Đang tải...

Chia Sẻ Tin nhắn thổ lộ của cô gái ngày xưa mình gặp

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi grte, 1/4/17.

1. grte

grte

65%
    Chuyện là cô gái này mình gặp cách đây 3 năm. Ngày xưa rất siêng chủ động nhắn tin cho mình, mình thì con trai ngoan hiền của ba mẹ cứ thế mà trả lời lại (lúc chưa biết tới Alpha). Sau đó thì 1 số chuyện xảy ra, kể hết chắc phải tới đêm mai mới xong. Tầm 1 2 tháng trở lại đây thì em ấy mới tìm lại facebook của mình và chủ động nhắn tin. Mình thì không có nhiều thời gian để trả lời nên thường bơ em ấy vài giờ, có khi tới hôm sau mới trả lời vì việc học bận rộn. Đây là tin nhắn thổ lộ của em ấy gửi cho mình cách đây vài tuần. Mình chia sẻ để mọi người vào thảo luận, và cách mọi người trả lời tin nhắn của cô gái này thế nào. Phần thưởng là 1 ly trà đá cho người có câu trả lời hay nhất {big_smile}

"Em lấy hết can đảm rồi mới dám gửi anh cái này. Giờ em sẽ không nhắc đến qk nữa, bây giờ em sẽ bắt đầu từ cái hôm mà em vừa mới kết thúc mối tình trước, em có nt với anh than thở, rồi anh nói những cái mà chẳng ai nói như vậy với em cả, anh không an ủi mà anh giúp em biết và nên phải làm gì vào lúc đó, rồi thì mọi chuyện cũng ổn. Em lại muốn nt bắt chuyện với anh, nhưng thật thì anh khác lúc trước, em cảm thấy anh khó gần hơn, em khó nắm bắt được cảm xúc của anh, với em sợ anh còn để bụng chuyện cũ nên chắc anh cũng không muốn tiếp em, huhu, ráng đợi thêm 1 tháng, 2 tháng hơn, em thử nt anh xem sao, ôi sượng lắm, anh rep tn kiểu như em hỏi gì anh trả lời đó là xong, rồi hôm t3 vừa rồi (hnay là t6), em hỏi anh là "Em còn cơ hội không?", tr ơi, nt xong em out ra k dám onl sợ anh bảo "Không" hay đại loại là "Anh sợ em lắm rồi", hay em không phải mẫu ng anh thích",.. bla bla, mà ai ngờ, em mừng qtr, anh bảo "Tất nhiên", tr ơi tối hôm đó em ngủ k đc :))), em nghĩ chắc vài tháng sau em mới bày tỏ cho anh biết, tại gấp gáp sợ anh từ chối nữa, chắc em chết :(((, mà biết sao giờ, để lâu em chịu k nổi, kiểu như đang ngồi trên đống lửa v, lúc nào cũng snghĩ nên nói k, bgiờ luôn hay mốt, vả lại cuộc đời vốn ngắn ngủi, đâu biết trước được chuyện gì, nên bg còn cơ hội thì em nắm bắt thôi, nên h em nói luôn. Giờ e k còn bồng bột nữa đâu. Anh cho em một cơ hội nha, cơ hội làm bạn gái anh nha."

Chán nản fa and NPC like this.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - Để cô gái phải nói lên nhiều như vậy. chứng tỏ bạn ích kỷ và thiếu nghiêm túc trong chuyện tình yêu đến thế nào.
    - Là con trai và tiến tới là đàn ông alpha bạn ko nên để một cô gái tốt, sẵn sàng cống hiến và trao cho bạn nhiều thứ...phải chịu đựng nhiều thứ như vậy.
    - Giải pháp bây giờ đơn giản lắm... lấy cô ta...

DarkLight thích bài này.
  3. NPC

NPC

65%
    gái tự đổ, quá tuyệt chứng tỏ bác khá tốt trong các mối quan hệ, background tốt dẫn đến thu hút đc bạn khác giới. Quá tuyệt mong bác chia sẻ về bản thân nhiều hơn. Nếu là e thì e cũng yêu cô ấy rồi. Còn vụ rep tn thì nếu bác thích thì triển tới cùng còn ko thì dứt khoát cho ng ta đi lấy chồng bác ơi :D e ko dám tư vấn kèo này

4. haiphongrv

haiphongrv

60%
    kèo gái tự đổ như này quá chua để tư vấn :D giống kiểu topic khoe hàng nhiều hơn

ZzDCzZ thích bài này.
  5. nguyenthanh177

nguyenthanh177

60%
    Mình đã từng gặp và nếu gặp người mình không thích thì rất khổ sở.cảm giác như mình gây nên tội lỗi j vậy.cũng đã nói thẳng với nhau từ chối đến lần thứ 3.rồi sau cùng người ta cũng hiểu nhưng vẫn cứ quan tâm mình suốt.chỉ mong người con gái ấy tìm được hạnh phúc mới thì mình mới thôi ấy nấy trong lòng

6. grte

grte

65%
    thực sự thì mình cũng không hiểu cô nàng đổ vì lí do gì (hình avatar fb chăng?), chỉ mới tầm 1 tháng kể từ khi em ấy nhắn tin lại, gặp nhau thì không thể vì mình và gái đang ở rất xa. Cá nhân mình thấy mối quan hệ không mang lại cảm xúc gì (không gặp mặt, không nghe giọng, không đi chơi cùng nhau) nên đã lịch sự từ chối. Hơn nữa, việc 1 người con gái tự đổ khiến mình cảm thấy thiếu thử thách và tự đặt câu hỏi cho bản thân tại sao mọi chuyện lại dễ dàng đến vậy. Giống như bạn đang no và có người tặng bạn 1 tô phở đặc biệt vậy, có đánh có dọa cũng không ăn được, trừ khi chờ 1 thời gian rồi ăn (lúc đó thì nguội mất rồi). Cái gì càng khó có mới càng giá trị. Và nếu có đồng ý lời ngỏ của cô gái, mình sẽ bắt đầu nhìn cuộc sống bằng con mắt màu hồng, cho rằng tình yêu không cần bỏ công sức cũng có được.

và em ấy chưa lấy chồng vội đâu, vì em ấy mới 18 tuổi lol

ZzDCzZ and Gió like this.
  7. OneForMan

OneForMan

100%
    Em biết mình đang nói gì không?

Sylencer and grte like this.
  8. ngoo

ngoo

90%
    Ông @Hi.Quyên lại nói đùa đúng không? {amazed} Ai ko biết tưởng thật thì sao. {ah} Tôi đề nghị ông nghiêm túc hơn trong từng câu rep.

ZzDCzZ and Hi.Quyên like this.
  9. ZzDCzZ

ZzDCzZ

60%
    Cái này thì tư vấn gì nữa chứ.
    Làm theo con tim minh mách bảo thôi. Mình cũng thích thì tiến tới. Không thì thôi.

P/s:
    Bạn có thể sẽ thấy tội lỗi.

Nhưng hãy tìm theo một góc nhìn khác: thực sự lỗi là ở bản thân mình sao?

Không bạn ạ.

Nếu như chúng ta ỡm ờ đùa bơn tình cảm của người ta, thì tội đó lớn lắm! Thanh xuân của con gái có là bao.

Nhưng nếu bạn đã tỏ rõ ý ngay từ đầu (thêm chút uyển chuyển để bớt nặng nề phần nào) thì bạn đã làm rất tốt rồi. Bạn có thể tự hào vì điều đó!!!

Mà thực tế thì, không có bạn, họ chỉ suy sụp một giai đoạn thôi. Nhưng rồi họ sẽ vẫn sống tốt, và chắc chắn sống tốt.

Chỉnh sửa cuối: 10/1/18
  10. L8notsuma

L8notsuma

20%
    Ngày trước có 1 cô gái cũng nói với tôi như vậy, 17 tuổi. Quan điểm của tôi là chỉ quen với những người chịu trách nhiệm được về lời nói và cảm xúc của mình. Còn 18 tuổi là quá bồng bột, không có một góc nhìn đủ đa chiều về cuộc sống. Khả năng thay đổi của cô ta là 99%. Đừng nghe những gì cô ấy nói. :)

11. vickytrangia09

vickytrangia09

20%
    lên lên lên nhé chủ quán bán đắt !!