Đang tải...

Tư Vấn Tôi đã trở lại tiếp tục giúp anh em THỰC CHIẾN cưa gái thành công!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 13/6/20.

1. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

cái này tôi có nói rồi mà ông bạn. Gái hủy hẹn bất thình lình không có lý do chính đáng thì chỉ có 1 giải pháp duy nhất là: NEXT ! KHÔNG NÓI NHIỀU-KHÔNG CHỜ ĐỢI GÌ CẢ.

Mà tôi thấy ông toàn gặp những tình huống dở khóc dở cười là sao nhỉ??? Vậy thì vấn đề nhiều khả năng là do ông đấy! Lần trước TG khác hẹn tới nhà còn vui vẻ ăn trưa, xong vài ngày sau ẻm cũng lặn mất tăm. Lưu ý ông là những tình huống riêng tư cứ mạnh dạn ôm hôn, đụng chạm tới bến tùy thích đừng có ngại, ông cũng tầm 30 rồi.

Ban đầu cứ tỏ ra bình thường coi TG như đứa em gái, đừng nhiệt tình quá nó bắt bài, nó chảnh. Khi gái chia sẻ "tính khí gái nóng lạnh bất thường nên nyc k chịu đc dẫn đến cãi nhau và TG block luôn" thì ông đáp lại thế nào??? Vì em này là hotgirl nên nếu là tôi thì càng phải rào trước luôn tránh hậu họa về sau, được thì được không thì thôi, coi như mình đang dạy đứa em gái ông cứ nói "tính em vậy nếu là anh cũng sợ chạy mất dép vì tính khí thất thường là dấu hiệu của người chưa trưởng thành, chín chắn" ==> gặp kiểu gái thế này cứ bốp thẳng vô mặt nó, coi như dạy nó luôn (nó vẫn còn trẻ trâu ấy mà, đừng chiều hư cung phụng nó)

Chỉnh sửa cuối: 5/10/20
    Đeptraiqua, Drak, truy_manh and 3 others like this.
  2. tunghvthb

tunghvthb

Bác @nguoivodanh_ladykiller có mấy câu nào tán tỉnh trong lúc lãng mạn ko cho tôi học hỏi với, tôi ôm gái mà ko biết nói gì, đến mức gái bảo "bạn ko nói gì à/ nói gì đi chứ" các thứ (tôi với gái bằng tuổi nên chưa muốn đổi cách xưng hô, gái này đã hôn, đã sờ vòng 1 rồi).
    Gái có nói lần sau ko đc sờ vòng 1 nữa là sao (dù sau đấy vẫn chủ động ôm, hôn mình)?
    Tiến triển như thế liệu 20/10 này tặng quà đc chưa bác ?

3. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bôi đậm ở trên: không lẽ bạn muốn gái nói sỗ sàng theo kiểu "lần sau anh cứ nắn bóp vòng 1 em thoải mái" hả??? Như vậy nghĩa là nó làm giá chút chứ sao, thể hiện khó khó chút để giữ giá thôi nhưng trong lòng gái thấy thích khi được bạn sờ ngực ==> bạn hành động đúng lần sau tiếp tục phát huy {big_smile}

Nếu gái bảo "bạn ko nói gì à/ nói gì đi chứ" thì bạn nói thế này "mình thích làm nhiều hơn nói" chứ tuyệt đối đừng tỏ tình đấy. Mà tốt nhất là khi gái hỏi câu này bạn chẳng cần nói gì mà quay qua hôn gái luôn, nếu không gian riêng tư thì vừa hôn vừa sờ ngực.

Mấy câu tán tỉnh trong lúc lãng mạn: vuốt tóc gái nói "tóc cậu mượt thế" rồi quay qua hôn luôn hoặc "người cậu thơm thế" quay qua hôn hoặc hôn xong khen "môi cậu mềm dễ chịu thật", sờ ngực xong khen "ngực cậu ấm ấm mềm mềm dễ chịu thật" ==> mà nói thật sau khi hôn, đụng chạm xong cứ coi như chưa có chuyện gì, mặt tỉnh như sáo, trừ khi gái hỏi mới nói không thì lơ sang chuyện khác, chờ 1 lúc lại quay qua hôn thêm lần nữa, tăng tốc dần lên và rồi hạ gục đối phương không cho đối phương kịp trở tay ! {beauty}

Đeptraiqua and tunghvthb like this.
  4. tunghvthb

tunghvthb

Mấy câu này thì tôi cũng dùng rồi bác ạ, chỉ là lúc ôm nhau mà ko biết thủ thỉ vào tai gái câu nào ý, tôi nghĩ lúc đấy mới là lúc cần thiết nhất.
    Lần hẹn tiếp theo là trong rạp phim, tôi định mua vé ghế đôi để dễ hành động nên nhờ bác tư vấn mấy câu bốc phét hay ho {big_smile}

Nguyễn Hữu Vĩ thích bài này.
  5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

chả cần bốc phét cái gì cả, gái hỏi câu đó ông cứ quay qua hôn bịt miệng nó lại chứ sao. Những khoảng lặng ko còn gì để nói với nhau thì quay qua ôm hôn là đúng bài, những lúc như thế cần hành động của thằng đàn ông chứ ko phải lời nói nhé @tunghvthb

tunghvthb thích bài này.
  6. Huy huỳnh

Huy huỳnh

@nguoivodanh_ladykiller
    Target đèn xanh, đã động chạm ôm, nắm tay, hôn má ( chưa môi dc do chưa có cơ hội ) nhiều lần. Hôm qua ẻm đi xe xe cơ quan vs mấy ng trong cơ quan , xe bị va quẹt dẫn tới phải chia tiền nhau đền tầm 1tr 1 người. Lúc bị có nt em rồi em có hỏi han và tư vấn r. Tối về đăng hình lên story fb , em có trêu như v cái ẻm nhắn lại liền như v và ngay lập tức chặn em xem story của ẻm và ko rep tin nhắn e nữa luôn. nhờ a tư vấn giúp em 1 phát ạ.

Các file đính kèm:

Đeptraiqua thích bài này.
  7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

đọc đoạn tin nhắn thì rõ ràng đó là tâm lý phản kháng của những người trẻ tuổi còn tính hiếu thắng, DỄ TỰ ÁI. Thường những người tính như này ông nhắn kiểu đó sẽ sinh ra tâm lý phản kháng, sự việc cũng chẳng vui vẻ gì nên tâm trạng gái đang không vui cần sự động viên hơn là dạy đời.

Nhưng có 1 cách để họ giảm bớt cái tôi xuống và nghe theo ông đó chính là tình cảm dành cho ông phải lớn, em gái này chưa thực sự kết ông đến mức cho phép ông ra lệnh, coi nó như con mèo ngoan kiểu đó ==> trong tình huống này ông mắc lỗi ở chỗ chưa hấp dẫn được TG đủ nhiều mà đã thử thách kiểu như vậy, cái sai của TG là quá nhạy cảm-dễ tự ái - tính trẻ con.

*Hành động bây giờ: ông cứ lơ đi, coi như chưa có chuyện gì. Gái chặn xem story chứ không chặn FB mà. Vài ngày sau gọi điện rủ đi chơi vui vẻ như bình thường (đừng nhắc lại chuyện cũ).

P/s: Nói nhiều lần rồi: nhắn tin ít thôi, rảnh háng lên FB lướt lướt rồi tám chuyện với gái làm gì chứ, mục đích của nhắn tin là gì ông đọc kĩ 2 topic của tôi chưa vậy??? Đàn ông nên tỏ ra bận rộn với đam mê riêng, sự nghiệp riêng, ít chú ý tới gái thôi (đặc biệt lúc đang cưa cẩm càng phải thể hiện như vậy)

8. Drak

Drak

Cũng muốn ít ntin mà thấy vậy khó set date quá b. Ngày nc vài câu theo h cố định thấy k đủ sự tương tác và để gái nhận ra sự hiện diện của mình. Mà k đủ thân thiết thì mình thấy đa số rủ đi chơi toàn fail. Hôm rồi TG còn nói vs mình a xuất hiện ít quá. Đúng là cảm thấy hình ảnh người đàn ông bận rộn luôn gây tò mò cho gái nhưng mình thấy khi gái cũng đủ cảm tình hứng thú đee tìm hiểu về mình chứ còn 2 người xa lạ thì mình bận kệ mình chứ thấy gái nó cũng chả quan tâm mấy.

9. Huy huỳnh

Huy huỳnh

Tối qua em quắn quá . Thấy ko rep 1 tiếng , em gọi đth qua cho TG nhưng ẻm ko nghe máy ( trc khi gọi em có đăng tin mới mua cái xe để nó thấy mình làm viẹc xong mới gọi), xong em lỡ nt “e ngủ ngon” và TG ko rep. Nay em lại tỏ ra bthg , chiều nay nhắn tin “ em , tí chiều a đi shopping , e đi vs a nào” Tg xem ko rep luôn. Em muốn hỏi a là mình tỏ ra bthg ko qtam tới việc Tg giận như v có ổn ko, có nên nt cho Tg là “ thật ra a thấy e buồn a chọc tí cho vui lên thôi chứ ko ác ý gì, nào em hết giận thì nt a“ ko a? ( lúc bị quẹt xe tg đã nt nói vs em rồi em đã qtam và tư vấn rồi, tối về Tg đăng story nên em vào chọc chứ ko phải em ko an ủi gì )

Chỉnh sửa cuối: 7/10/20
  10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

cái sai của ông là thấy gái không nhắn tin là xoắn quẩy lên liền, đã bảo chờ vài ngày cho nó nguôi nguôi đã. Thêm cái sai lớn hơn nữa là ở chỗ “ em , tí chiều a đi shopping , e đi vs a nào” ==> nên nói kiểu "em đi với anh cho vui" chứ ông lại nói cái giọng giống đoạn tin nhắn trước như muốn làm cha người ta "ngoan nào" (chắc bắt chước trong sách) thì dễ sinh ra tâm lý phản kháng đang sẵn có rồi ==> ông lại đổ thêm dầu vào lửa làm gì.

Hành động bây giờ nhắn cho gái “ thật ra a thấy e buồn a chọc tí cho vui lên thôi chứ ko ác ý gì, nào em hết giận thì nt a“. Sau đó ngừng liên lạc vài ngày đừng xoắn lên nha ông, trong thời gian ngừng liên lạc đọc kĩ lại 2 topic của tôi mà rèn luyện thêm đi.

Drak thích bài này.
  11. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

trường hợp của ông kia là đã hẹn hò nhau nhiều lần, đã ôm hôn thì chỉ quan tâm TG chu đáo lúc gặp thôi, còn về nhà việc ai người đấy làm không cần quan tâm nhiều ==> nếu trong buổi hẹn mà làm tốt thì chính gái sẽ chủ động liên lạc với ông những ngày sau đó.

Còn 2 người xa lạ kết nối với nhau trên FB, mạng xã hội thì tôi đã hướng dẫn rồi mà: " bài học ngày hôm nay dành cho các anh em: muốn tán gái trên mạng khi chưa biết nhau ngoài đời thì phải để cái ảnh Avatar đẹp nhất có thể, trang cá nhân thì đẹp khoe ra xấu che lại (cả về cuộc sống lẫn ngoại hình ). Lúc đầu thường xuyên like hình TG rồi thỉnh thoảng cho vài câu comment dạo dần dần TG sẽ nhận thức được sự có mặt của các ông. Tiếp đó nhắn tin vào 1 khung giờ cố định hàng ngày (có thể là 10h tối trước khi TG đi ngủ ) để tạo thành thói quen cho TG. Một thời gian sau TG bắt đầu tò mò về các ông, TG nhắn tin lại nhiệt tình hơn hoặc chịu video call thì chớp thời cơ set kèo rủ đi chơi liền. Khi gặp ngoài đời thì sự tự tin quan trọng hơn ngoại hình ( trai chỉ cần phong cách ăn mặc đẹp là trông cool ngầu ngay) ".

Gái nói "Hôm rồi TG còn nói vs mình a xuất hiện ít quá" ==> vậy là tích cực đấy, cho thấy nó có để ý ông. Lúc này ông phải đáp lại kiểu chọc gái để nó có ấn tượng "em nhớ anh chứ gì?". Cái sai của ông thứ nhất là ăn nói đối đáp với gái kém quá (cần rèn luyện nhiều nữa), thứ hai là hễ thấy gái phản ánh/chê trách chuyện gì là xoắn lên có xu hướng thay đổi để theo ý gái muốn (tùy chuyện mới phải thay đổi chứ riêng cái câu nói của gái như thế là tích cực mà ông lại nghĩ thành tiêu cực, tích cực thì phải phát huy ông ạ) ==> tóm lại là ông VẪN NHÁT GÁI, sợ làm nó phật ý, sợ nó giận dù ông chẳng làm gì có lỗi ! (sự thật mất lòng)

P/S: nói chuyện vào 1 khung giờ cố định không phải chỉ nói vài câu mà quan trọng là cách gợi mở câu chuyện và cách nói làm sao đẩy được câu chuyện lên cao trào tạo ra cho TG hứng thú rồi nhân cơ hội đấy set kèo đi chơi luôn chứ không phải chỉ tám cho vui. Hiểu chứ?

Full HD and Drak like this.
  12. Huy huỳnh

Huy huỳnh

Vài ngày là bao lâu a. Sau vài hôm mà TG vẫn ko nt lại thì sao a nhỉ.

13. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

5 ngày. Sau đó gọi điện rủ đi chơi tối đa 2 lần mà thấy TG từ chối hoặc không hồi âm thì thôi luôn, ca này bỏ, ngừng mọi liên lạc tán em khác. Đa dạng hóa mục tiêu lên đừng lụy tình 1 em, nhiều việc không như ý mình muốn phải biết buông bỏ mới trưởng thành được. thế nhé !

Kẻ_sống_nhạt thích bài này.
  14. beaman966

beaman966

Bác @nguoivodanh_ladykiller cho e hỏi chút về TH của em : em và TG này quen nhau vài tháng trước , hay nc đi chơi và đã xyz nhưng sau vì chút chuyện nên em bơ TG này , gần đây TG dùng zalo ảo rất chủ động nhắn tin nc , e có hỏi thẳng tên nhưng k nói chỉ nói người quen . K biết có cách nào để TG phải khai tên hay gặp mặt không ạ ? cảm ơn bác

15. anhlou

anhlou

@nguoivodanh_ladykiller tức lắm anh. Rủ tg nhậu xỉn, e cũng chỉ dừng đến màn cởi và xỉn quá ngủ luôn. Sáng dậy tg dậy, hét lớn, thì e đè ra xyz, sau đó tg nói e hư lắm và tát đau vl. Rồi đặt xe về. Vậy là ý j anh?

16. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

TG dùng zalo ảo chủ động nhắn tin nhiệt tình với em như vậy cho thấy nó còn thích em. Vậy câu hỏi đúng bây giờ là em còn tình cảm với TG này không? Nếu em còn tình cảm thì thiếu gì cách khi TG đã bật đèn xanh, động não đi. Còn không thích thì mặc kệ nó quan tâm làm gì con rảnh :D

17. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tát thì lại đè ra hôn tiếp, cao hứng có thể xyz thêm cái nữa, không cho gái về luôn chứ sao {big_smile}. Đã mang tiếng "hư" thì phải "hư" cho tới bến luôn {brick}

18. beaman966

beaman966

E định nt bảo có biết quán lẩu ngon r rủ Tg đi ăn , chỉ sợ Tg ngại k dám gặp

19. Huy huỳnh

Huy huỳnh

TG của em hiện tại hay giận lẫy ( giận là bơ và lơ, gọi ko nghe máy nt ko rep ). Và giận 2 lần kiểu 1 câu ko hợp hay lỡ nói đánh giá ko tốt về Tg là Tg giận như v. Theo a bây giờ E phải làm như thế nào .

20. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nếu mãn tính rồi thì dù có cưới được cũng chả bền hoặc cuộc sống hôn nhân căng thẳng chứ chẳng vui vẻ gì. Ca này TG làm gì kệ cha nó, lúc hẹn ôm-hôn-xxx xong biến mất thôi (coi TG như nhân tình qua đường, xong việc ai về nhà nấy không có trách nhiệm gì với nhau cả) ==> Loại này nói nhiều với nó dễ bị bắt bẻ giận hờn thì khó chia sẻ được, khó sống đấy. Sau này TG thay đổi tích cực hơn thì tính sau!

Chỉnh sửa cuối: 15/10/20