Đang tải...

Tư Vấn Trường hợp này là đỏ hay vàng và còn cứu được không ạ?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi dannyplayz, 8/9/19.

1. dannyplayz

dannyplayz

20%
    Em cũng đã theo AA được hơn tháng rùi và cũng thực hành này nọ. Em còn học THPT lại còn học trường chuyên nên cũng khá tù túng trong việc gặp gỡ rồi date các bạn nữ ạ. Dạo này em có nhắn tin với một bạn gái, bạn này rất là dạn trong giao tiếp và chơi bạn, đặc biệt là con trai. Sau hôm nhắn tin thì em ấy chủ động tặng quà em và bắt chuyện trước, được hai hôm thì em rủ được em nó đi ăn nhưng em ấy ngại nên rủ theo bạn. Cuộc nói chuyện khá fail khi em không gây được tiếng cười và còn làm em ấy quay sang nói chuyện với bạn. Sau hôm đó em lỡ để lộ em bị hấp dẫn và quà em tặng suýt bị trả lại. Nhưng trước đó có một số tín hiệu tích cực như chủ động nói "lần sau đi ăn thì kín kín thôi không bị nói đấy", v...v. Sau đó đột nhiên em nó bảo rằng em không đi ăn với anh nữa đâu. Vậy giờ còn cứu được không hả các anh AM và cứu ntn ạ? Bắt chuyện với em nó sau đó nên ntn ạ?

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Ở vào độ tuổi hiện tại của em thì anh khuyên em không nên áp dụng những thứ như alphaart hoặc những tài liệu đại loại thế.
    Em có thể đọc để biết nhưng anh biết chắc em sẽ không áp dụng được đâu. Bởi vì những kiến thức này nó quá là “thực dụng” so với suy nghĩ ở độ tuổi của các em.
    Tình yêu tuổi học trò là một thứ rất đẹp và trong sáng. Vậy nên lời khuyên của anh là hãy tạm quên alphaart đi và sống đúng với những cảm xúc thật nhất của em. Vì sau này, em sẽ không thể tìm lại được những cảm xúc như vậy nữa đâu.

menter, dannyplayz and GFY like this.
  3. GFY

GFY

15%
    Đồng quan điểm với anh,đừng áp dụng kỹ năng alpha nào ngoài sự tự tin và quyết đoán,những thứ bạn hối hận là những thứ chưa làm chứ không có những thứ đã làm đâu

menter and dannyplayz like this.
  4. dannyplayz

dannyplayz

20%
    Em thật sự cảm ơn anh vì những lời khuyên ạ. Nhưng cái em muốn học ngoài sự tự tin là sự tinh tế, cách nói chuyện hài hước nữa nhưng em không biết làm sao để luyện tập đúng cách các anh chỉ cho em với.

5. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Tự tin, tinh tế là những thứ phải qua trải nghiệm mới có được em ạ. Khi em thấy một anh chàng tự tin bước tới làm quen một cô gái xinh đẹp, thì nghĩa là anh ta đã làm nó cả trăm lần rồi. Tự tin không phải là thứ em có thể học qua sách vở, như kiểu đúng trước gương và thủ dâm tinh thần. Điều đó là thứ không tồn tại.
    => Tự tin là khi em thất bại đủ nhiều và hiểu được bản thân mình.
    Còn về sự hài hước nhé, anh thấy trên này ai cũng hỏi làm sao để em có thể trở nên hài hước hơn. Nhưng không ai để ý ranh giới giữa một anh chàng hài hước và một thằng hề là vô cùng mong manh. Lời khuyên của anh đó là nếu như cảm thấy mình không phải là một người quá hài hước, thì đừng cố. Em ko cần phải thở ra câu nào cũng buồn cười để có được sự chú ý. Hãy học cách lắng nghe người khác nói, học cách quan sát xung quanh, học cách khơi gợi câu chuyện và suy nghĩ trước khi nói. Hoặc là hãy dần hình thành thói quen đọc sách đi, cứ ra nhà sách nhặt mấy quyến best seller mà đọc. Không hợp thì đọc quyển khác.

dannyplayz thích bài này.
  6. dannyplayz

dannyplayz

20%
    Em cố gắng tìm những câu trêu cho đúng cách rồi tập dượt trong đầu nhiều lần nhưng không đủ dũng khí đến bắt chuyện hoặc không có cơ hội, em cảm thấy khá hụt hẫng. Trong một cuộc hội thoại khi có cơ hội nói đùa thì em lại không ứng phó kịp mà sau khi phản ứng theo bản năng rồi mới "sao mình ngu thế nhờ"... Chắc do em chưa luyện tập nhiều.
    Tiện đây cho em xin fb anh được không ạ?

7. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Em có biết cái việc mà “tìm những câu trêu đúng và tập dượt trong đầu” nó giống như em cố gắng học thuộc lòng quyển từ điển không ?
    Chú đi tán gái hay lên bảng trả bài vậy =))))
    Lo nghĩ nhiều làm méo gì, thằng méo nào chả ngu, kể cả mấy thằng chú nghĩ nó chắc éo bao giờ ngu.
    Chú không tin anh thì thử lục lại mấy tin nhắn hoặc stt 1 2 năm trước xem. Thế nào cũng kiểu : ôi định mệnh sao hồi đấy mình thở ra được mấy câu thế này nhỉ.

P/s: cần hỏi gì thì cứ vào box đối thoại nhé (Ko tư vấn tình cảm nha)

8. dannyplayz

dannyplayz

20%
    Cái ngu thì chuẩn rồi anh ạ :))

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

90%
    muốn cua gái teen thì thằng đàn ông phải chảnh, lạnh lùng một chút vì cái gì càng khó với tới thì gái càng hiếu thắng muốn theo đuổi.

đi chơi với gái mà ông rủ thêm thằng bạn là rất thiếu tự tin. đàn ông chỉ cần gợi mở chủ đề để cho gái nói xong ngồi lắng nghe thỉnh thoảng cho cái nhận xét để thể hiện mình đang hòa vào câu chuyện càng kích thích gái nói nhiều. Trong lúc gái nói 2 bên đang vui thì cứ nắm tay hoặc quàng tay qua ôm eo để tạo những cảm xúc đụng chạm tinh tế ban đầu.

ông nên tham khảo 2 topic của tôi trước khi đi tán gái ( có nhiều cái rất hay ho dành cho người mới như ông đấy):

https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/

https://alphaart.vn/threads/nhan-lu...do-di-an-cuoi-viet-tang-anh-em-vai-dong.1538/