Đang tải...

Chia Sẻ To say goodbye

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Kira, 6/6/21.

1. Kira

Kira

Những dòng tôi viết dưới đây, dành tặng cho người con gái được nhắc tới trong bài viết này:
    https://alphaart.vn/threads/toi-da-chinh-phuc-ban-gai-minh-trong-1-date-nhu-the-nao.715/

"Ai từng yêu cũng mong tìm thấy hạnh phúc vẹn toàn. Thế nhưng cuộc đời vốn dĩ luôn có những sự an bài khiến ta đau đớn."

Hôm nay là một ngày bình thường với người khác, nhưng đã từng nặng nề đối với anh.
    3 năm bên nhau, 3 năm xa nhau. 6 năm cho một cuộc tình. Anh không nghĩ nó dài, hay ngắn. Nhưng đủ để bản thân anh hiểu mình từng yêu thật sự.

3 năm qua, nhiều người đã nghĩ hai đứa rồi cũng quay lại với nhau thôi.
    Nhưng có lẽ anh và em đều hiểu, kể từ ngày đó, mọi chuyện đã khác.

Dù cho cả hai có từng vì tình cảm mà cố chấp tha thứ cho nhau, nhưng rồi bản thân cũng sẽ vì những tổn thương ngày đó, vì những thay đổi đã qua, mà không thể thực lòng vui vẻ. Chúng mình đều không muốn một thứ tình cảm gượng ép như vậy, phải không?

"Điều kỳ lạ là con người ta có thể vì một người mà trở nên thảm hại.
    Đồng thời cũng vì người đó mà nỗ lực không ngừng."

Đến bây giờ, anh mới đủ dũng khí để nói rằng mình thật sự đã quên được em, và đủ can đảm để bắt đầu một mối quan hệ khác, mà không bị những vết thương lòng ngăn lại.

Anh biết, em sẽ đọc được những dòng này, nên anh muốn xin lỗi em - vì đã vô tâm, đã hời hợt, nóng giận, đã bỏ mặc, không quan tâm đến cảm xúc của em, không làm tròn trách nhiệm một người bạn trai.

Cảm ơn em vì đã xuất hiện trong cuộc đời của anh. Cảm ơn em - vì đã luôn quan tâm, đã hy sinh, chịu đựng, ở bên anh những năm tháng mà anh mất niềm tin vào bản thân nhất.

Sau này chúng ta có thể gặp lại, hoặc không. Nhưng mong rằng, anh và tình cảm năm đó luôn là một thứ gì đó đẹp đẽ đối với em.

Lần này thật sự phải nói lời tạm biệt em rồi, mèo ngoan của anh.
    Người con gái anh từng yêu nhất trên cuộc đời này.

From: Master
    Vinh, 09 : 00 AM
    01/06/2021

Đang tải...