Đang tải...

Tư Vấn Tôi đã trở lại tiếp tục giúp anh em THỰC CHIẾN cưa gái thành công!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 13/6/20.

1. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nhắn thế này: "mình là bạn bè tốt của nhau có gì mà bơ với ko bơ, anh đang bận đi chơi với bạn gái nói chuyện với em sau :D ". Xong rồi nó nhắn lại kệ nó, cứ bơ tiếp

Drak thích bài này.
  2. Neomini

Neomini

@nguoivodanh_ladykiller Khi yêu có những lúc t nói trước dẫn gái ra mắt bạn bè hoặc ngày ra trường của tui mà gái toàn nói bận, lúc đó t nên xử lý sao, nghe lý do là t thấy khó tin rồi.

3. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

đơn giản vì nó chưa muốn xác định với ông nên cố tình tránh né những cuộc gặp thân mật, lễ tốt nghiệp ra trường chụp hình để kỉ niệm sau này có thể đăng lên công khai nó tránh né cũng cùng 1 lí do. Có thể TG cô đơn nên đến với ông thôi chứ nó chưa thực sự kết ông, nó không muốn công khai là để tạo đường lui cho nó.

Cách xử lý: hành động cũng giống như đối với 1 TG chưa có tình cảm với ông thôi ==> tiếp tục gia tăng hấp dẫn, thử thách, hòa hợp, không vồ vập, tiến 2 bước lại lùi 1 bước.

học tán gái thích bài này.
  4. minhbuonlam

minhbuonlam

Hôm nay quay lại để cám ơn bác @nguoivodanh_ladykiller đây kakak
    tôi và em giờ đã là 1 cặp rồi
    yêu đương thắm thiết nồng thắm ngày nào cũng vẫn cứ là rảnh là phải alo gọi điện nhắn tin nhớ nhung nhau suốt :))
    Tự dưng tìm đc cô gái hợp tuổi xinh đẹp công việc ổn định học thức và quan trọng là yêu mình nhiều đến thế.
    Cám ơn bác nhé heheeh happy quá.
    Con gái 1 khi đã yêu mình thật lòng đúng là sẽ thay đổi hoàn toàn, :( miễn sao vì làm mình vui và được gần nhau.
    Bác tư vấn thêm cho anh em cách gìn giữ mối quan hệ thôi <3 để luôn hạnh phúc k chán nhau nhá

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Cảm ơn chia sẻ của bạn, kết quả này chính là những gì tôi mong đợi khi giúp anh em. Tiếp tục giữ vững phong độ, bản lĩnh thì mối quan hệ sẽ bền ==> gái luôn phải chạy theo ông thay vì ông phải chạy theo gái !
    Cách duy trì mối quan hệ trong topic này đã có nói rồi (đọc lại sẽ thấy). Nhớ: gọi điện nhắn tin nói yêu đương thắm thiết nên để cho con gái họ làm còn đàn ông chúng ta chỉ nên đón nhận, đàn ông thể hiện bằng hành động không phải thông qua lời nói sến sẩm.

Chỉnh sửa cuối: 9/7/20
    chamlachet thích bài này.
  6. tunghvthb

tunghvthb

bác @nguoivodanh_ladykiller cho tôi hỏi là rủ TG đi chơi TG bảo là ko có tâm trạng do đang sắp thi (mà tận 20/7 mới thi), nhưng tôi bảo qua chỗ TG chơi thì lại đồng ý (TG ở ký túc, hay có người ở phòng) thì là sao bác ?.
    P/S: đã rủ đc TG đi chơi và qua phòng TG chơi vài lần,(có lần TG ốm mua thuốc, sữa qua phòng), có giúp đỡ TG một vài việc (chưa đòi hỏi gì, lần này đòi hỏi thì TG cáo ko muốn đi). Đụng chạm thì mới nắm tay, ôm eo, để tay lên đùi, xoa lưng (do TG mặc áo 2 dây nên hở 1 ít phần lưng).

7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

chỗ bôi đậm: là do TG chưa kết ông tới mức bỏ việc ôn bài qua 1 bên mà đi với ông chứ sao, gái mà kết rồi thì dù buổi chiều thi buổi sáng nó vẫn ra gặp ông.

Bây giờ thế này: cứ qua ktx TG chơi, vẫn nắm tay bình thường, hôm nào không có người thì mạnh dạn hôn luôn đi. Ông nên đọc kĩ lại topic này cũng như topic dưới chữ kí trước khi mắc sai lầm (đừng đợi đến khi mắc sai lầm lên đây kêu cứu không ai chữa cháy được đâu).

Nói chung gái chưa kết ông thì phải làm cho nó kết ==> gia tăng tính hấp dẫn, thu hút, thử thách, hòa hợp, không vồ vập, làm như những gì tôi đã tư vấn trong 2 topic. Chúc may mắn

chamlachet and tunghvthb like this.
  8. duc.hoang

duc.hoang

Em chào anh ạ. Sau khi theo dõi tất cả bài viết của anh trên diễn đàn, em từ 1 thằng nice guy trở thành 1 người đàn ông có nhiều bạn nữ thích. Em có 1 case cần anh giúp ạ.
    Background: bạn này là fan trên livestream hát của em. Sau 1 thời gian thì bạn ý chủ động hẹn gặp mặt em. Mọi chuyện đều diễn ra tốt đẹp, bọn em đã có 4 cuộc hẹn trong vòng 3 tuần, cũng có ra mắt bạn bè của 2 đứa. Em thì cũng thích bạn ý, tuy nhiên vì còn 1 mối khác nữa nên em cũng chưa xác định tiến đến với mối nào, nên em chỉ giữ mqh ở mức lưng chừng. Cách đây mấy hôm, em có lỡ trêu bạn ý sao ko quay lại với ny cũ(em ngu vl) làm bạn ý tổn thương nên có dỗi em( nhắn tin ko rep nhưng vẫn chui vào live nghe em hát + xàm lìn, rồi còn nhắn tin kể lể với bạn em, vkl). Em thì cảm thấy em ý chỉ kiểu dỗi vặt, nên cũng ko xin lỗi năn nỉ ỉ ôi làm gì. Ai ngờ nó inbox em như thế này (anh đọc giúp em phần đính kèm ạ). Con bé này sn 99 rồi nhưng là tiểu thư nên cái tính nó như thế đấy ạ. Lúc đấy em cũng nói luôn tình cảm của em cho nó, muốn nâng tầm mqh mà nó cứ khăng khăng là ko hợp các kiểu. Đoạn cuối em buồn ngủ quá (3h sáng còn nhắn @@) nên ừ luôn cho xong để hôm nay lên hỏi anh rồi tính tiếp.
    Action needed: đúng là con cá mất là con cá to, giờ em thấy hối hận khi đối xử hơi tệ với em ý. Anh có thể chỉ giúp em sắp tới em nên làm gì ko ạ. Em nghĩ sẽ quyết định chọn em này. Nhưng mà em ý vừa ra Bắc cỡ 1 tháng nữa mới về (nếu dỗ được thì kiểu gì nó cũng mò về sớm hơn) nên ko hẹn hò đi chơi được nữa. Ngàn lần cảm ơn anh ạ.

Các file đính kèm:

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Phân tích sơ bộ tình huống: ngay từ đầu em đã có lợi thế cửa trên vì TG là fan của em và chủ động với em khá nhiều. Em nên tiếp tục phát huy cái vị thế đó thay vì vô tình bị dính vào bẫy thối của TG (tình huống gái dỗi làm bộc lộ bản chất Niceguy cố hữu của em). Lẽ ra khi tâm trạng gái không vui và gái nhắn dài dòng như vậy thì em chỉ cần nhắn 1 tin thế này: "anh thấy hiện tại em chưa bình tĩnh, em nghỉ ngơi sớm đi để lúc bình tâm lại 2 đứa mình sẽ nói chuyện" ==> sau đó ngừng liên lạc, đang làm thì làm tiếp, đang ngủ thì ngủ tiếp,đang chơi game thì chơi game tiếp. Việc em thổ lộ tình cảm của mình vô tình đã dính bẫy thối của gái (tụi con gái chỉ chờ có thế để lật kèo).

Tình hình bây giờ hơi khó gỡ (nhưng vẫn gỡ được), chính vì thế anh thường khuyên các bạn tránh mắc sai lầm vì khi mắc sai lầm rất khó chữa cháy, thổ lộ tình cảm = tỏ tình là 1 trong những lỗi nghiêm trọng nhất khi cưa gái.

*Giờ cách giải quyết thế này: cứ đợi tầm 3-4 ngày nữa alo cho TG nói chuyện thản nhiên như chưa có chuyện gì xảy ra. Hỏi thăm gái vài câu rồi nói "mấy nay a bận quá không có thời gian gọi cho e, chắc là em cũng bận vui chơi ở quê sướng quá còn gì, hôm bữa a đi ăn ở quán abc cô A hỏi sao hôm nay không thấy em đi chung" ==> tóm lại cứ tám chuyện vui vẻ như mọi khi đừng đả động gì đến chuyện giận dỗi. Nếu gái cố tình nhắc lại chuyện cũ thì nói: "chuyện gì đã qua thì cho qua, anh đang có tin vui nên hôm nay không muốn nhắc lại chuyện cũ, chừng nào em về anh kể cho em nghe, à mà về quê nhớ mua quà cho anh đấy nhé" ==> nếu gái đòi nghe kể liền cũng không kể mục đích là dẫn dụ gái sớm trở về nếu muốn được nghe em kể chuyện.
    Gặp TG nào cứng nói lại kiểu "anh là gì mà đòi em mua quà cho anh" thì trả lời "em đừng trẻ con như thế, 2 đứa mình vẫn là bạn bè tốt của nhau chứ sao :D "

==> khi em chủ động alo nói chuyện hỏi thăm TG như vậy là đủ cho thấy thiện chí của em muốn làm lành với gái rồi nên không cần phải xin lỗi sướt mướt hay gì cả. Mà nhớ là phải chờ 3-4 ngày mới gọi và trước đó ngừng mọi liên lạc để TG bình tâm lại đã.

P/s: anh thích tính cách của cô gái này rồi đấy (giống bồ cũ của anh cách đây nhiều năm :D). Chúc em thành công {band}

anhlou, Corleone_AM and chamlachet like this.
  10. chamlachet

chamlachet

bác @nguoivodanh_ladykiller cho em hỏi là trong giai đoạn hấp dẫn khi nói chuyện hay nhắn tin với TG thì mình nên nói về những chủ đề nào nhỉ? Bản thân e khả năng gợi chuyện + dẫn dắt cũng còn chưa tốt mà gặp ngay TG còn nhạt hơn cả mình, nhiều lúc thấy nản nản bác ạ :D

Các file đính kèm:

11. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

anh thấy TG không nhạt mà chính em mới nhạt. Em nhắn cho TG đặt câu hỏi nhiều quá chắc chưa đọc những gì anh hướng dẫn. Nếu đã biết nhau rồi thì hẹn gặp trực tiếp đi để nâng tầm mối quan hệ lên.

Chủ đề nên nói là bất kì chủ đề nào (gợi mở chủ đề cho gái nói, nên nói về bản thân TG cho TG tâm sự chia sẻ càng nhiều càng tốt, tìm trước nhiều chủ đề trước buổi hẹn). Chủ đề không nên nói: chính trị, án mạng, pháp luật, nói quá nhiều về bản thân là không nên.

anhlou and chamlachet like this.
  12. Tuấn1913

Tuấn1913

Hello bác e có ca này ạ. Mong bác cho ý kiến ạ.
    E và gái từng yêu nhau gần 3 năm. Nhưng đến 1 năm cuối mqh rất nhạt gái bắt đầu bơ e, thờ ơ e...
    Cuối cùng 1 ngày gái quyết định chia tay, níu thế nào cũng ko đc.
    E thì đúng kiểu nice guys đội gái lên đầu, có gì cũng hy sinh cho gái, rồi đòi hỏi gái quan tâm này nọ...
    Gái thì lại quan hệ rộng nhưng tính khá ham chơi, đôi khi vô tâm...
    Say 1 tháng im lặng, gái nch lại vs e bth nhưng ko đồng ý yêu lại. Gái bảo muốn tự do ko muốn bị em gò bó nữa... Gái hẹn e là chờ gái r tầm 1 năm 2 đứa cưới???
    Tuy nhiên, e lại ko muốn mqh kiểu mập mờ đó nên cứ 1 time ngắn lại đòi quay lại và bị từ chối...
    4 tháng qua thì e nản hẳn rất ít nhắn tin và cũng chẳng biết làm gì nữa. Gái đúng kiểu ko muốn mất e nhưng ko muốn gắn bó vs e. Muốn chơi đã vì có nhiều mqh nếu yêu e sẽ mất.
    Theo bác, mqh này nên xử lý sao ạ? Nên cố đấm ăn xôi hay là dừng ạ?

13. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Ca của em anh đã tư vấn nhiều rồi. Em chỉ cần đọc thật kĩ topic dưới chữ kí của anh và topic này thì sẽ tìm được hướng giải quyết. Vì khá dài nên anh không muốn nhắc đi nhắc lại, em cứ đọc kĩ từ từ sẽ thấy những trường hợp giống em và sẽ có cách giải quyết

Sơ bộ tình huống thì anh thấy TG không muốn mất đi 1 thằng osin yêu nó hết lòng nên cố tình để mối quan hệ mập mờ để dễ bề giăng lưới mấy thằng khác. Nếu sau 1-2 năm nó không tìm được thằng nào ngon hơn em thì sẽ chọn em làm bến đỗ an toàn như ban ơn cho em, thương hại em chứ thực lòng nó không yêu em, cũng không nghĩ cho em mà chỉ nghĩ cho bản thân nó ==> nguyên nhân sâu xa thì do em Nice guy quá nên nó chán. Muốn lật kèo thì em phải đọc lại những gì anh đã tư vấn cho người khác rồi tự rút ra bài học cho mình (đừng lười)

anhlou, chamlachet and Tuấn1913 like this.
  14. Tuấn1913

Tuấn1913

Cảm ơn đại ca. E đang đọc r

15. Corleone_AM

Corleone_AM

Sau hôm thứ 2 đến nhà TG chơi thì t không nhắn tin hay gọi điện gì cho TG mà tập trung vào việc của mình. Thì đến tối hôm qua (thứ 7), 7 rưỡi thì TG có gọi nhỡ cho t, đến tận 9-10h t mới thấy có cuộc gọi nhỡ nên định để sáng mai gọi lại sau (vì xem story trên ins, face thì em đang post ảnh đi tập với ăn tối nên t tưởng em đang khỏe).

Thì đến sáng nay em nhắn lại cho t cái tin này:
    "A có biết là hqua e sốt sm k, e nt lại thì a k rep đến tận bâyh:) a xem lời nói và hđộng của mình có khớp nhau k, e quá thất vọng về a N ạ. a km liên lạc hay như nào cx nên nói ch rõ ràng 1 lần, thôi từ h cta k còn liên quan gì đến nhau nữa cho đỡ mệt a ạ, a sẽ k phải nhìn thấy e hay tn của e nữa đâu."

Hôm cuối ngày thứ 2, và trưa ngày thứ 3 t có nhắn 1 tin nhưng thấy em seen không rep + rep lâu quá nên khi em rep t cũng không trả lời luôn (sau đấy không có liên lạc nhắn tin gọi điện gì cả, định khi nào rủ đi chơi thì t liên lạc). Còn bảo lời nói và hành động không khớp nhau thì do trước đấy t có bảo là sẽ không làm đau khổ TG (lúc mắc lỗi tỏ tình) nên giờ bị TG nhắc lại. Giờ ins bị hủy theo dõi hết rồi (trước được vào mục bạn thân/ chỉ những ai thân mật mới có thể xem), còn face vẫn bình thường.

Giờ phải xử lý ntn ông? T có đọc bài trên của ông thì lúc TG giận hay không bình tĩnh thì nhắn: "anh thấy hiện tại em chưa bình tĩnh, em nghỉ ngơi sớm đi để lúc bình tâm lại 2 đứa mình sẽ nói chuyện".
    T đã nhắn em "anh thấy hiện tại em chưa bình tĩnh, sáng nay đi học nhưng đang mệt thì em nghỉ ngơi đi để lúc bình tâm lại 2 đứa mình sẽ nói chuyện"

Sau đó 3-4 ngày gọi hỏi thăm và hẹn gặp nhau à?

Cám ơn ông trước nhé.

Chỉnh sửa cuối: 12/7/20
  16. Drak

Drak

Update tình hình là thấy TG đang vui vẻ với ng khác, nên chắc next thôi nhé các bác.

17. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Chỗ bôi đậm màu xanh: ông chờ vài ngày cho gái bình tĩnh lại rồi alo hoặc nhắn tin cho TG đầu tiên hỏi thăm, rồi nói với TG thế này: "Chính em đã nói lời chia tay với anh và muốn mqh chuyển sang FWB mà đã chia tay chỉ còn làm bạn chịch thì cuộc đời ai người đấy tự lo, chỉ đến với nhau khi 2 bên cần chịch mới đúng ý nghĩa của từ FWB, rõ ràng anh chỉ làm theo đúng những gì em muốn trong mối quan hệ này, vậy sao em lại trách anh :D". Sau đó nếu TG vẫn dỗi thì cứ để cho nó dỗi thêm vài ngày để nó tự nhận ra lỗi sai của nó, rồi mới gọi điện rủ đi chơi nói thế này: "anh muốn dắt em tới chỗ này sẽ làm cho tâm trạng em thoải mái hơn nhiều". Nếu TG vẫn cố chấp thì cho next đi, chiều nó riết nó làm cao sau này nếu cưới về cũng chẳng vui vẻ gì đâu.

Ông đừng dễ bị dao động tâm lí bởi những lời nói của TG này vì trước đó chính TG đề nghị chia tay và chuyển mối quan hệ sang FWB ==> Theo định nghĩa chính xác khi 2 bên đã chia tay thì cuộc đời ai người đấy lo, người kia không còn phải có trách nhiệm với người còn lại (ví dụ nếu tình cờ gặp TG té xe ngoài đường thì có thể giúp đưa vào bệnh viện nhưng đấy là cái tình giữa người với người chứ không phải trách nhiệm).

Rõ ràng TG này ngay từ đầu đã nhờn mặt với ông, ngủ với ông nhưng cố tình để mối quan hệ mập mờ không chính thức, đòi chia tay ==> TG đã làm cho ông tổn thương, TG đã không nghĩ cho cảm xúc của ông ==> có nghĩa là chính TG sai chứ ông chỉ làm theo những gì TG yêu cầu, ông không sai.

Chỉnh sửa cuối: 12/7/20
    anhlou and Corleone_AM like this.
  18. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ca của bạn ngay từ đầu tôi đã thấy rõ TG chỉ xếp bạn vào danh sách dự bị thôi, nếu trong quá trình TG đi tìm "trái chuối của đời mình" mà không thành công thì bạn mới có cửa. Nguyên nhân sâu xa cũng vì bạn chưa đủ ngon, chưa đủ hấp dẫn nên bị thằng khác cao tay hơn hớt tay trên cũng là đương nhiên ==> tiếp tục cải thiện bản thân tìm đối tượng mới chứ sao, đàn ông nắm được buông được, ko có gì phải thất vọng cả {boss}

Drak thích bài này.
  19. Drak

Drak

Ừa b, do lúc đầu quen nhau thì mình thấy e này ngoài cái đẹp ra thì k có gì khác, tính cách cũng k phù hợp nên mình cũng thấy k mặn mà nữa vs cũng chán nên làm đủ kiểu ctay. Mà xong cái đàn ông thì lại hay bị kiểu con cá mất là con cá to, sau lại thấy tiếc rồi thương nên mới thành ra tự dưng cửa dưới, chứ lúc đầu là mình chủ động ctay e ý. KQ này mình cũng lường trc rồi nên cũng k thất vọng lắm, buồn nhẹ thôi. Đg cbi date với e ngon hơn hẳn mà cách mình 15km lận xa quá lười đi hẳn =)) . Sắp tới hy vọng k lặp lại những sai lầm trên và chắc sẽ còn nhờ b giúp đỡ vs e mới nhiều. E này có cv tốt, xinh ngon hơn hẳn mà dạng công chúa quá, k biết sẽ ra sao đây, mong là có sự hỗ trợ của b kịp thời >.<

20. Drak

Drak

Mà đúng là bọn con gái thường có các bẫy thối các bác à. Lúc đấy mình thì bth, nhưng sau e nó cứ nói a chả quan tâm thương e gì v.v... Thế là dần dần mình bị cuốn vào những câu nói của nó. Mình bắt đầu quan tâm nhiều hơn, giúp đỡ vô điều kiện, đánh mất giá trị bản thân rồi tự nhiên thành cửa dưới lúc nào k biết. Đúng là lời nói của bọn con gái có sát thương cực cao cho các ông nice guy. H phải sửa gấp, mang cái đầu lạnh và mind set tốt thì mới k bị đau buồn vì mấy lời vu vơ của bọn con gái đc.

chamlachet and T-Flex like this.