Đang tải...

Tư Vấn Tôi đã trở lại tiếp tục giúp anh em THỰC CHIẾN cưa gái thành công!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 13/6/20.

1. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

cái này tùy quan điểm mỗi người thôi. Riêng tôi không thích bị mai mối, người tôi yêu tự tôi tìm. Ngoài 2 cái gameshow bạn nói thì có mục hẹn hò trên báo Vnexpress và nhiều trang mạng khác đấy nếu xung quanh ông không có đối tượng nào ông có thể cân nhắc (tham gia cho có trải nghiệm cũng chẳng mất gì biết đâu lại được tri kỉ, ko được thì thôi)

Chỉnh sửa cuối: 25/10/20
    Đeptraiqua and Full HD like this.
  2. Beyourself

Beyourself

Để e hỏi nhé, lên đấy ok a có thể được một cô e để hẹn hò.Vậy thì, a có tự tin rằng a có thể cuốn hút và duy trì mqh ấy ko khi a nền móng a chưa vững vàng?

Full HD thích bài này.
  3. Beyourself

Beyourself

Bạn đừng có nhìn vào cái cách và tình yêu bạn dành cho cô ấy như thế nào, mà hãy nhìn vào cái "cách cô ấy rời bỏ bạn" như thế nào sẽ bớt đau và quên nhanh hơn đấy :). Chúng ta ở đây nên nghĩ theo hướng đi tìm người phù hợp chứ ko phải tìm người để yêu cho đỡ cô đơn :)

4. thichvivy05

thichvivy05

Dạ vâng anh @nguoivodanh_ladykiller, em nói vậy vì em thấy bạn của chúng ta còn rất muốn chinh phục lại TG kia thêm 1 lần nữa. Phải nói lạc quan chứ haha
    Thực tế thì việc fail trong mắt gái trong giai đoạn ban đầu của việc chinh phục thì đã rất khó thay đổi lại cục diện, vì phụ nữ dễ đóng khung hình ảnh thằng tán nó từ những ấn tượng đầu tiên.

Beyourself thích bài này.
  5. Drak

Drak

Đúng như dự đoán, sau khi xxx và ngủ lại nhà gái ở date 4 (xxx tốt và cả 2 có cả đêm mất ngủ) thì mấy hôm nay gái tỏ vẻ lạnh lùng, hẹn gặp thì bảo bận và ít liên lạc (chắc kiểu làm giá). Cũng trùng khớp với như trc hay chia sẽ với mình là tính khí thất thường lúc nóng lúc lạnh, lúc nhiệt tình lúc ngó lơ. Giống như lần đầu gặp ở nhà xong về cũng kiểu bơ bơ mình, mất tích ít liên lạc. Trường hợp này thì nên làm tiếp như thế nào hả b @nguoivodanh_ladykiller . K nhẽ xxx rồi mà rủ đi chơi 3 lần k đc thì ngưng liên lạc luôn à??

6. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

hahaha chứng tỏ Mindset chưa vững đâu, còn vài lỗ hổng đấy.

Cần ghi nhớ 2 điều: một là ông đã xxx rồi, sướng rồi. Hai là cả 2 chưa ai thổ lộ với nhau là người yêu chính thức hay không (đồng nghĩa ông vẫn có quyền đi thả thính em khác nếu muốn, gái sợ mất ông thì phải chủ động giữ ông lại còn không thì có thể mất thật). Vậy thì việc gì ông phải xoắn lên??? Chính gái mới là người phải xoắn còn ông cứ tung tăng, thoải mái tập trung cho công việc, đam mê riêng thôi vì ông có mất cái gì đâu, đang vị thế cửa trên sao lại tự dìm mình xuống cửa dưới ==> bây giờ ông cứ việc im lặng, và đừng quan tâm đến gái. Đến đây rồi cứ thuận theo tự nhiên cái gì đến sẽ đến. Gái chủ động nhắn tin thì ông set date đi chơi tiếp, còn không thì lấy tĩnh chế động. Hiểu chứ???

7. Full HD

Full HD

Đọc xong 2 topic và qua nhiều lần thất bại rồi nên sự tự tin của tui lên cao ngất ngưỡng bạn nhé {big_smile}. Còn thành công hay không thì thời gian sẽ trả lời {byebye}

Beyourself thích bài này.
  8. Drak

Drak

Ok, tui hiểu r. Tui đâu có xoắn j đâu. Chỉ là hỏi trc các tình huống để xử lý cho phù hợp và update tình hình cho các ae khác có gặp phải nắm bắt để có thêm kn. Gái phản ứng như vậy là y chang những j tui đã đoán trc, chỉ là chưa có đến mức đề nghị fwv hay j thôi. Tks ông

Chỉnh sửa cuối: 26/10/20
    nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

toanqt, Full HD and tunghvthb like this.
  10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

anh em vào nhóm nếu là người trên này thì inbox trên Facebook cá nhân cho tôi biết nhé (những thành viên trên này luôn được đặc cách)

Đeptraiqua and Full HD like this.
  11. tunghvthb

tunghvthb

Có lẽ là kết thúc rồi bác ạ, sau gần 2 tuần im lặng thì gái chủ động gặp và bảo muốn dừng lại, ở mức bạn bè, gái nói cả 2 còn trẻ con nên không thể đi xa hơn đc (nhưng vẫn cho nắm tay), trên đường về tôi có lấy tay gái cho vào túi áo cho ấm thì gái có nói kiểu như cần phải có mối quan hệ nghiêm túc hơn (nhưng vẫn để tay trong túi 1 lúc). Lỗi của tôi trong chuyện này có lẽ là do không chủ động về việc nhắn tin sau đó, gái cũng trách vì sao để lâu thế các thứ...

12. Thai

Thai

hi em muốn vào thì inbox facebook ạ. Cho em hỏi b tên gì được không ạ do e không biết nick Fb b.
    e cảm ơn nhiều ạ.

13. Corleone_AM

Corleone_AM

Lâu lắm không cập nhật tình hình,

Cảm ơn ông @nguoivodanh_ladykiller ,
    tôi với TG giờ yêu nhau được hơn tháng rồi :D

Cuối cùng cũng khiến TG phải thốt ra câu "em muốn làm nya". Đúng là không cần phải tỏ tình làm gì, cứ làm tốt rồi để mọi thứ tự nhiên thôi, việc gì đến sẽ đến.

Quay trở lại với hiện tại, tôi đang cảm thấy TG dạo này không nhiệt tình như trước.
    - Không chủ động bắt chuyện.
    - Lúc nói cũng không còn nhiệt tình, sôi nổi.
    - Trả lời lại tin nhắn chậm, thậm chí seen nhưng rep lại rất lâu, kiểu không có hứng rep (trước thấy phát nhắn lại luôn)
    - Dỗi những chuyện nhỏ.
    - Hơi lạnh nhạt.

Tuy là những dấu hiệu như vậy nhưng nói chuyện vẫn rất ngoan và lễ phép. "Dạ, vâng, ạ" đầy đủ.

Nói đi cũng nói lại, thời gian này tôi đang không tốt lắm:
    - Mới ốm dậy (vừa nằm viện hơn chục ngày) nên không đi chơi nhiều với TG
    - Mấy vụ kỷ niệm 1 tháng hay 20/10 thì rơi đúng vào lúc t bị ốm nên không tổ chức gì. Hẹn sau khi khỏi ốm làm bù.
    - Tôi đang trong giai đoạn đầu của sự nghiệp nên vấn đề tài chính chưa ổn định.

Tuy nó mới chỉ chớm thời gian gần đây, chứ không phải lâu nhưng cũng nên phòng ngừa trước.

>>>>>> Tôi đang tính là sang nhà TG chơi và nói chuyện luôn, một là lâu ngày cũng không gặp, hai là tôi nghĩ nếu giữa 2 người có vấn đề thì giải quyết ngay chứ không để lâu. Vẫn theo hướng là tìm cách giải quyết để tốt hơn.

Còn tệ nhất là không tiếp tục được nữa thì buông thôi.

Ông thấy sao? @nguoivodanh_ladykiller

Chỉnh sửa cuối: 5/11/20
    học tán gái and Drak like this.
  14. học tán gái

học tán gái

Tôi k biết chứ tôi rút kinh nghiệm từ bản thân ra
    Nếu thấy có vấn đề giữa hai bên hoặc cãi vã nhau bất đồng quan điểm thì phải giải quyết luôn trong 1 ngày chứ k để dây dưa ra lâu giải quyết xog là xog mọi thứ nó sẽ dễ dàng hơn và tình cảm sẽ bền lâu hơn

tunghvthb thích bài này.
  15. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tôi đây dạo này chuyển địa bàn hoạt động chứ trên này giờ vắng vẻ quá. Ca của ông dễ giải quyết thôi: bản chất là ông vẫn còn cái Niceguys cố hữu nên thường xuyên bị gái lật kèo, mối quan hệ cứ bị "gặp vấn đề" giống @Drak vậy.

-Đầu tiên khi gái tỏ tình trước thì ông trả lời như thế nào để vừa vui vẻ vừa thể hiện là ông chả quan tâm lắm. Ví dụ:

Gái: "em muốn làm người yêu anh"
    Trai giả vờ chọc gái: "người yêu a thì nhiều còn người a yêu thì a chưa tìm thấy, chúng mình là FWB thôi, yêu đương gì tầm này nhà bao việc + cười" ==> phải trả lời kiểu thế này vì gái ông đã có cái vết là bướng, dễ mất hứng sẵn rồi nên mình càng phải cứng chứ không phải thấy gái nói vậy mừng lắm và đồng ý ngay. Nói xong vẫn làm những hành động tình cảm như quay qua vỗ mông nó chẳng hạn,... Đàn ông cứ phải thế gái mới nể và mãi chạy theo ông đặc biệt mấy em kiểu bướng bướng thế này.

- Cái vấn đề hiện tại gái tự nhiên lạnh lùng dễ hiểu thôi vì ông bộc lộ bản chất Niceguys nên nó dần chán chứ sao nữa. Cụ thể nhé: lẽ ra khi ông bệnh 10 ngày chính gái trong vai trò người yêu phải chăm sóc ông nhiều nhất mới đúng nếu nó thực sự coi trọng ông (chăm sóc còn nhiều hơn người nhà) vì hồi đó tôi bệnh bồ cũ tôi qua chăm sóc cả tuần lo cơm nước các kiểu (vậy mới đúng là 2 người yêu nhau). Lý do gái không chủ động chăm sóc ông và lạnh nhạt gần đây chính vì những suy nghĩ của ông kiểu thế này: ngày kỉ niệm 1 tháng yêu nhau, 20/10 phải tổ chức cái gì đó và lỡ không tổ chức được cho gái thì phải bù sau ==> suy nghĩ này là cực kì sai. Vì phụ nữ thường là giống loài của cảm xúc nên họ thường đề cao những ngày lễ kỉ niệm còn đàn ông thì ngược lại thường lạnh lùng, vô tâm nên hay quên luôn (tôi toàn quên cả ngày cưới, vợ toàn phải nhắc rồi năn nỉ tôi tổ chức đấy, đàn ông phải thế gái mới chạy theo chứ, kể cả ông nhớ cũng giả vờ quên kiểu ANH KHÔNG QUAN TÂM ANH CÒN MÃI LO SỰ NGHIỆP). Ở đây ông không cố tình quên mà do ông bị bệnh nên lẽ ra gái phải là người thông cảm và nói với ông "thôi, anh bệnh lo nghỉ ngơi, mấy ngày lễ đấy chỉ là hình thức tháng sau làm cũng được" chứ không phải ông đã bệnh nằm viện lại còn áy náy vì không tổ chức được cho em ấy ==> ÔNG NHU NHƯỢC QUÁ !

Ông vào đường link này kết bạn với tôi Nguyễn Xuân Quý nhé: https://www.facebook.com/groups/668589430457767

Beyourself and Drak like this.
  16. kazul

kazul

Em đang có vấn đề cần bác tư vấn giúp: BỊ GÁI GIẬN DO QUÊN ĐÓN, LẠNH NHẠT DO NÀI NỈ XIN LỖI
    - Em quen TG qua Tinder (9x đời giữa), nói chuyện được 2 hôm thì set kèo đi trà chanh nói chuyện, cảm thấy hợp nhau và nói khá nhiều, khi về thì em chủ động đội và cài quai mũ -> trên đường về gái chủ động ôm eo và hôn nhẹ.
    - Buổi 2: TG làm về muộn em mua trà chanh đợi ở gần chỗ làm (góc vắng), rồi gái ra có nói chuyện và hôn sâu, bóp mông v* các thứ TG k k phản kháng, còn liếm tai em nữa (nứng vc {amazed})
    - Buổi 3: Có hẹn đi chơi sớm, TG mặc váy, xịt nước hoa, đeo kính áp tròng (TG cận, thường đeo kính), đi chơi ngồi cạnh nắm tay nhau kể các chuyện, cho xem video ngày xưa trên đt của TG, xong rồi em đưa lòng vòng rồi về nhà, dừng 1 góc ôm hôn tiếp, hnay mạnh dạn luồn tay vào váy thì thấy TG mặt loại lọt khe. Hôn nhau nứng quá con ciu làm mờ lý trí em có mắc lỗi nói là "anh thích em" (nói xong về mới thấy mình ngu vl), gái bảo "em còn thích em nữa là" xong ôm nhau tí rồi ai về nhà đó. Tối vẫn nhắn tin nói chuyện như thường.
    - Mấy hôm sau gái ốm nên k hẹn đi chơi được, rồi gái có việc về quê thì em có chở ra bến và hôn tạm biệt.
    Nội dung chính: Đến hôm ra thì em có hẹn là để anh đón, mà đen cái khu nhà em sóng kém gọi nó k lên chuông mà chỉ hiện gọi nhỡ, gái tự bắt xe về gọi mess thì em bật dậy luôn thì TG bảo
    "anh còn ngủ hả"
    "anh dậy rồi"
    "em về rồi"

Xong cúp máy, lúc đấy còn đang lơ mơ thì thấy 3 cuộc gọi nhỡ từ 12' trước mới biết là phen này ăn l rồi {beat_plaster}
    =>Em gọi lại không nghe, nt seen, đến tầm trưa thì thấy gái unmatch tinder, unfl insta (TG chủ yếu toàn đăng lên insta) còn lại mỗi cái FB đến em cứu vớt
    =>Nhắn tin xin lỗi, rồi gạ đi ăn trưa đền bù, tối nt xin lỗi tiếp TG cũng chỉ nói không, em bảo em đợi thì TG "không, em k ra đâu, a có đợi đến mai cũng k ra" Thế là đi về, vẫn nt chúc nn, chào buổi sáng, tầm chiều chiều nt xin lỗi, cho anh cơ hội sửa sai nhé (đoạn này em luỵ quá), vẫn seen. Tối em lại nt hẹn ra gặp thì cũng vẫn "không" gọi điện k nghe. Ngày nào em cũng nt xin lỗi (4 ngày) đến ngày 5 em đợi TG khoá cửa r đến thì bảo cho anh gặp 1 chút thôi, TG vẫn bảo "không", anh đi về đi, em tắt điện khoá cửa.

Giờ em chuyển sang chế độ bơ, không nt, không gọi. Dự tính khoảng 2 ngày rồi lại gọi điện xin lỗi hoặc hẹn gặp đi chơi coi như chưa có gì xảy ra.
    - Tự đánh giá: nice guy, ngu, mắc vài lỗi cơ bản khi để lộ tình cảm, nài nỉ, thiếu độ cứng. Mà bản thân em là người giữ chữ tín nên đã hẹn mà làm không được thành ra thấy khó chịu với bản thân và nôn nóng muốn giải quyết vấn đề dẫn đến sai lầm nối tiếp.
    - Về TG:
    1. là TG chỉ muốn tìm người giải toả nhu cầu, em gặp vài lỗi nên giờ hết hứng thú, TG bảo gần đây có gặp 1 người gia thế ổn định rồi bảo em chỉ muốn A mà người ta lại muốn B (lập gia đình)
    2. là TG đang muốn thử thách xem có kiên trì được k (có kể là từng giận nyc 1 tuần liền)
    3. là em toạch mệ rồi :((

Theo bác thì 2 hôm sau nếu hẹn mà TG k phản hồi, k chịu gặp thì nên làm như nào tiếp, hay phải đợi 4-5 hôm
    *Hiện tại em cũng k đặt nặng vấn đề yêu đương, chỉ là muốn có 1 cô gái ở bên để tâm sự và chia sẻ, thấy TG là người hợp với mình thời điểm này
    Hay có phương án giải quyết nào tư vấn giúp em với, mới chia tay mối tình 1 năm rưỡi mà gặp cô gái hợp gu lại để tuột mất thế này thấy tiếc {adore}, văn vở lủng củng nên có gì bác cứ bảo em bổ sung nhé. @nguoivodanh_ladykiller

17. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

cái đoạn này : "*Hiện tại em cũng k đặt nặng vấn đề yêu đương, chỉ là muốn có 1 cô gái ở bên để tâm sự và chia sẻ, thấy TG là người hợp với mình thời điểm này. Hay có phương án giải quyết nào tư vấn giúp em với, mới chia tay mối tình 1 năm rưỡi mà gặp cô gái hợp gu lại để tuột mất thế này thấy tiếc"
    ==> nếu muốn tìm gái để giải quyết sinh lý như cách gái đối xử với em thì gái này rất phù hợp còn như em nói tìm người tâm sự và chia sẻ thì gái này không phù hợp nhé. Đừng ảo tưởng "gặp được cô gái hợp gu" nghe hài lắm, nói thẳng gặp được gái này dễ dãi cho bóp đít bóp zú nên chú em sướng kiểu giống mấy ông trai mới lớn được gái cho thọc vào lỗ thì nghiện, thế thôi chứ đừng văn vở ngôn tình, anh mệt! Em này nó cũng cáo già rồi, bữa thứ 2 đang nứng lẽ ra phải chở vào nhà nghỉ làm nháy thì lại về luôn làm mất cả hứng. Em này thuộc kiểu dễ dãi thì quen chơi sẽ rất vui chứ xác định nghiêm túc thì đừng dây vào.

Anh giờ hoạt động trên Facebook nhiều hơn. Em vào đường link này kết bạn với anh, Nguyễn Xuân Quý nhé: https://www.facebook.com/groups/668589430457767

Beyourself and kazul like this.
  18. kazul

kazul

Em vào group rồi bác nhé, cũng biết mình sai và còn thiếu sót nhiều, rút kinh nghiệm cho những lần sau.
    Theo bác thì giờ gái giận và bơ thì mấy ngày rồi có cứu vãn được nữa không hay phải như nào ạ.

19. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

inbox cho anh. Nguyễn Xuân Quý

Đeptraiqua thích bài này.
  20. học tán gái

học tán gái

Có thể tư vấn trên đây dc ko anh để ae xem để rút kinh nghiệm luôn với ạ :(