Đang tải...

Chia Sẻ Tôi là kẻ mua vui cho đời. Anh em vào phân tích và chỉ ra chỗ thiếu sót của mình với nhé.

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Nhắn Tin, Gọi Điện, Facebook, Zalo Online' bắt đầu bởi OneForMan, 25/4/18.

1. OneForMan

OneForMan

Cũng lâu rồi ko nhắn tin làm quen với các bạn nữ trên mạng xã hội, đặc biệt ở đây là Zalo, vì mình đã từ bỏ thói quen này 3 năm nay, kể từ khi mình rời Sài Gòn. Hôm nay, mình cũng chỉ chợt nảy ra một ý nghĩ là áp dụng Mind Map vào nhắn tin Zalo thử, và có lẽ mình cũng may mắn khi gặp được một cô gái khá cởi mở. Cũng lâu rồi ko nhắn tin làm quen trên mạng xã hội nên sẽ không tránh khỏi vài lỗi sai. Tin nhắn còn dài nữa nhưng có lẽ chỉ thế này thôi là khá đủ để anh em cùng bàn luận. Anh em cứ nhận xét thẳng thắn, tự nhiên nhé. Nhận mọi gạch đá để xây biệt phủ. :)

Các file đính kèm:

Kích thước:
      314.2 KB
      Đọc:
      283
      Kích thước:
      292.5 KB
      Đọc:
      287
      Kích thước:
      295.8 KB
      Đọc:
      276
      Kích thước:
      297.1 KB
      Đọc:
      275
      Kích thước:
      288.6 KB
      Đọc:
      270
      Kích thước:
      294 KB
      Đọc:
      265
      Kích thước:
      310.6 KB
      Đọc:
      259
      Kích thước:
      286.6 KB
      Đọc:
      261
    Z3roXIII and Mandarin12 like this.
    Đang tải...
  2. spectre

spectre

Văn cũng nhiều, tôi thấy bạn đầu tư khá nhiều vào cuộc nói chuyện, cô gái thì đóng còn bạn thì mở, bạn nói nhiều nhưng cô ta chỉ trả lời qua loa hoặc dùng icon. Chưa đánh giá đc gì nhiều nếu bạn tiếp tục vài ngày xem thái độ cô gái ntn

chichisocute and OneForMan like this.
  3. Mr.K

Mr.K

bác nhắn thì hay rồi, nhưng đôi khi dẻo quá các nàng lại sợ đấy haha

OneForMan thích bài này.
  4. tranquoccuong611

tranquoccuong611

Sao mình cứ thấy nó sến quá cấp độ thông thường thế, cái này ra gặp mặt tiếp xúc may ra trêu nghe đỡ sến... nhắn trực tiếp thế này, mà máy tn đầu nữa, nghe cứ ghê ghê s á

OneForMan thích bài này.
  5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Từ trên trời rơi xuống- châu việt cường

OneForMan thích bài này.
  6. tranquoccuong611

tranquoccuong611

Sorry, mình là thành viên mới thiếu hiểu biết. Mới đọc sách xong thấy hoie hứng thú mới mò được tới đây. Tại mh thấy sách có ghi tới giai đoạn hòa hợp ở hẹn hò mới đâu tư kể chuyện như bạn ấy. Còn tiếp cận nhắn với người lạ ở những tin đầu khi cô ấy chưa mở cửa đã nhắn sến thế này, thì mình thấy nó cứ sao sao á... biết là đồng ý ko sai, nhưng theo mình là chưa tới lúc sến thế này được

OneForMan thích bài này.
  7. HuyNguyen

HuyNguyen

Tán gái phiên bản lời thoại phim Việt Nam À :v

OneForMan thích bài này.
  8. ManOx

ManOx

Cô nàng này ko cởi mở đâu @OneForMan do bác biết gợi chuyện thôi chứ không thì die ngay trong vòng 2 nốt nhạc rồi. Dù sao thì nội dung nhắn tin này thì nếu có cơ hội nói chuyện trực tiếp thì hợp hơn vì lúc đó thấy được cảm xúc của cô gái, chứ nhắn tin theo kiểu này mà dính đứa con gái nào lười lười thì chắc chỉ seen thôi. Cái này áp dụng được hoàn toàn với pickup trên zalo hoặc facebook :))) Bác chơi mạnh tay quá. Mặc dù không đủ trình độ để làm theo nhưng Like it {big_smile}. Hy vọng ra thêm nhiều series nữa

OneForMan thích bài này.
  9. Clintwood

Clintwood

tôi thấy ổn, bạn dẫn dắt tốt có điều ngôn từ hơi sáo ngữ và bạn phải cõng cô gái đi thay vì chỉ cần nắm tay đi dạo

OneForMan thích bài này.
  10. vscommando

vscommando

giữ vững phong độ thợ thả thính bác nhé!
    mình thấy phong độ bác ok đó không có gì phải lăn tăn
    tg kia cuộc sống quá chán, chả có nội dung gì nên nhạt
    bác cứ chịu khó dăm ba bữa là hẹn được thôi
    luyện kỹ năng quăng cần của mình thôi
    và chọn những tg cùng đẳng cấp với mình

OneForMan thích bài này.
  11. OneForMan

OneForMan

Thấy khá nhiều bạn nói rằng mình nói "sến" thì mình xin phép biện bạch như sau. :)
    Thứ nhất: Trên hết, đó là phong cách mình xây dựng cho bản thân, có muốn bỏ cũng không bỏ được. Tùy cô gái mà mình sẽ "sến" ở mức cô gái chấp nhận được.
    Thứ hai: Hãy để ý nick name của cô gái và cách nói chuyện bạn sẽ thấy cô gái này khá là "bay bổng", thế nên mình dùng cái "sến" của mình ở trường hợp này hoàn toàn phù hợp.
    Thứ ba: Cái "sến" này thực ra là vẻ bề ngoài, các bạn có thể thấy rằng mình đưa cô gái vào cái thế giới mà tự mình tạo ra, thế giới của riêng mình với cô gái, ở cái thế giới đó cô nàng là một cô ca sĩ với bản nhạc cuộc đời mình và có một căn phòng mà chỉ mình và cô gái biết, xuôi theo dòng câu chuyện của cô gái. Và cái mình cần cô gái nhớ là nhớ về thế giới của mình và cô gái ấy chứ không phải mấy câu chuyện phiếm giết thời gian.
    Thứ 4: Về phần cung cấp thông tin, nếu các bạn chú ý thì cô gái chưa biết một chút gì thông tin từ mình ngoài cái nick name. Nếu các bạn tinh ý thì sẽ thấy lượng thông tin cả 2 trao đổi là bằng nhau, vì thế nên sự tin tưởng của cô gái dành cho mình tăng lên khá nhiều, kết thúc cuộc nói chuyện hôm qua cô gái đã cảm ơn và chúc mình ngủ ngon dù mình chỉ gửi 1 biểu tượng mặt cười ( :) ). Đặt một tiền đề cho cuộc nói chuyện mới sẽ hấp dẫn hơn.

Fiction271, Z3roXIII and Thân like this.
  12. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Nếu cô gái biết đc cuộc trò chuyện riêng tư được đăng một cách công khai thì cô ấy cảm thấy sao nhỉ? Nếu là tôi, tôi sẽ không bao giờ dùng một cô gái để đem niềm vui đến cho người khác hoặc cho dù là vì cái gì khác đi chăng nữa. Tôi không chỉ trích, chỉ nói ra quan điểm của mình.

Z3roXIII and OneForMan like this.
  13. Z3roXIII

Z3roXIII

Có ai biết ai là ai đâu bạn. Đây như là 1 case study để anh em học hỏi, với lại diễn đàn này chắc đa phần chỉ có con trai ghé vào xem thôi, chủ đề cũng hại não với con gái.

@OneForMan : thật ra mình cũng có 1, 2 lần vô tình vẽ ra 1 chân trời như bạn nói ấy. Lúc đó mấy bạn gái cũng phản ứng khá tích cực, cũng vẽ vời và sáng tác đủ thứ luôn. Nhưng sau mình ngưng lại, 1 phần do thấy nó sến quá, 1 phần nữa mình chỉ vô tình dùng thôi, 1 phần là do 1 lần mình cầm dùm dt của TG cũ thấy có 1 ông nhắn tin gọi TG mình là công chúa làm mình cảm thấy nổi da gà. Nếu mình lúc nào cũng dùng những câu chuyện tưởng tượng thế này thì có tạo cho cô ấy thấy mình là con nít ko ông.

14. OneForMan

OneForMan

Sao phải ngại nhỉ? Nếu một cô gái hiểu biết thì họ sẽ vui vẻ và cảm thấy tự hào khi biết được điều này.
    Không hề, nếu bạn xây dựng câu chuyện một cách người lớn, đem câu chuyện ra làm chủ đề mỗi khi có tranh luận, gán ghép những điều trong cuộc sống vào nhân vật trong cốt truyện đó để cùng tìm hướng giải quyết thì bạn sẽ thấy dễ thở hơn rất nhiều là ví với đời thực. Việc này có rất nhiều cái lợi nhưng cũng có rất nhiều cái hại, vì sao? Vì nếu không tỉnh táo thì bạn sẽ rơi vào câu chuyện do chính bạn vẽ ra và sống ảo tưởng với nó!

15. YMan

YMan

Làm thử đi chú.

16. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Đọc đã thấy buồn cười rồi. Làm sao mà mình có ý kiêns đc

17. vscommando

vscommando

các bạn phản biện đang nhầm lẫn giữa logic và lý trí đó
    nói chuyện với phụ nữ thì nói cái gì cũng được nhưng mà làm cho cô ta cười 3 lần
    là cô ta đã sẵn sàng đi date với bạn ròi đó
    quan trọng là kết quả ntn, và bác chủ thớt đã hẹn hò được chưa

hihihi. bác OneForMan biên tiếp sử ký thả thính của mình đi

18. YMan

YMan

Đồng ý với bác, nhưng mình xin điều chỉnh lại 1 chút là logic và cảm xúc. Tùy vào hoàn cảnh, đối tượng mà chúng ta nên chú trọng vào logic hay cảm xúc. Ví dụ hai trường hợp cụ thể là khi viết hướng dẫn sử dụng cho thứ gì đó thì chúng ta phải chú trọng vào tính logic còn khi khi tán gái thì chúng ta nên chú trọng vào cảm xúc. Nhưng nói chuyện cảm xúc thì không có nghĩa là phải sử dụng những từ ngữ sến sẩm như của chủ thớt, gọi là sến sẩm vì chủ thớt vẫn chưa dẫn dắt đủ để đạt tới tình huống để sử dụng những từ ngữ đó, mình chỉ thấy điểm nhấn của chủ thớt là lúc hỏi về ý nghĩa cái tên của gái, nó làm gái mở lòng, còn lại thì vừa cứng nhắc vừa sến, dẫn dắt câu chuyện theo hướng chủ quan của chủ thớt mà không có sự đồng điệu của gái. Nhưng sai lầm là chuyện bình thường, để nói chuyện vừa cảm xúc vừa tự nhiên là cả 1 quá trình tập luyện, có khi cả đời. Chúng ta bây giờ giống như các ca sĩ học ở nhạc viện ra vậy, có bài bản lí thuyết, nếu xét 1 cách hàn lâm thì hay nhưng chưa truyền tải được cảm xúc nên khó có khán giả, còn Đàm Vĩnh Hưng thì không cần để ý nhiều đến tông giọng, nốt trầm nốt bổng, nhưng lại đánh được cảm xúc nên có nhiều fan. CHỐT LẠI LÀ CHÚNG TA VẪN ĐANG BỊ LỜ MỜ GIỮA CẢM XÚCLOGIC. Khi nào mà chúng ta nhận thức được 1 cách rõ ràng 2 yếu tố trên trong mỗi cuộc nói chuyện thì mình nghĩ việc tán gái cũng không phải là điều gì quá khó khăn. Bây giờ quan trọng là chúng ta đang lờ mờ, thì chúng ta cứ tự tin mà làm, làm theo những gì mình nghĩ, bỏ qua lí thuyết 1 bên, đừng đắn đo quá nhiều, làm thì có khi đúng có khi sai, mới đầu thì tất nhiên là sai nhiều hơn rồi. Rồi lâu lâu lại ngồi suy ngẫm lại, rồi rút ra bài học, khi đó lại thấy những sai lầm như vầy lại rất dễ thương. Đối với mình @OneForMan đã anphal hơn rất nhiều kẻ chỉ thích tỏ vẻ ở trên này.

Chỉnh sửa cuối: 30/4/18
  19. vscommando

vscommando

vậy bạn thử
    (1) sửa lại đoạn trên nếu là bạn
    (2) hay đưa ra một đoạn chat thỉnh của bạn xem sao?

tất cả chỉ là lý thuyết cho tới khi ta có kết quả

20. YMan

YMan

"hi, những lúc đó thì anh thường hay chui vào phòng, lên youtube coi hài, còn em khoảng lặng của em là gì ^^". Ý kiến riêng của mình là vây.

Các file đính kèm: