Đang tải...

Tư Vấn Tôi đã trở lại tiếp tục giúp anh em THỰC CHIẾN cưa gái thành công!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 13/6/20.

1. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

có câu "nhất cự ly nhì tốc độ" em có thể áp dụng câu này để tạo ra lợi thế lớn cho mình. Việc được người lớn ủng hộ là rất tốt nhưng đừng để mối quan hệ chưa bắt đầu TG đã bị họ thúc ép phải quen em thì mất hay vì như thế mối quan hệ trở nên gượng ép, mất tự nhiên.

Bây giờ em chịu khó đọc kĩ lại topic này và topic dưới chữ ký của anh rồi làm theo sẽ thành công. Anh nói em phải đọc kĩ là vì có rất nhiều khía cạnh và vấn đề gặp phải trong quá trình em tán TG, mà anh đã giải đáp hầu như tất cả trong 2 topic của anh rồi, viết lại sẽ rất dài. Em không chịu đọc kĩ nếu để mắc những lỗi sai cơ bản như tỏ tình chẳng hạn thì đang từ có lợi thế chuyển thành thất thế đấy !

Chỉnh sửa cuối: 22/9/20
  2. HC Việt XX

HC Việt XX

Ông muốn anh em xem phim TQDN chủ yếu để quan sát và phân tích ngôn ngữ cơ thể, thần thái của những nhân vật trên hay còn gì khác nửa không nhỉ?

3. beaman966

beaman966

cảm ơn bác @ladykill
    cho e hỏi thêm chút em và tg ở cùng quê đã quen nhau , gặp nhau nhiều , tg mới lên đại học tính còn khá trẻ con , bọn em đi xem phim có ôm và hôn má r , sắp tới là sinh nhật TG , TG mời e về nhà anh trai để tổ chức . E dự định tặng TG vòng bạc hoặc trang sức bạc giá trị trung bình , không biết như thế có hợp lí không vì bọn em chưa phải người yêu ?
    T2 em muốn hỏi là e có nen đến sớm hay để phụ TG chuẩn bị sinh nhật không và đối với bạn bè TG cứ nhiệt tình , vui vẻ là được bác nhỉ
    Thanks bác rất nhiều

4. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nếu đã hôn, nắm tay thoải mái rồi thì cứ đến sớm phụ TG chuẩn bị sinh nhật. Còn vụ vòng bạc anh nghĩ là chưa cần thiết thời điểm này, tặng cái gì ý nghĩa là được, không cần nặng tính vật chất ( biết là cái vòng bạc cũng không đắt lắm nhưng nếu là anh thì chưa tặng, chừng nào yêu đương thắm thiết mặn nồng mà gái ngoan, biết cư xử hoặc khi đã là vợ anh thì anh tặng cả vòng kim cương chứ bạc ăn thua gì, em hiểu ý anh chứ :D )

beaman966 thích bài này.
  5. tunghvthb

tunghvthb

Bác xem hộ tôi như này thì trả lời như nào với

Các file đính kèm:

6. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nhắn vậy cũng được rồi. Chỉ có điều đừng tám chuyện nhiều quá trong khi mục đích của nhắn tin là gì tôi đã nói rất nhiều lần rồi

Đeptraiqua thích bài này.
  7. LucasNg

LucasNg

Em chào anh @nguoivodanh_ladykiller, em mới biết được diễn đàn cũng được vài tháng và đang nghiền ngẫm 2 topics của anh. Quả nhiên đó giờ em không có một chút đàn ông nào trong người hết, hoặc có khi có một tý thì cũng bị TG làm cho biến mất. Cũng trách là do mindset và cách thực hiện không đúng, may là có anh mà em chiêm nghiệm ra nhiều thứ không chỉ trong việc chinh phục phụ nữ mà cách giao tiếp với người khác. Em cảm ơn anh nhiều.
    Sẵn đây em muốn hỏi anh một chuyện là anh có bao giờ vô tình tán 2 TGs mà là bạn thân của nhau chưa (rất thân là đằng khác). Còn nếu chưa thì anh nghĩ sao về vấn đề này. Em cảm ơn anh

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  8. HC Việt XX

HC Việt XX

- Chủ thớt @nguoivodanh_ladykiller bác có thể giải thích cho ae biết vì sao xem bộ phim Tam Quốc Diễn Nghĩa lại kinh doanh và tán gái mượt nhỉ?
    - Tôi cũng xem 2 3 rùi vì bộ phim rất hay nhưng cũng chưa hiểu sâu sắc lắm mong bác chỉ giáo {cheers}{cheers}{cheers}

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

trả lời câu hỏi của em: anh đã từng hồi học cấp 3 nhưng cuối cùng kết quả chẳng tốt đẹp gì đâu, họ là bạn thân của nhau nên tán 1 người thôi

HC Việt XX thích bài này.
  10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Để kể ra thì nhiều lắm. Ví dụ một vài chỗ thôi nhé:

- Trong bộ phim Lỗ Túc quân sư bậc thầy của quân Ngô luôn đi theo tôn chỉ "khi Ngụy mạnh thì liên minh với Thục kháng Ngụy, khi Thục mạnh thì liên minh với Ngụy để kháng Thục" ==> Rất biết kiên nhẫn chờ thời thế để vùng lên khi Ngô vẫn là 1 nước nhỏ. Trong kinh doanh và tán gái cũng vậy khi thực lực, mindset, vốn liếng chưa đủ thì phải biết kiên nhẫn chờ đợi thời cơ thích hợp để làm nên nghiệp lớn. Biết nắm bắt lúc đối phương yếu để tấn công dành phần thắng. Ngoài ra, Tư Mã Ý cả 1 đời ẩn mình sau này có được cả giang sơn cũng chung ý này.

- Lúc quân Thục của Lưu Bị chiếm được đất Xuyên ai ai cũng ăn mừng nhưng Gia Cát Lượng lại không yên tâm trong lòng. Vì ông hiểu thường những lúc thành công người ta lại chủ quan không cẩn thận như lúc ban đầu nên dẫn đến thất bại chung cuộc. Tán gái hay kinh doanh cũng thế, lúc đầu giữ phong độ gái toàn chủ động sau này khinh địch chủ quan tỏ tình các thứ mất đi thần thái lúc đầu khiến gái chán ==> quay về vạch xuất phát.

- Lúc Lưu Bị sang Ngô liên minh kháng Ngụy. Dù tuổi đã gần 50 vẫn tán đổ được em gái Tôn Quyền (vua Ngô) dù cô này chỉ đáng tuổi con và lúc đầu không ưa Lưu Bị. Vì đâu??? Chính là vì bản lĩnh tự tin, ăn nói lập luận lưu loát khiến cô này cảm nhận được rõ cái chất đàn ông trong người Lưu Bị nên nguyện trao tấm thân ngàn vàng.

*Đặc biệt: Về cơ bản muốn thành công cần 3 yếu tố Thiên thời - Địa lợi - Nhân hòa. Thời tam quốc: Ngụy có được thiên thời, Thục có nhân hòa, Ngô có địa lợi nên mỗi nhà hùng cứ một phương tạo thành thế chân vạc, kiềng 3 chân.

P/s: ông coi kĩ bộ phim rồi mà vẫn chưa hiểu được sự thâm thúy của cốt truyện, từng nhân vật thì tôi cũng bó tay với ông.

Chỉnh sửa cuối: 26/9/20
  11. Đỗ Văn Vinh

Đỗ Văn Vinh

2 tuần nay em đã ít nhắn tin với TG lung tung hơn nhưng vẫn nhắn. Trung bình 4 ngày 1 lần nhắn tin chỉ nói chuyện bình thường tầm 15 phút: Nhưng một điều lạ là em bảo đi chơi với em gái thì TG k phản ứng gì không nhắn tin hỏi thăm gì, em mà Im lặng không nhắn tin thì Tg cũng bơ luôn. 2 tuần trước đi di xem phim có hôn TG 1 lần nhưng tg cũng k phản ứng mạnh có phải em nhạy cảm quá không nhỉ vì 2 tuần nay rủ lúc nào TG cũng kêu bận. Tuần này em về quê nên k rủ đi chơi, theo anh có nên bơ tiếp không à vì em cũng đã rủ TG đi chơi nhiều tầm 6 lần mà mới nắm tay và hôn vẫn còn gượng gạo. Với tình trạng hiện giờ rủ đi chơi Tg toàn kêu bận nếu tuần sau vẫn như thế em nên bỏ mặc TG 1 thời gian và tán em khác rùi quay lại tán em này không à.

12. HC Việt XX

HC Việt XX

- Cảm ơn bác nhé. Sẵn đây tôi có câu hỏi này nhờ bác tư vấn giúp với.
    - Nếu như hẹn đi date với tg trước 2h, thì trong buổi hẹn đó mình nên chuẩn bị gì trước để có một buổi hẹn thành công nhỉ.

13. Beyourself

Beyourself

1 là ông quá vồ vập tình cảm, rủ đi chơi vồn vã...hoặc là ông chưa đủ ngon và chỉ coi ông chỉ là 1 sự lựa chọn...=> đừng quan tâm quá đến cảm xúc của TG, gái thời nay cho ông ôm hôn chưa chắc đã yêu ông đâu nhé nên là bớt ảo tưởng vị trí của ông trong tim người ta đi sẽ thấy nhẹ nhàng ,dễ kiểu soát cảm xúc của mình hơn. Hãy nhìn vào hành động, sự chủ động của TG, tôi thấy TH của ông nên chậm lại, ngắt contact test tình cảm của TG nếu TG k ý ới gì tới ông thì ông nên hiểu là ông chưa là cái gì với người ta, vậy nhé.

14. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

cái này đã nói khá nhiều trong 2 topic của tôi rồi, đọc kĩ lại sẽ thấy, ko muốn nhắc đi nhắc lại nhiều lần

HC Việt XX thích bài này.
  15. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

những chỗ bôi đậm: tất cả những hành động thử thách TG như nhắc đến người thứ 3 hoặc rủ TG đi chơi, đụng chạm tinh tế ôm hôn,...vân.vân... đều là những bài test xem TG đang dành tình cảm cho em tới mức nào. Vậy căn cứ Review của em có thể kết luận TG chưa thực sự có tình cảm với em hoặc có thể ban đầu có sự hấp dẫn nên đi chơi với em nhưng gần đây đã hết hấp dẫn ==> Nguyên nhân thì muôn hình vạn trạng ví dụ: có thể trong quá trình tán gái em bộc lộ bản chất Nice guys dưới cơ gái nên gái chán, em chưa biết đụng chạm đúng cách để nâng tầm được mối quan hệ lên, em luôn là người chủ động còn TG thì không, em nói chuyện chưa hấp dẫn-nhạt, em không biết cách nắm bắt tâm lý nhịp nhàng để TG phải chạy theo em, ...

Căn cứ vào kết luận trên em chắc đã có quyết định cho mình: reset lại bản thân đi tán em khác (tán thật chứ không phải chỉ làm cho TG ghen), ngừng liên lạc với TG này cho đến khi TG chủ động liên lạc thì em chớp thời cơ rủ đi chơi luôn nhưng vẫn chỉ nên cho TG này vào danh sách dự bị của em vì anh đã nói: phải tán được rồi mới yêu chứ đa phần các ông toàn yêu rồi mới tán, nên khi tán không được sinh ra tâm lý thất vọng-buồn chán ==> chỗ này quan trọng các ông đi tán gái phải nhớ cho kĩ !!!

Chỉnh sửa cuối: 28/9/20
  16. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bôi đậm ở trên: nếu đã ôm hôn TG thoải mái, xxx rồi thì phải sử dụng phương pháp tẩy não và đặt ra 1 giới hạn cho gái nếu gái dám vượt qua thì bỏ ngay không nói nhiều. Ví dụ nói thẳng những câu theo kiểu thử thách, rào trước: "anh không thích con gái bắt cá 2 tay kiểu gặp thằng nào cũng cho ôm hôn, người yêu anh mà như thế anh bỏ luôn vì người con gái như vậy không xứng đáng với anh"

Chỉnh sửa cuối: 27/9/20
  17. Đỗ Văn Vinh

Đỗ Văn Vinh

em định tuần sau rủ TG đi chơi,
    Bỏ thì tiếc anh ạ, Chắc tuần này em rủ đi nếu k đi nữa em tán em khác luôn vậy. Reset bản thân, em reset cũng nhanh tầm 1-2 tháng là xing thôi à.
    em thấy em cũng nhiều lần tỏ nice guys quá. Vd đi chơi buổi đầu thì không nắm tay đi buổi thứ 2 mới nắm tay. Buổi thứ 6 mới hôn. Em thấy đang tiến triển tốt nhưng rủ dạo này toàn kêu bận c
    Vâng ạ em sẽ reset dự tuần sau rủ k đi thì em sẽ bơ luôn vì em cũng tiếc, và mấy tuần trước em tìm hiểu thì cô ấy đi chơi với bạn thân và liên hoan. Em nghĩ em đang cửa trên cũng nhiều nhưng nhiều trường hợp cũng nice guys nhưng vẫn đang cố kéo quan hệ này. Nếu tuần sau k được em xin tập chung vào bản thân a

18. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bôi đậm: tôi biết ông sẽ trả lời như vậy nên ở trên tôi đã nói rõ và bôi đậm chỗ này: "vì anh đã nói: phải tán được rồi mới yêu chứ đa phần các ông toàn yêu rồi mới tán, nên khi tán không được sinh ra tâm lý thất vọng-buồn chán ==> chỗ này quan trọng các ông đi tán gái phải nhớ cho kĩ !!!"

Đỗ Văn Vinh thích bài này.
  19. Đỗ Văn Vinh

Đỗ Văn Vinh

Câu này hay quá phải Tán được mới yêu. Nhắc mãi giờ em mới ngộ ra trong trường hơpj thưc tế này em mới thấy đúng. Thế oke ạ, em có cách xử lý rùi em sẽ update sau cảm ơn anh ạ.

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  20. Đỗ Văn Vinh

Đỗ Văn Vinh

Quên cảm ơn ông đã giải thích, Dường như tôi luôn là người chủ động ngoài lần đầu tiên lúc mới quen
    TG mời tôi đi ăn còn tất cả lần tôi đều là người mời mở lời trước tại cứ nghĩ con trai phải chủ động nhưng cứ thấy sai. Chủ động quá nhiều vì từ lần đầu xong tất cả các lần sau tôi đều chủ động đi ăn thì TG chọn món, đi xem phim thì TG xem phim gì mình xem phim đó chắc chiều nó quá. Tuần sau mình chắc mời một buổi nữa nếu không sẽ tán TG khác. Em này cũng chưa phải là gì với mình chỉ đi chơi vài bữa nên chưa có tình cảm nhiều.

Beyourself thích bài này.