Đang tải...

Chia Sẻ Tìm hiểu Alpha Art như thế nào cho đúng cách

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống - Tận Hưởng Cuộc Sống' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 12/6/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - Nhắn lại gì bây giờ?
    - Làm sao để rủ nàng đi chơi?
    - Cô ấy không nhắn lại làm thế nào đây ae?
    Rồi hàng tá những câu hỏi khác có mô túy giống nhau và nó mang tính khá đơn giản đã trở thành trào lưu kể từ khi tôi theo dõi forum. Thường thì các chủ đề ấy không được phản hồi nhiều từ các thành viên, không phải bởi vì họ không biết cách xử lý, mà bởi vì các chủ đề được lập ra đó nó khá là vớ vẩn và thường được bắt đầu bởi những kẻ thích đi ăn sẵn. Tôi không thích những kẻ như vậy và cũng không có ý định giúp đỡ họ. Bởi hành động của con người bắt đầu bởi tư duy và suy nghĩ, Khi mà họ lấy đáp án và kết quả từ một người khác mà chỉ để lắp ráp vào cái ý nghĩ phiến diện và mờ nhạt của bản thân thì mọi thứ vẫn chỉ được giữ ở con số không!
    Tư tưởng và suy nghĩ sẽ quyết định hành động của từng người trong số chúng ta.
    Tôi biết đa số những người tìm hiểu Alpha art ban đầu đều bắt nguồn từ mục đích trở thành một cỗ máy cưa gái hay gì gì đó tương tự, tôi cũng chẳng quan tâm. Thường thì đa số họ đâm đầu vào việc học thuộc các kỹ năng hay hàng chục, hàng trăm câu đối thoại thú vị trên đây để dùng khi đối thoại với các cô gái. Như thế cũng không sai, tôi chỉ nghĩ họ đã bỏ qua một bước quan trọng: xây dựng tư tưởng, suy nghĩ, mindset mà một người đàn ông cần phải có. Không có những thứ đó bạn dễ đi lệch hướng, trở thành một trai đểu, một tên lừa lọc. Nó cũng giống như bạn xây nhà nhưng quên xây móng. Bạn bỏ vài trăm, vài triệu để mua cái mặt kính nặng trịch nhưng về nhà bạn lại đặt phủ lên cái bàn gỗ cũ kỹ ngày xưa nãy đã mục nát trong nhà. Theo thời gian, mưa gió, bão lụt sẽ làm sập căn nhà, mối mọt sẽ đục khoét thân gỗ, sức nặng tấm kính sẽ phá tan tan chính nó và chiếc bàn yếu ớt đặt ở phía dưới.
    Việc rèn luyện các kỹ năng có những hiệu quả riêng của nó, giúp cho các bạn khéo ăn, khéo nói, xử lý một cách tinh tế hơn những tình huống gặp phải, nhưng khi nó chưa hoặc không bắt nguồn từ lối suy nghĩ, tư tưởng đúng đắn của chính bản thân bạn thì chẳng có gì đảm bảo con người bạn sẽ thay đổi theo hướng tích cực. Kỹ năng Alpha nhưng tư duy và lối sống của trai đểu, beta. Bạn vẫn chỉ là tên trai đểu là gã beta.
    Hoặc trau dồi kỹ năng chém gió của mình đến độ có thể nói liên tục 15phút trước mặt một cô gái hay tâng bốc về bản thân suốt 20 phút một cách tự nhiên khiến nhiều người tin sái cổ. Nhưng câu nói đó thực chất được chỉ được thốt ra từ cửa miệng của bạn, và phụ nữ rất nhạy cảm. Nếu chính là giả dối, rồi họ sẽ nhận ra.
    Sự hấp dẫn của một người đàn ông có nhiều khi được toát lên trước cả khi anh ta mở miệng nói chuyện với một cô gái. Đó là cách đi đứng, cách anh ta nhìn, cách anh ta làm việc, cách anh ta giao tiếp và đối xử với những người xung quanh. Sự hấp dẫn còn thể hiện ở suy nghĩ, tư tưởng, lối sống, sự chín chắn, sâu sắc và quyết đoán của một người đàn ông.
    Với tôi những kẻ chỉ biết chạy theo học đòi những kỹ năng tán gái chẳng khác nào những tên khờ đi trong đêm: "Chỉ biết chăm chú nhìn về ngôi sao xa tận cuối chân trời mà không để ý tới cái hố nằm ngay trước mắt". Đó là sự thiếu tự tin, nông nổi và nhạt nhẽo, vô vị, thiếu quyết đoán, là sự dễ lay động cảm xúc bởi hành động nhỏ nhoi của phụ nữ, là sự thiếu bình tĩnh và nhẫn nại....là nhiều thứ lắm. Cái hố ấy rất to.
    Khi xác định tìm hiểu Alpha art, bạn nên hiểu rằng không phải nó hướng bạn trở thành một chuyên gia, một sát thủ trong ngành cưa gái học, mà đó là việc bạn sẽ trở thành một người đàn ông có ý chí, có hoài bão, khát vọng, sống tốt với cuộc đời của chính bản thân,"biết"và"sẽ" đối xử đúng cách với phụ nữ và những người xung quanh.
    Nếu bạn mới vào đây và chưa biết gì, trước hết, làm ơn hãy đọc những bài viết giúp thay đổi tư tưởng suy nghĩ, bên trong con người bạn. Bởi tư duy sẽ quyết định hành động của mỗi người không phải ngược lại. Đó là " hãy đốt thuyền đi" của trueman ,là "đừng chờ đợi hãy làm đi" của Nexx, là bài viết về "niềm đam mê của LegendaryVN...... và vô vàn những bài viết như thế nữa. Đừng dại dột vùi đầu vào học những kỹ năng khi mà tư tưởng, suy nghĩ của các bạn chỉ giống như một trang giấy trắng nhòa nhét và vô giá trị.

Làm ơn hãy đọc chúng và định hình nên suy nghĩ của chính mình

Chỉnh sửa cuối: 13/6/17
    muontangai, Z3roXIII and OneForMan like this.
    Đang tải...
  2. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Thường thì đã là Alpha thì nói chung họ có một cuộc sống tuyệt vời của họ rồi, nên khá là khó thấy xuất hiện trên forum là chuyện thường tình :3. Ở forum mình thấy chỉ có một số người là có tư tưởng Alpha (hầu như họ có vài ba mối tình, bây giờ có thể ko có nhưng cũng đủ để nhận biết khí chất của họ :) ). Nên diễn đàn này bây giờ là nơi mọi người tư vấn tình cảm cho nhau chứ thực ra con đường Alpha còn dài dài lắm.

Nếu chỉ lên đây hỏi ba cái chuyện yêu đương này ^^. Thì ...

Các bạn hãy chú ý thật kĩ nếu đã thật sự có tâm thích MỘT cô nàng nào đó thì chắc chắn một điều rằng cách cư xử Alpha đầu tiên là khiến mình tốt lên trước đã, còn thời gian RẢNH thì mới tán xem như một người để trêu đùa, để chia sẻ thôi .... Xin lỗi chứ con gái họ đổ ngay vài ba tháng ko bằng cô gái bạn tán dần dần 1-2 năm đâu,... cứ từ từ thô[email protected]@ Thời gian mình còn kiếm tiền nữa mà các bạn.

Chậm chậm lại :3 hì hì. Đến khi bạn cảm thấy tự tin thực sự về bản thân mình thì tán gái ko phải là cái gì đó xa vời haha

Hỏi về kiến thức khác thì mình có thể giúp các bạn đôi chút ^^ Chứ t cũng đang FA nên mạn phép ko thể tư vấn mà chỉ có thể đọc bài các bạn thôi à :))))

P/s: E xin lỗi nếu có đụng chạm vào ai hihi. E còn nhỏ thôi ạ ^^

Chỉnh sửa cuối: 12/6/17
    YangDal208 and Gió like this.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Nếu IQ bạn thấp thì cũng ko nên tự ti chứ...
    Khả năng chỉ có 1/1000 sẽ làm đc alpha thôi mà bạn

4. ZERO

ZERO

65%
    T
    {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

YangDal208 and thejun like this.
  5. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Cần gì phải cố gắng trở thành một chuẩn mực gì đó để người khác công nhận bạn ^^ Trở thành phiên bản tốt nhất của mình là được mà, tốt hơn ngày hôm qua là một sự cố gắng rồi :3

Ví dụ chỉ là ví dụ haha =))) Ý là mọi thứ cứ phải ưu tiên bản thân mình trước tán gái là cái cuối cùng ^^

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Câu này mình nghe quen quá nhỉ{big_smile}. Nếu mình mà là ban quản trị thì mình sẽ cho bạn 1 vé để trở về nơi bạn nên ở đó.

Chỉnh sửa cuối: 13/6/17
    Cao Cường thích bài này.
  7. OneForMan

OneForMan

100%
    Những nhận xét này của bạn cho mình thấy những thiếu sót để hoàn thiện bản thân đấy.
    Nhưng bạn có điều không biết. Một Alpha, họ sẽ làm gì trừ việc tán gái? Họ làm công việc của họ vì điều gì?
    Khi một Alpha tán gái, họ cho rằng đó là một điệu nhảy, bạn đã đi nhảy bao giờ chưa? Bạn có biết ý nghĩa của các "điệu nhảy" khi tán gái và "nhảy" cùng họ bao giờ chưa?
    Một Alpha nếu nhìn thấy mục tiêu của mình, họ thừa biết chuyện sẽ tiếp diễn ra sao, bởi vì một Alpha biết rằng vị trí của mình ở đâu, mình phải làm gì, đôi khi họ sẽ thất bại bởi vì quá tự tin vào bản thân mình nhưng họ "học" từ thất bại chứ họ không "ngã" vì thất bại. Tán một cô gái trong vòng 1,2 năm ư? Vậy trong vòng 1,2 năm đó Alpha Male sẽ làm gì nhỉ? Hay "Alpha đó" chẳng gây được chút ấn tượng gì cho cô gái đến mức anh ta phải chia ra 1,2 năm cuộc đời để tán đổ đối phương? Tôi cũng thấy buồn cười khi một cô gái đợi chờ 1,2 năm để nghe lời tỏ tình của một chàng "Alpha", nếu cô gái đó yên vị kiên nhẫn đến vậy thì tôi nghĩ, chắc cô gái đó đang ở độ tuổi trung niên nhưng chưa chồng. :(

8. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Mình đồng ý ^^ Cảm ơn bạn đã chỉ ra lỗi sai của mình, như mình nói chỉ trên phương diện cá nhân thôi hì hì. Còn phải học hỏi các bạn nhiều. Bản thân mình còn nhiều thiếu sót vì mới chỉ yêu và chia tay 2 người và bây giờ cũng ko có gì ngoài mong muốn kiếm tiền ^^ Hì hì. Mong rằng diễn đàn sẽ phát triển nhiều phương diện khác như các kĩ năng, phong cách, ăn mặc, khởi nghiệp cho mọi người một phần có thể kết nối với nhau một phần có thể hoàn toàn có cơ hội để trở nên Alpha như những gì diễn đàn cũ đã từng làm.
    Tất cả những gì mình muốn thì đều bổ trợ cho việc hoàn thiện bản thân cả và 1 Alpha nếu chỉ chú trọng vào các cô gái và cố gắng chinh phục bằng mọi kĩ năng phục vụ cho mục đích ấy thì sẽ khó lắm đấy ^^

@Hi.Quyên Mình ko có ý gì nói chung toàn bộ mọi người ở đây cả, nếu có gì không phải cho mình xin lỗi vì kiến thức mình còn hạn hẹp.

9. OneForMan

OneForMan

100%
    Điều này thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Mình cũng mong muốn cho mọi người phát triển kỹ năng và khởi nghiệp thật hiệu quả, vì bản thân mình cũng là người khởi nghiệp, mình mong muốn đóng góp nhiều hơn nữa về những vấn đề như thế, khơi dậy nhân tài trong diễn đàn. Nhưng, như bạn cũng thấy, mục tiêu bây giờ của các bạn ấy không rõ ràng, họ không có mong muốn để rèn luyện kỹ năng và khởi nghiệp để cho cuộc sống tốt đẹp hơn, họ chỉ chú trọng vào tình yêu, đôi khi cũng phải "thuận gió để đưa thuyền" chứ không thì diễn đàn sẽ tắt mất bạn ạ!

Cao Cường, ZERO and Hi.Quyên like this.
  10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đây là bài viết nói về vấn đề liên quan đến tư tưởng Alpha Art của một bạn mình ko nhớ rõ tên. Mình chỉ post lại.
    Nên mình ko muốn bài viết bị ném đá dìm hàng.... vì đây ko phải bài viết do mình viết ra nên mình rất tôn trọng tác giả. Mong các bạn đã vào đây đọc hãy hiểu điều đó...
    Và ko ném đá dìm hàng ở đây... sẽ vi phạm nội quy diễn đàn

ZERO thích bài này.
  11. ZERO

ZERO

65%
    Nhân tiện cái vấn đề 1,2 năm, mình đề nghị nên có 1 mục: "Phim Hàn và thực tế", mục đích là để chỉ ra khác biệt giữa những điều truyền thông (phim tình cảm, sách truyện ngôn tình, mạng xã hội..) vẫn ra rả và thưc tế ngoài kia.
    Sự ngộ nhận, nhiễu sóng tư duy làm quá trình trưởng thành của chúng ta chậm trễ rất nhiều. {canny}

Hi.Quyên thích bài này.
  12. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Hiện tại mình không biết admin duy trì diễn đàn bằng cách nào - ko biết có đủ tiền ko ^^ (bởi vì mình không thấy cái quảng cáo nào cả ^^). Như Fanpage hay GroupFace thì nó miễn phí rồi hì hì. Như bạn nói thì mọi người cần thay đổi dần dần mới được. Có gì nếu có cơ hội thì mình vs bạn có thể trao đổi đôi chút về kiến thức trong việc khởi nghiệp hì hì (mình mới chỉ sắp học xong đại học thôi và có mong muốn ấy ^^)

Thật sự ai người mới mà đọc cái này và đang có ý định tán gái thì mình MONG MUỐN các bạn dành 1 chút thời gian đọc các bài viết trong "danh sách bài viết dành cho người mới" - đây thật sự là những bài rất hay ở diễn đàn cũ. Bản thân mình thay đổi rất nhiều từ khi đọc hết :3 Thỉnh thoảng có đọc lại ^^. Cảm ơn các bạn nhiều =))

OneForMan and Hi.Quyên like this.
  13. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Con gái rất thích xem phim Hàn, mình có thể dựa vào đó để bắt chuyện. Nhắc đến đây mới nhớ đến vụ TG đã theo đuổi của mình. Số là mình khơi ra đc vụ 1 bộ phim Hàn, thế là e đó kiểu phản hồi tích cực luôn, e đó thì nghĩ mình xem rồi, mình thì xem sơ và lâu rồi nên phải google ra nói chuyện. Nói 1 hồi bị e đó bắt bài, bảo mình chưa xem. Thế là ko thèm nói chuyện nữa. Mặc dù mình phải google và đọc trối chết để nắm đc nội dung {angry}.

P/S: mình là fan phim Mỹ. Rất ngán phim Hàn.

Cao Cường and Hi.Quyên like this.
  14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Kiểu dẫn dụ con gái bằng phim hàn bây giờ ko mới{big_smile}. Nhưng khá hay để là một chủ đề nc cởi mở thoải mái giữa hai người khác giới{beauty}

Cao Cường and Z3roXIII like this.
  15. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Mình thấy kĩ năng tán gái là hết sức bình thường với 1 Alpha Male, nếu Alpha Male chỉ nghĩ đến công việc, đến khi a gặp cô gái của đời mình thì chỉ đứng đó lọng cọng thì thôi tiêu đời. Nên mình thấy phải phát triển mọi thứ thật đồng đều, làm cứ làm, yêu cứ yêu vì yêu cũng phải như công việc mà, fail vài lần để trưởng thành.

Cao Cường and Hi.Quyên like this.
  16. OneForMan

OneForMan

100%
    Khởi nghiệp mà bạn nói ở đây là gì? Vì có khá nhiều người hiểu sai về từ Khởi Nghiệp.

17. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Mình muốn bạn chia sẻ những kinh nghiệm thực tế mà bạn đã trải qua, những bài học đắt giá mà bạn đã được học. Chỉ đơn giản vậy thôi chứ mình không muốn nói là đi sâu vào chi tiết là lập kế hoạch như nào, kêu gọi vốn ra sao cái này không có một khái niệm cụ thể nào cả mà nó sẽ dựa hoàn toàn vào dự án mà mình làm hay hướng đi sắp tới của mình, bla bla.

Chính những kinh nghiệm thực tế mà người khác trải nghiệm ở những lĩnh vực khác nhau mà nhìn dưới những con mắt khác nhau sẽ cho người đọc những bài học thú vị về cuộc sống ^^ Vì đại đa số bây giờ họ nhìn vào kết quả mà không nhìn vào quá trình hì hì. Chắc chắn không có một lời khuyên về khởi nghiệp nào đúng với mọi người hết, tùy vào góc nhìn mà họ trải nghiệm dẫn đến cách họ khởi nghiệp là khác nhau hehe. Thật sự mình muốn làm một công việc gì đó không phải do ai sai bảo, muốn cố gắng vì một điều gì đó tốt đẹp ^^ Vậy thôi hì hì.

Còn bây giờ phải ra đường lăn lội 3-5 năm mới dày mặt rồi mới khởi nghiệp được ^^ Kinh nghiệm chưa có cho một đống vốn thì chỉ có .... gửi ngân hàng thôi hì hì

@Z3roXIII Mình đồng ý phải học song song các kĩ năng nhé. Cho nên mình mới lên đây học hỏi kinh nghiệm tán gái từ các bạn một phần cũng để tiết kiệm thời gian, phần khác thì cũng dùng những kinh nghiệm đó để đi kết bạn làm quen với con gái chứ mình chưa có nhu cầu tìm bạn gái hì hì

Hi.Quyên thích bài này.
  18. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    @Cao Cường : mình đã từng thấy đứa, nhìn ngon lắm, ăn mặc đẹp các kiểu, học giỏi các kiểu nhưng nó vẫn cứ friendzone triền miên. Mình cũng là 1 ví dụ đây, tập trung học hành, sự nghiệp, có ý chí tiến thủ, 1 thời gian dài mình tập trung hoàn thiện bản thân thay vì rèn kĩ năng "tán gái". Kết quả thế nào? Lúc tiếp cận thì ko biết làm thế nào để tạo thu hút, lụy tình các kiểu vì 1 thời gian dài mình cứ nghĩ tốt lên thì người ta sẽ tới, thật ra là người ta tới nhưng mình sẽ làm cách nào để giữ họ lại? Nên giờ mình rút ra bài học là ko xem nhẹ bên nào cả.

Hi.Quyên and Cao Cường like this.
  19. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Theo quan điểm riêng, AA chỉ cho mình cách sử dụng ngôn ngữ trong giao tiếp hàng ngày từ nói chuyện với người thân, bạn bè, sếp và cả con gái, đối tượng tiềm năng nữa{big_smile}