Đang tải...

Tư Vấn Tôi sai hay đúng?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Clintwood, 4/6/19.

1. Clintwood

Clintwood

90%
    Chào ae,

Trước giờ tôi(xin lỗi tôi sn 87, cũng 32t rồi) toàn tư vấn cho ae chứ chưa bao giờ hỏi tư vấn nên ae cứ thoải mái, tôi cần những kinh nghiệm, lời thật lòng, sách vở tôi ko nhận.

Tôi vừa kết thúc với 1 em, qua tâm sự của em(tôi gọi em vì đã là ng yêu) tôi biết em từng quen 1 người đã có vợ. Tôi cho đó là ngu. Nguyên tắc của tôi là: Ko bao giờ để 1 đứa ngu bước vào cuộc đời mình.

Anh em nghĩ sao về việc này, tôi đúng hay sai?

Quan tâm nhiều
    Cảm thấy ghét nhỏ bạn thân bởi Croods, 14/6/19 lúc 00:14
    Chia sẽ bởi GFY, 16/6/19 lúc 20:00
    Cách cư xử trong tình yêu bởi Wiot, 17/6/19 lúc 23:21
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Em nghĩ là anh đang nhìn nhận vấn đề hơi tiêu cực rồi.
    Thứ nhất là vì ai trong chúng ta cũng có quá khứ, dù nó xấu hay đẹp thì nó cũng góp phần tạo nên cô gái hiện tại mà anh yêu, không phải sao ?
    Thứ hai, chúng ta ai cũng ngu cả. Đó là sự thật, kể cả những đứa chúng ta nghĩ chúng nó sẽ éo bao h ngu. Anh đã từng bao h nhớ lại quá khứ và nghĩ rằng nếu mình được làm lại, mình sẽ tốt hơn chưa ? Chắc chắn là rồi, vì chúng ta trưởng thành qua các sai lầm. Nếu có ai đó dám nói rằng tôi chưa bao giờ sai lầm, thì rõ ràng anh ta chỉ là một thằng nhóc to xác mãi không chịu lớn mà thôi.
    Em đã từng là một thằng lozz , thật sự. Và có những sai lầm trong quá khứ mà em từng ước rằng giá như em có thể quên nó đi. Nhưng không, em vẫn phải sống với nó và em vẫn chưa bao giờ cảm thấy thanh thản khi nghĩ về nó. Nhưng thật sự nếu không có chúng, thì sẽ không có em bây h. Em vẫn sẽ là 1 thằng lozz ích kỷ và không quan tâm điều gì ngoài bản thân mình.
    Cho nên, em nghĩ rằng anh nên suy nghĩ lại. Đừng vì một sai lầm trong quá khứ mà vứt bỏ đi người mà anh yêu thương. Cô gái mà anh yêu là cô gái của hiện tại, đó là điều quan trọng . Anh là 1 trong những thành viên của diễn đàn mà em tôn trọng nhất từ sau khi các mod cũ rời đi. Hi vọng rằng những chia sẻ của em có thể giúp anh đưa ra được quyết định đúng đắn nhất.

3. Clintwood

Clintwood

90%
    Cám ơn bạn, tui sẽ cân nhắc, chúc bạn vui!

4. 007x

007x

60%
    Chào anh,em thấy anh là một người anh cả trong diễn đàn cũng là một trong số những người đóng góp tích cực cho diễn đàn này,em cũng còn trẻ tuổi cũng chưa có nhiều va vấp ngoài đời như anh không phải sỏi đời gì nhưng em muốn đóng góp một chút ý kiến của em về vấn đề của anh .
    Em nghĩ chuyện quá khứ của cô gái kia ngu hay không không quan trọng bằng việc cô ấy bây giờ như thế nào,ai chẳng có những quá khứ tốt và xấu và đôi khi chúng ta cũng phải chấp nhận quá khứ đó của người mình yêu(cái này tùy mức độ anh ạ) nhưng việc anh kết thúc với cô gái kia vì lí do như vậy thì em đoán là một phần vì anh sống quá nguyên tắc và phần nữa là tình cảm anh dành cho cô gái đó cũng không nhiều.Là đàn ông thì tính kỉ luật và nguyên tắc cũng rất quan trong nhưng trong chuyện tình cảm đôi khi nó cũng cướp đi rất nhiều thứ mà sau này khi nghĩ lại ta sẽ cảm thấy nuối tiếc nên em nghĩ đôi khi anh cũng đừng quá cứng nhắc trong chuyện này.

Clintwood thích bài này.
  5. thanglee

thanglee

65%
    Tôi có kinh nghiệm, kể ra cho chủ top có nghiệm ra đc gì ko, Trc đây tôi có quen 1 e làm cùng cty, e này chủ động thích tôi, đồng thời e nó cũng thích 1 thằng đẹp mã trong cty nhưng thằng này ko thích e đó, thằng đẹp mã này đứa nào cũng kết, kết theo dạng sinh lý, thích lên giường với thằng này.

E này muốn lâu dài với tôi, đưa về quê gặp gia đình các kiểu, tới y nhưng chưa tới z, kêu phải cưới mới cho tới z. Có nhiều lúc đi vào thang máy gặp e nó đứng cùng thằng đẹp mã, e nó hỏi han quan tâm các kiểu, dạng như sinh lý phụ nữ trỗi dậy, tôi thấy e này bồ kết thằng đó lắm rồi. Tôi khá bực nhưg cũng may thằng đó lạnh lùng ko đáp lại. Tôi ko hiểu sao e nó lại như thế, tôi hỏi 1 e khác thì e nó nói con gái nó vậy đó, phái yếu mà. Tôi hiểu ra rằng phải chấp nhận thôi,bản chất gái như vậy rồi, gái nó thích mình & có thể thích nhiều đứa khác cùng lúc, thậm chí lên giường luôn. Nếu chấp nhận thì quen tiếp, ko thì next. Và tôi đã next & ko bao giờ dành tình cảm quá nhiều cho bất kỳ cô gái nào sau này khi tôi quen. Kể cả sau này có cưới cũng như vậy, có nghĩa khi tôi chấp nhận quen gái, tôi cũng chấp nhận gái có thể lên giường với người khác.

Còn TH của chủ tóp "Nguyên tắc của tôi là: Ko bao giờ để 1 đứa ngu bước vào cuộc đời mình. "=> Nếu chủ tóp định nghĩa ngu theo kiểu lý trí ko thắng đc cảm xúc thì xác định live alone cho khỏe. Gái là vậy, ko chấp nhận đc thì đơn giản là next. Mối quan hệ lâu dài nên dựa trên sự chân thật, thẳng thắn. Còn tiêu chuẩn quen gái của tôi hiện tại thì ưu tiên là phải từng trải, va vấp,.. nói chung là gái trưởng thành.

Clintwood thích bài này.
  6. Trí Đỗ

Trí Đỗ

90%
    Ai cũng có lúc ngu mà bạn, phải ngu rồi mới khôn được. Ngu có ngu đột xuất và ngu lâu dài. Nhưng thật ra thì, theo suy nghĩ của mình thì do bạn đã quá quen với những điều tốt đẹp của cô gái nên khi biết điều đó khiến bạn vỡ mộng, hụt hẫn mà quyết định vậy. Quyết định sáng suốt nhé

7. Clintwood

Clintwood

90%
    cám ơn bạn, đúng là tc của tôi ko = tc cô ấy dành cho tôi.

8. Clintwood

Clintwood

90%
    Cái nguyên tắc của tôi áp dụng cho mọi mqh chứ ko riêng gì tc nam nữ. Cô gái tôi quen 25t, nghĩa là đã đủ trưởng thành, tất nhiên còn 1 số vấn đề mà tôi bỏ qua đc. Dù sao cũng cám ơn bạn đã thẳng thắn chia sẻ!

9. Clintwood

Clintwood

90%
    Cám ơn chia sẻ của bạn. Quyết định đưa ra dựa trên nguyên tắc mình đã nói chứ không phải cảm xúc.

10. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu

60%
    Hey, tôi chẳng muốn nhận trách nhiệm chỉ hướng lái cho cuộc đời ông. Quan điểm của ông thế nào là ngu, ông vẫn chưa giải thích rõ, chưa phân biệt rõ ràng giữa người ngu và cái ngu, vậy tôi e ô khó có thể nuốt trôi và có niềm tin vào lời khuyên của tất cả ae ở đây.

11. Clintwood

Clintwood

90%
    1. Cám ơn bạn đã comment trong topic của tôi
    2. Cuộc đời tôi, tôi chịu trách nhiệm
    3. Quan điểm của tôi, tôi ko cần giải thích với bạn
    4. Quan điểm là cái nhìn phiến diện, mỗi người có 1 quan điểm
    5. Tôi cần ae cho cái nhìn về hành động của tôi trong tình huống cụ thể(ko cần đánh giá quan điểm)
    6. Tôi có nuốt trôi hay làm theo lời khuyên của ae đó là việc của tôi, ko phải của bạn
    7. Nếu bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm hay đưa ra 1 góc nhìn, tôi sẵn sàng lắng nghe

12. Wiot

Wiot

60%

13. Wiot

Wiot

60%
    Em đã theo dõi và cũng từng nhận được góp ý từ anh. Và em thích cách nhìn nhận của anh. Nhưng trong câu chuyện này, em nghĩ là anh đã sai rồi. Ai cũng có quá khứ cả mà, người rất đẹp, người lại xấu, còn cô gái anh quen là ở hiện tại. Nếu anh thực sự yêu, thì em nghĩ câu chuyện của anh và cô gái nên hướng về tương lai, đừng quan tâm phía sau. Đây chỉ là quan điểm cá nhân của em. Mong rằng anh sẽ có quyết định đúng đắn và kịp thời.

Clintwood thích bài này.
  14. Clintwood

Clintwood

90%
    Cám ơn bạn đã thẳng thắn, hiện tại tôi và em cho nhau thời gian 1 tháng để suy nghĩ, nhìn nhận lại, sau thời gian đó nếu 1 trong 2 ng muốn chấm dứt thì mqh này sẽ kết thúc.