nhất mà mình từng nghe. Hãy dành một chút thời gian để suy nghĩ nhé:
    Đối tượng đi xe bus là ai? Phần lớn là học sinh, sinh viên.
    Thời điểm đi xe bus? Sáng sớm, trưa, chiều tối.
    Buổi sáng: Họ còn ngái ngủ, rất dễ bực mình, mệt mỏi => Tán gái thời điểm này nó chưa cho ăn dép là may
    Buổi trưa: Vừa qua mấy tiết học mệt mỏi, đói, chỉ muốn về ăn cơm mà lại gặp thằng chả quen chả biết nó tán tỉnh => Chưa dính nó báo công an là may đấy.
    Chiều tối: Sắp tối muộn mợ nó rồi, có để bà về nấu cơm ko mà tán với chả tỉnh? Đang phân vân ko biết tối nay ăn gì mà cứ có thằng lải nhải bên tai => Nam, quăng tao khẩu AK.
    Còn chưa kể vô số trộm cắp, móc túi, sàm sỡ, bắt cóc trên xe bus mà nó là con gái lại càng phải đề phòng, tự dưng chả biết thằng nào nó lại làm quen như thật, kiểu này là định bắt cóc hoặc xàm sỡ đây.
    Xong! Không cần nói kết quả nữa nhé.
    Thực sự thì làm quen trên xe bus cũng khá hay, nhưng tỉ lệ thành công gần như = 0, khiên chắn của con gái lại còn được dâng cao lên thêm vài tấc nữa.
    Vậy nên, tán gái trên xe bus liệu có nên hay ko?

5. ngoo

ngoo

90%
    Ngồi cạnh thì có thể, còn cả hai đều đang đứng + không có một tình huống khách quan nào mà bạn tự nhiên bắt chuyện thì shield là thứ auto dc bật lên.

Nguyễn Trung Hiếu and hoaikl like this.