Đang tải...

tình yêu và tình bạn

Thảo luận trong 'Box Chia Sẻ (Nhạc, Video Clip, Phim...)' bắt đầu bởi sdasd, 2/4/18.

1. sdasd

sdasd

chào mọi người, e có một câu chuyện mong mọi người giúp đỡ , e và cô ấy có quen nhau trên mạng. e có gọi điện và nhắn tin nhiều và bọn e cũng rất thoải mái và vui vẻ, cuối cùng chúng e quyết định gặp nhau . Lần gặp đầu tiên có vẻ không suôn sẻ với e lắm khi e toàn ngồi nghe cô ấy kể và cô ấy dẫn dắt là chính , tuy nhiên vẫn tạo được cho cô ấy một chút cảm tình . Sau đó kể từ khi đến các lần gặp tiếp theo, ngày nào e cũng nói chuyện , có vẻ như một thói quen và cũng chính vì thế nên dường như cô ấy cảm thấy chán và hôm nay e quyết đinh hỏi thẳng về tình cảm của cô ấy với e . Cô ấy nói là tình cảm của e chỉ coi như mức bạn thân và hình như chưa bao giờ xem xét nghiêm túc mối quan hệ với e mặc dù cô ấy ban đầu có cảm tình với e . vậy mọi người cho e hỏi là e có nên tiếp tục gây dựng tiếp tình cảm của cô ấy đối với e hay không hay là nên chấp nhận và dừng lại và nếu tiếp tục thì mong mọi người hãy chia sẻ cho e những suy nghĩ, những hành động để e được tiếp tục. e bây giờ vẫn còn nhiều tình cảm với cô ấy lắm . E đang là sinh viên ạ !!!

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    Đang tải...
  2. muontangai

muontangai

• Bạn đang trong friendzone rồi, nguyên nhân là bạn thiếu hấp dẫn trong mắt TG, dừng lại hay tiếp tục là quyết định ở bạn.{beat_shot}
    • Trường hợp của bạn - tương tự khá nhiều trường hợp trong forum và mình chắc là bạn chưa đọc chúng trước khi đặt câu hỏi{flame} - mình khuyên bạn là nên "dừng lại để tiếp tục", tức là sao?
    • Bạn hãy ngưng gặp mặt, dừng liên lạc (tối đa có thể) một thời gian đủ để hình ảnh trai tốt của bạn (frame) phai đi trong mắt TG.
    • Trong thời gian đó hãy nâng tầm giá trị của bản thân, rèn luyện kĩ năng,....... và quay trở lại với tư cách là một thằng đàn ông chứ không phải một thằng bạn thân
    • Bạn nên tìm đọc những bài viết về take away, frame, friendzone, những phương pháp chống lụy tình...... trên forum và đọc quyển Alpha Art để biết mình nên làm gì tiếp theo
    • Cuối cùng chúc bạn thành công!{band}

sdasd thích bài này.
  3. sdasd

sdasd

mình cám ơn b nhiều nhé, ok mình sẽ thử xem sao :))

4. HuyNguyen

HuyNguyen

Muốn biết nên làm gì phải ko, chỉ bạn nè bạn hiền: Thử đặt mình vào cô gái đó, tưởng tượng xem nếu như có 1 cô gái bạn chưa có cảm tình lắm cố gắng theo đuổi, tỏ tình bạn. Đó, nghĩ coi nếu là bạn bạn sẽ làm gì, rồi tự đưa ra quyết định cho vấn đề trên nha :v

sdasd thích bài này.