Đang tải...

Tình huống khó khi yêu!

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi K.T, 2/2/19.

1. K.T

K.T

60%
    Mình có 1 tình huống cực khó nay muốn viết ra mong ae tư vấn giúp xem giờ mình phải xử trí ra sao cho đúng! ( CHUYỆN HƠI DÀI NÊN MONG AE THÔNG CẢM ĐỌC HẾT GIÚP MÌNH )

Chuyện là mình với ngy mình yêu nhau đc 8 tháng rồi. Mọi chuyện đều tốt cho tới khi vào đầu năm nay do gặp chuyện nên tụi mình cần tiền, mình thì nhà ko khá giả + mình đang thay đổi việc nên ko có, ngy mình thì chỉ đi làm phụ quán ăn các kiểu nên cũng ko có tiền, thế là đầu năm ngy mình kiếm đc 1 tiệm masage có lương hấp dẫn nên đã qua làm, mình thì ko thích ngy làm mấy cviec đó nên lúc đầu cũng phản đối nhưng do tụi mình cần tiền gấp quá vs ngy mình nói chỉ làm 1 thời gian thôi nên mình cũng kệ ậm ừ đồng ý. Sau 1 2 tuần làm mọi thứ bắt đầu rối lên, giờ giấc 2 đứa ko hợp nhau ( mình đi làm sáng tới chiều, ngy thì từ chiều tối tới sáng sớm ) ko gặp đc nhau nhiều nữa, ngy mình do có khuôn mặt khá ưa nhìn nên tụi đàn ông đi massage rất khoái, rồi ngy mình lập tài khoản wechat nói là giao tiếp trong cviec nên lúc đó mình cũng ko đề ý, lúc này có 2 vấn đề riêng xảy ra:
    1. kế chỗ làm ngy mình có 1 thằng TQ thích ngy mình, do nó làm kế bên nên tối nào nó cũng kè kè theo ngy: ngồi kế bên rồi rủ đi ăn các kiểu ngy mình lúc đầu còn từ chối nhưng về sau đều thuận theo nhưng khi mình hỏi thì vẫn khẳng định ko yêu
    2. do mọi chuyện đều quá sức vs mình nên mình đã lén xem wechat của ngy thì mình phát hiện có thằng TQ khác thích ngy mình, riêng thằng này thì ngy mình reply rất tích cực, về sau ngy mình thừa nhận có cảm nắng vs hắn nhưng ko yêu và ko có gì hết do hắn qua vn để du lịch nên hiện tại đã về nc, nhưng khi về nc rồi thì hắn vs ngy vẫn nhắn những mẫu tin dạng như mong gặp lại
    đấy là 2 vấn đề làm mình rất điên đầu cả tuần nay, khoảng 2 ngày trc mình xem lén tn ngy, mình đã rất giận và bỏ đi, ngy mình liền nt xin lỗi níu kéo quay lại do còn yêu nên mình đồng ý quay về, mình đã nói vs ngy rất nhiều( nào ra a ko thích như thế hay e phải như vậy) lúc đó ngy mình im ru ko nói gì chỉ nghe rồi ậm ừ nói sẽ ko vậy nữa nên mình cũng thấy yên tâm còn ss bỏ việc nếu mình ko thích nữa nhưng sẽ mất lương nên mình đành cắn răng cho ngy mình làm tiếp có lương rồi nghỉ. nhưng khi làm tiếp thì mình thấy 2 vấn đề đó lại xuất hiện và lần này ngy mình kĩ hơn giấu đi nhưng do mình bik cách nên cũng dò ra dc nên mình cảm thấy rất bực và bối rối. Hiện giờ mình thấy chưa rõ nhưng mình sợ về sau sẽ bị mọc sừng quá nên ae hãy giúp mình giờ mình phải làm sao đây, có nên cắn răng cược niềm tin tới khi ngy mình nghỉ việc ko hay rút trc để đỡ mọc sừng ( vì trong quá khứ mình bị mọc 1 lần rồi nên mình rất nhạy cảm vấn để này)

P/s: do mình nghiên cứu alphaart đc 1 năm hơn rồi nên mình cũng có chút kiến thức, hiện giờ theo kinh nghiệm mình thấy ngy mình vẫn còn yêu mình đang giữ cho mình, và mình cũng đang vận dụng hết các kiến thức về thể hiện alpha để giữ ngy mình nhưng do tính chất cviec 2 đứa giờ như ở 2 thế giới nên ko tiếp xúc thường đc cộng thêm việc ngy ở môi trường đó xung quanh toàn dân có tiền hơn mình ( điển hình là 2 thằng trên vd) nên mình sợ về sau những kĩ năng alpha vẫn ko đủ, giờ mình phải làm sao đây @@

Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

15%
    "do mình nghiên cứu alphaart đc 1 năm hơn rồi nên mình cũng có chút kiến thức" => kiến thức chỉ là kiến thức trên giấy thôi, kiến thức ko thể giúp giữ gái, kiểm soát gái theo ý chủ tóp đc đâu nhé. Cái chính là LỰC của chủ tóp hiện tại thôi ( $ thì ít) LỰC yếu thì chấp nhận thôi, ko nuôi gái đc thì gái phải tự bơi để kiếm sống thôi. Thực tế chủ tóp cũng thấy đó. Lo sự nghiệp trước đi chủ tóp, gái thì thiếu gì. Ca này dễ tạch ( đoán vậy thôi)

K.T thích bài này.
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Hẳn là rút trước khi mọc sừng =))) hay lắm
    Cho hỏi chút không biết cái việc mà hai người cần tiền gấp là gì ?
    Chưa biết đúng sai ra sao, nhưng thằng đàn ông đã ko đủ khả năng ,phải để ny đi làm trong môi trường như vậy để kiếm tiền thì đã đéo có tư cách lên tiếng
    Hay, trong lúc cô gái cố gắng kiếm tiền thì thằng ny chỉ quan tâm đến vấn đề là có nên đá người yêu trước khi mọc sừng ko
    Bạn đàn ông vl đấy người đàn ông mặc vây ạ

K.T thích bài này.
  4. Trí Đỗ

Trí Đỗ

90%
    Càng sợ điều gì thì nó sẽ càng trở thành sự thật. Nếu bạn đã quyết định ra đi, tốt nhất là nói chuyện rõ ràng vs ngta chứ không nên im lặng vậy. Và càng đừng vì một vài câu năn nỉ ỷ ôi của ngta mà thay đổi quyết định của mình.

K.T thích bài này.
  5. K.T

K.T

60%
    Vâng thực sự mình biết điều đó chứ, thời giờ giàu là auto đẹp trai mà, giờ thực sự mình coi kiến thức đó là vốn mình có để cho được ny mình được nhiêu hay bấy nhiêu, hiện tại có vẻ những kiến thức đso còn khá tác dụng nên mình nghĩ sẽ cố gắng được thêm lâu càng tốt trong khi mình gây dựng sự nghiệp thôi vì thật sự mình vẫn còn yêu ny mình.

Bác chém mình gắt quá nhưng thật sự mình công nhận bác nói đúng để ny mình đi làm như vậy là vốn fail rồi, giờ còn muốn rút sao cho an toàn thì quá đàn bà rồi đọc ý kiến của bác mà mình suy nghĩ rất nhiều
    Vốn từ đầu mình đã ko muốn trở thành loại đàn ông như vậy nhưng do mọi chuyên cứ tới dồn dập cộng thêm quá khứ mà vô tình mất phương hướng rồi sn tính toán như thế, giờ mình sẽ cố gắng all in xem sao nếu fail thì chấp nhận do mình bất tài mà tiến lên trong tương lai vậy, cảm ơn bác nhiều lắm!

Vâng cảm ơn ý kiến của bác, ny mình cũng nói như bác tại sao nói chuyện rõ mà lại im đi, nhưng thực sự vì lúc đó mình đang rất bực sợ nói chuyện sẽ đâm ra mọi chuyện xấu thêm nên mình nghĩ tạm bỏ đi vài ngày cho bình tĩnh lại rồi nói chuyện chứ không phải là bỏ ny mình luôn. ny mình thấy thế do còn yêu nên muốn kéo về nên mình đành đồng ý vì lúc đó mình chưa muốn chia tay.

6. Ca Vạc

Ca Vạc

15%
    Ông cũng đi massager chưa. Nếu ông đã vào đấy rồi mà còn cho ny của mình đi làm ở đấy thì ông giỏi . Thực sự giỏi .Còn nếu mà chưa đi thì tối nay đi ngay và luôn . Khi bước ra khỏi quán massager thì tự ông sẽ biết mình phải làm gì . Chúc ông may mắn

7. Diamonforever

Diamonforever

60%
    Những môi trường như bar, message rất phức tạp và nhiều cám dỗ không phải ai cũng đủ bản lĩnh để vượt qua. Bạn đã thấy những vấn đề phát sinh như vậy mà vẫn để người yêu đi làm những chỗ đó thì mình cũng chịu luôn. Cần tiền thì nghĩ cách kiếm tiền đi