Đang tải...

Tư Vấn Tôi đã trở lại tiếp tục giúp anh em THỰC CHIẾN cưa gái thành công!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 13/6/20.

1. Tuệ

Tuệ

Em đang học lớp 8 nè, anh cho em xin vài lời khuyên.

2. Neomini

Neomini

Ý t là vào sau vài ngày cơ. Tự nhiên gái hỏi giả định vậy á, nên t k biết ý là muốn tới xxx hay là muốn dứt. Trong khi đó, đi chơi mấy động tác tinh tế làm đầy đủ lắm, nên cần ông phân tích để tự tin trả lời gái sao cho gái phục đó. @nguoivodanh_ladykiller

3. Diamonforever

Diamonforever

Cảm ơn bác nhiều nhé em sẽ chú ý những nhắc nhở của bác.

4. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ông ko biết cũng phải thôi, tôi còn thấy ông thiếu tinh tế huống chi gái. Tôi tư vấn nhiệt tình mà ông ko 1 lời cảm ơn, cái like cũng ko có. Mất hứng tư vấn :)

Tieucaca9x and Neomini like this.
  5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

14 tuổi thì lo học đi cháu

Chỉnh sửa cuối: 21/6/20
    Tieucaca9x thích bài này.
  6. Neomini

Neomini

kkk. Thích ông rồi đó. Giờ t sẽ thả tim nha. . Đùa chứ theo ông thì giải quyết sao để gái phục đây. @nguoivodanh_ladykiller

7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

1 sai lầm căn bản của các ông là quá bận tâm lời gái nói rồi xem đằng sau đó có ẩn ý gì ko, cũng như nhiều ông ngày nào cũng theo dõi TG trên FB, zalo xem TG đăng gì rồi tự ngồi suy diễn.

Gái nói gì mặc kệ nó, miễn sao ông rủ đi chơi gái vẫn đi và vẫn chuyện trò vui vẻ là được, cứ làm theo những gì tôi đã tư vấn từ trước tới giờ. Nếu sau khi gái nói câu đó thái độ gái quay ngoắt 180 độ đại khái rủ đi chơi ko đi, ko cho nắm tay, ôm hôn như trước thì cho thấy gái đã chán và bật khiên đề phòng với ông rồi, có thể do ông vồ vập hoặc đơn giản quan điểm sống của ông và gái không hợp nhau (nếu đúng là trường hợp này thì không cần phải tiếc vì tìm hiểu nhau là để tìm ra người phù hợp nhất với mình có thể thích nghi với tính cách, nhân sinh quan của mình nên ko hợp thì tìm hiểu người khác, vậy thôi)

8. leaderson

leaderson

Em quen 1 bạn gái trong hội sinh viên của trường, e biết bạn ấy có chơi 1 game kiếm hiệp trên máy tính nên e bảo cũng thích nên chơi cùng luôn, đến lần gặp nhau trên hội lần thứ 3 thì bạn ấy đưa e nick fb của bạn ấy(bạn ấy chơi qua tk fb) và nhờ e chơi hộ lúc bạn ấy bận, vậy đây là dấu hiệu e có thiện cảm trong mắt bạn ấy hay chỉ đơn giản bạn ấy là người vô tư thôi ạ? @nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

gái như vậy ít nhất cũng đã tin tưởng bạn rồi đấy, gái không đề phòng bạn, có thể gọi là đèn xanh rồi. Nếu bạn thích gái thì còn chờ gì nữa mà không set kèo đi chơi, làm theo những hướng dẫn của tôi trong topic cũ và mới. Đọc cho kĩ vào rồi hành động thôi. Chúc thành công {big_smile}

10. leaderson

leaderson

nguoivodanh_ladykiller and Phi like this.
  11. chamlachet

chamlachet

Chào các bác, em năm nay cũng 26 cái xuân xanh rồi mà chưa cưa gái lần nào các các bác ạ.
    Nay em mới được đứa cháu họ cho số điện thoại + facebook của 1 em làm cùng cơ quan của nó (em nó làm bác sĩ). Cơ mà giờ chưa biết gọi điện mở lời làm sao. Các bác tư vấn cho e với ạ !

12. Corleone_AM

Corleone_AM

Chào bác @nguoivodanh_ladykiller , em đã theo dõi bác từ topic lần trước rồi và cũng học được nhiều điều về tư duy của thằng đàn ông. Thật sự là cảm ơn bác.. Và những gì bác dạy các anh em trên này đa phần là để có được partner như ý, nhưng còn 1 phần quan trọng hơn nữa đó là duy trì và phát triển mqh đó. Hy vọng bác sẽ chia sẻ cho anh em cách để phát triển 1 mqh như thế nào?

13. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bạn hỏi 1 câu khá hay nhưng cũng cho thấy bạn đọc topic cũ chưa kĩ vì ngay trong topic cũ tôi đã có nhắc đến cách duy trì 1 mối quan hệ rồi (bạn tự tìm đọc lại).

Anh em hãy nhớ: duy trì 1 mối quan hệ còn khó hơn nhiều cưa đổ gái. Thực ra cưa gái và duy trì mối quan hệ bền vững cũng không khác nhau quá nhiều đâu. Nói chung khi đã chính thức vào mối quan hệ yêu đương thì người con trai nên quan tâm đến gái nhiều hơn lúc mới tìm hiểu (nhiều ông thường làm ngược: lúc đang tìm hiểu chưa là gì của nhau thì quan tâm cho cố để lấy lòng, nịnh bợ gái nhưng khi đã có được gái rồi thì lại lơ là quan tâm dẫn đến mối quan hệ không bền). Còn nhìn chung vẫn là có thưởng có phạt (em mà biết cư xử thì anh sẽ yêu chiều em nhiều hơn, còn em mà hư/làm mình làm mẩy thì anh sẽ phạt). Một điều nữa quan trọng cần nhớ là: hạn chế cãi vã hết mức có thể, cãi một vài lần là gia vị cho tình yêu còn cãi nhau nhiều đôi bên sẽ chán nản rồi dần dần tình cảm sẽ mất hết, có chuyện gì không hài lòng nên góp ý cho nhau nhẹ nhàng, tình cảm, mang tính xây dựng thì mối quan hệ sẽ bền hơn! ==> theo kinh nghiệm tôi đã trải nghiệm thì lúc mới yêu còn tôn trọng nhau, nghĩ cho cảm xúc của nhau nhưng theo thời gian khoảng trên 6 tháng thì đôi bên bắt đầu đề cao cái tôi của mình hơn cảm xúc của đối phương nên thường dẫn đến cãi vã không hồi kết khiến mối quan hệ dần đi vào chán nản, bế tắc!

Đọc lại chỗ này ở topic cũ nè anh em: https://alphaart.vn/threads/chuyen-...-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/page-3#post-12019

Corleone_AM thích bài này.
  14. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bảo đứa cháu nói trước với em đó là có cho số 1 anh để gái chuẩn bị tinh thần, buổi tối canh lúc gái rảnh thì alo nói rõ được thằng cháu cho số làm quen, hỏi thăm gái vài câu rồi kết bạn zalo lúc nào rảnh thì rủ gái đi chơi, ăn uống. Ví dụ có thể nói thế này: "anh là A, anh nghe B cháu của anh kể về em khá nhiều nên anh cũng tò mò, ấn tượng về em, khi nào rảnh 2 anh em mình gặp nhau nói chuyện cho vui". Sau đó hỏi thằng cháu gái thường rảnh vào giờ nào trong tuần thì alo rủ đi chơi thôi.

P/s: nhớ là đừng khen gái đẹp nếu có khen thì nên khen chỗ nào ít người để ý ví dụ: "em có mái tóc rất đẹp" nếu tóc của gái đẹp, "bàn tay em thon dài anh thấy rất ấn tượng" nếu tay gái đẹp. Thời gian đầu càng không được nói bóng gió là bạn đã thích gái hoặc đang muốn cưa đổ gái nhé, cứ để mọi chuyện tự nhiên, buổi đi chơi phải thực sự vui vẻ. Cách đụng chạm tinh tế thì trong topic cũ tôi đã tư vấn rồi bạn nên đọc kĩ lại, đừng lười!

Chúc may mắn {big_smile}

Chỉnh sửa cuối: 27/6/20
  15. Corleone_AM

Corleone_AM

ok, cảm ơn bác @nguoivodanh_ladykiller đã chia sẻ
    tiện đây cũng cop lại một số điều để anh em nhớ và thực hành:

Nói chung khi đã chính thức vào mối quan hệ yêu đương thì người con trai nên quan tâm đến gái nhiều hơn lúc mới tìm hiểu (nhiều ông thường làm ngược: lúc đang tìm hiểu chưa là gì của nhau thì quan tâm cho cố để lấy lòng, nịnh bợ gái nhưng khi đã có được gái rồi thì lại lơ là quan tâm dẫn đến mối quan hệ không bền)

Một điều nữa quan trọng cần nhớ là: hạn chế cãi vã hết mức có thể, cãi một vài lần là gia vị cho tình yêu còn cãi nhau nhiều đôi bên sẽ chán nản rồi dần dần tình cảm sẽ mất hết, có chuyện gì không hài lòng nên góp ý cho nhau nhẹ nhàng, tình cảm, mang tính xây dựng thì mối quan hệ sẽ bền hơn!

(topic trước) Bài học cho ngày hôm nay khá quan trọng và cũng chính là phương pháp để ngăn chặn gái thao túng.

*Tâm lí con gái chỉ thích những thằng đàn ông có giá trị cao hơn gái (nói nôm na là trên cơ gái đấy). Những hành động bị cho là dưới cơ gái là:

-Coi gái hơn mình, sợ mất gái (các ông mà cứ sống theo cái kiểu “cả thế giới thu nhỏ lại vừa bằng 1 cô gái” là hỏng đời).

-Giúp đỡ gái vô điều kiện.

-Quan tâm, nhắn tin, gọi điện thường xuyên cho gái chỉ để hỏi thăm hoặc tám chuyện.

-Tặng hoa, tặng quà để lấy lòng khi chưa là gì của nhau.

-Tỏ tình.

-Nói nhớ nhung gái khi chưa là gì của nhau (yêu rồi cũng hạn chế nói nhớ nhung sến sẩm thôi)

-Khi gái làm sai hoặc làm điều các ông không thích nhưng các ông không dám nói thẳng.

-Tìm mọi cách lấy lòng gia đình/bạn bè gái khi cưa.

*Vậy 1 thằng đàn ông có giá trị thường biểu hiện như nào? Có ngay dưới đây:

-Coi mình hơn gái. Thể hiện cho gái thấy rõ quan điểm: em ngoan/làm cho anh thấy hài lòng thì anh sẽ thưởng. Còn làm sai thì anh phạt. Em lăng nhăng thì anh bỏ. Em mà hay giận hờn vô cớ anh cũng bỏ vì như vậy là biểu hiện của mấy đứa con gái chưa trưởng thành ( ông @Mèo Đen nhớ nói thẳng với em người yêu cũ của ông như vậy, nó mà hỗn quá/con nít quá thì phải bỏ chứ đừng lụy, đàn ông nắm được thì buông được).

-Khi gái làm điều gì các ông thấy không thích/không vui thì phải nói thẳng (giống như nạt nộ đứa em gái khi nó làm sai vậy).

-Chỉ liên lạc, nhắn tin với gái khi có việc hoặc muốn rủ gái đi chơi/hẹn hò.

-Không tỏ tình.

-Không nói nhớ nhung sến sẩm.

-Không quà cáp để lấy lòng khi chưa là gì của nhau.

-Có thể giúp đỡ gái nhưng phải đổi lại 1 cái gì đấy về mặt tinh thần, ví dụ: giúp gái làm bài tập xong phải đè ra hôn liền, hoặc chở gái đi học thì phải bắt gái ôm (cứ nói giỡn với gái kiểu “nay anh làm xe ôm cho em, đã là xe ôm thì phải ôm, không ôm anh cho đi bộ + cười” rồi nắm tay gái quàng qua eo mình liền) ...

thực ra đang tán hay chính thức bước vào mối quan hệ cũng không khác nhau nhiều đâu. Ví dụ chính thức yêu thì liên lạc thường xuyên hơn, có trách nhiệm với nhau hơn thôi chứ gái sai vẫn phải nói thẳng cho nó sợ, biết cư xử với mình đúng mực hơn. đàn ông nắm được buông được, đừng có lụy nếu cưới được cũng hỏng đời!

16. Corleone_AM

Corleone_AM

ở topic trước bác @nguoivodanh_ladykiller cũng bảo sẽ chỉ cho anh em một số tips khi cả 2 trong mqh, giờ bác nói luôn được ko nhể :))

p.s: tiện đây cũng hỏi luôn là làm cách nào để quan tâm ny đúng cách? chứ mình là đôi khi thì tỏ ra quan tâm nhiều quá, đôi khi lại vô tâm. Mong ae chỉ giáo

17. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bạn đọc lại ngay phía trên tôi đã trả lời tất cả thắc mắc của bạn rồi mà, chỉ cần nhiêu đó đã đủ cho các bạn xài để duy trì mối quan hệ rồi. Khi nào các bạn gặp tình huống khó hơn ngoài thực tế thì đem lên đây tôi giải đáp cho :)

Corleone_AM thích bài này.
  18. Neomini

Neomini

Ông phán hay quá. Gái chia rồi. Gái nói chưa có cảm xúc với t trog khi đó ôm hôn nhiều mà vẫn nói ở t thiếu cx nên hơi khó hiểu. T cũng nói gái lúc đầu đây là mqh nghiêm túc nên 2 đứa cùng nhau xây cũng 1 tgian dài. Tự nhiên đùng 1 cái như vậy. Ý ôg sao @nguoivodanh_ladykiller

19. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

-thứ nhất, bạn chưa đủ ngon và chưa đủ khéo để gái xin chết sau 3 buổi hẹn hò.

-thứ hai, nếu mối quan hệ đã kéo dài trên 1 tháng mà chưa xxx thì nên làm theo hướng dẫn của tôi là dắt gái đi du lịch nghỉ dưỡng ở 1 nơi lãng mạn có biển hoặc đi Sapa, Đà Lạt chẳng hạn. Tạo cho nhau những kỉ niệm đáng nhớ khi tâm trạng gái thư giãn thì cái gì cũng suôn sẻ. Để kéo dài tới 4 tháng mà chưa dắt đi du lịch như tôi hướng dẫn lại gặp gái suy nghĩ truyền thống (và quan trọng là bạn vẫn chưa đủ khéo, dù bạn không đề cập nhưng tôi đoán là giai đoạn trước đó bạn đã vồ vập rồi) nên tạch cũng dễ hiểu.

Bây giờ hành động thế này: gái đã chủ động nói chia tay thì hiện tại ấn tượng của gái về bạn chỉ còn lại những cảm xúc xấu. Vì vậy, thượng sách là đồng ý với gái, sau đó tuyệt đối không nhắn tin, ngừng mọi liên lạc, không níu kéo. Hướng sự chú ý sang TG khác cho đến khi gái này chủ động nhắn tin hỏi thăm thì nhân cơ hội đó bạn set kèo đi chơi để nối lại quan hệ (coi như làm lại từ đầu). Nếu gái không chủ động liên lạc thì 1 tháng sau bạn liên lạc lại với gái mà mối quan hệ không có tiến triển gì thì bỏ kèo này đi tán em khác, không được lưu luyến gì nữa ==> Nếu bạn làm sai các bước này, không có kỉ luật thì đừng lên đây trách than, còn nếu làm theo các bước như trên thì xác suất gỡ được kèo này là 35%. Trong thời gian ngừng liên lạc thì nghiền ngẫm lại topic cũ của tôi đi, bạn vẫn chưa thấm nhuần tư tưởng trong đó đâu, đọc lại không thừa.

T-Flex thích bài này.
  20. Neomini

Neomini

thật sự, gái hoang mang nên theo t về quê làm hay ở phố làm khi yêu t, do cũng sắp hết tgian 2 đứa làm chung trên phố nên bắt gái chọn và rồi như thế đó. Đó là ng nhân lớn nhất đó. Kinh nghiệm ô sao?