Đang tải...

Tỏ tình nhưng bạn gái chỉ muốn làm bạn

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi buicuong139, 4/3/17.

1. buicuong139

buicuong139

Mình năm nay 25 tuổi, đang tán 1 bạn học cùng cấp 3, qua cánh nói chuyện mấy tháng mình cảm nhận bạn đó cũng có tình cảm với mình.
    Nhưng khi mình ngỏ ý bảo làm người yêu thì bạn ý không đồng ý và chỉ coi là bạn thui. Mọi người cho mình thêm ý kiến mình phải làm như thế nào?
    Mình là người khá nhút nhát, ít nói, đây cũng là người đầu tiên mình tán. Mọi người cho mình thêm ý kiến nhé.

Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

1. đó là bạn cảm nhận thế. đôi lúc ngộ nhận giữa tình bạn và tình yêu nó quá dễ dàng
    2. bạn dám nói ra bạn là ng nhút nhát, ít nói điểm tốt là bạn nhận ra được sai lầm, điểm trừ là bạn ko làm gì để khắc phục sai lầm đó.
    3. chỉ tiến hành hạ gục TG khi đã chắc chắn về tình cảm và đèn đóm, nếu đang đèn vàng hoặc đèn xanh lập lờ mà tiến hành chốt hạ thì đã tự đưa mình vào thế khó, nên nhớ tình cảm chỉ có thể cầu, ko thể gượng ép, không thể đoán trước tình yêu đến lúc nào. Vì thế bạn cần cải thiện mindset thêm và không ngừng làm mới cải thiện bản thân. dưới đây là vài lời khuyên theo góc nhìn của mình.

meodenvt thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Bạn yêu lần đầu và tuổi bạn 25.Có lẽ bạn hơi thiếu bản lĩnh trong chuyện trai gái.
    Còn cô gái đó mình dám chắc ít nhất trải qua 2 đến nhiều mối tình rồi và cô gái biết rõ bản thân thích ai, yêu ai. .
    Bạn tạch là hiển nhiên

meodenvt and ZERO like this.
  4. buicuong139

buicuong139

Có lẽ mình đã quá vội vàng chưa chọn đúng thời điểm, Từ hồi tham gia nhóm mình cũng dần cố gắng cả thiện bản thân đỡ nhút nhát hơn. Mong là diễn dàn sẽ phát triển hơn nữa hjhj
    Trước mình thiếu bản lĩnh, cứ gặp con gái là ngại, chả biết nói j, nhưng h mình cũng đang thay đổi bản thân hơn :)