Đang tải...

Tư Vấn Tự thấy mình vô dụng các bác ạ

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi heartless, 3/6/17.

1. heartless

heartless

Cuộc tình 1 năm của em đây các bác ạ. Sau 2 ngày cô ấy muốn yên tĩnh và đây là câu trả lời.
    Mình 1 thằng sinh viên 26 tuổi mới ra trường được 1 năm, có công việc chưa được gọi là ổn định. Vì làm nhà nước nên lương thấp cộng với sống ở đất sài gòn nữa nên cũng khá khó khăn, cũng như thời sinh viên cũng phải đi chạy bàn tiệc cuối tuần mới đỡ được chút ít.
    Còn em thì dể thương xinh xắn, nói chung là rất được mắt, ai nhìn cũng mến cũng muốn quen, trai theo rất nhiều. Nhiều ông 3x đòi nuôi ăn học nữa, vì em vẫn còn đang học. Mình cũng ghen cũng nói rồi cãi nhau nhưng cũng qua. Cách đây không lâu. Em về quê đám hỏi chị của em. Xong khi trở lại sg thì tâm tình rất tệ, tệ lắm... Xong rồi đến hôm kia nt nói muốn yên tĩnh. Mình cũng ko làm phiền, đến tối qua gọi điện cho mình thì có gây sự này nọ. Rồi trưa nay mình có nt thì nhận được như vậy.
    Mình muốn tối nay nc với em nhưng giờ trong đầu không biết nói gì cả.
    Mình cần tư vấn. Cảm ơn các bác đọc và tư vấn cho mình!

OneForMan thích bài này.
    Đang tải...
  2. btt

btt

Người yêu của bác về quê có lẽ đị chịu nhiều tác động hay gặp một sự việc gì đó dẫn đến việc so sánh rồi. Đừng trách cô ấy vì đó là chuyện bình thường cô ấy chỉ lo cho tương lai thôi. Có thể hãy coi đây là động lực để phấn đấu đầu tiên vẫn là cho bác sau đến gia đình và cô ấy. Còn việc nói chuyện, bác hãy đưa cho cô ấy một kế hoạch sự nghiệp của bác và làm theo đó.

heartless and Hi.Quyên like this.
  3. OneForMan

OneForMan

Tốt nhất là nên từ bỏ bạn kia đi bạn ạ. Bạn níu kéo cũng chẳng đc gì đâu! Một khi trong lòng con gái đã nảy ra sự so sánh rồi thì bạn có làm gì đi nữa bạn cũng chỉ là vật đem đi để so sánh thôi! Đây là lời khuyên trân thành của mình. Mình biết bạn sẽ không nghe đâu, nhưng đừng có tiếc 1 năm quá khứ mà để phí 10 năm tương lai! Xin chia buồn cùng bạn!
    Còn về chuyện vô dụng, bạn đừng nghĩ là bạn vô dụng, bạn làm điều đúng đắn với bản thân và cho xã hội thì có cái quái gì là vô dụng? Bạn như thế nhiều người ngưỡng mộ bạn không hết nữa chứ đừng nói. Bỏ qua đi, đừng nghĩ gì nữa. Tốt nhất là đừng liên lạc gì, cứ để trôi qua một thời gian rồi hãy nói chuyện. Trên mọi phương diện mình thấy rằng cô gái này ko đủ tư cách để đến với bạn đâu! Nó còn chẳng bằng 1 cái móng chân của bạn đấy chứ đừng nói!

Chỉnh sửa cuối: 3/6/17
    heartless, Phantom and Hi.Quyên like this.
  4. Phantom

Phantom

Bỏ đi bạn ... Tập trung vào sự nghiệp và hoàn thiện bản thân mình hơn
    Đừng nghĩ tiêu cực và nghĩ rằng mình vô dụng ... Ròi sẽ có ngày bạn sẽ cho cô ấy thấy rằng cô ấy đã sai lầm như thế nào khi rời xa bạn . Mình tin bạn làm được
    Là đàn ông dù có thế nào đi chăng nữa vẫn phai ra đi trong tư thế ngẩng cao đầu !

heartless and OneForMan like this.
  5. Phantom

Phantom

Bạn nói chuẩn !
    Cô ấy khổng xứng !

heartless and OneForMan like this.
  6. conduongmua

conduongmua

Tin mình đi, cái này mình cũng trải qua rồi. Nếu cậu cảm thấy trong mối tình này, ngay thời điểm này có vấn đề, thì chắc chắn là đang có vấn đề.
    Ko có 1 cách gì gỡ gạc cả, trừ khi cô ấy coi tình yêu 1 năm của 2 đứa là quan trọng hơn vật chất trước mắt thì 2 người sẽ quay lại như ban đầu. Còn ko, chuẩn bị nói "say goodbye my love" đi cậu.

heartless and Hi.Quyên like this.
  7. heartless

heartless

Cảm ơn lời khuyên chân thành từ các bác. Mình cũng không khó nghĩ khi quyết định bỏ đi. Nhưng mình làm không được. Lời hứa của mình với em là sẽ không bỏ em đi dù bất cứ chuyện gì... Bây h mình bỏ đi có phải mình hèn không... Mình cũng chỉ biết cố gắng làm việc thôi. Còn ổn định cuộc sống thì mình cũng chưa chắc được. Mình muốn 1 con đường khác nhưng chưa có lựa chọn nào phù hợp hơn hiện tại.

Hi.Quyên thích bài này.
  8. OneForMan

OneForMan

Hàn Tín chịu chui đầu qua háng của kẻ khác rồi thành công, có ai nói ông ấy hèn? Quan Vũ phải chịu nương nhờ Tào Tháo để Cam phu nhân và Mi phu nhân được an toàn, có ai nói ông ấy hèn? Bạn còn chẳng hiểu nổi định nghĩa của từ hèn mà còn dám kêu là mình phải làm thế mới cao thượng? Nếu bạn đã có quyết định như vậy rồi thì sao bạn còn viết bài lên đây để làm gì? Giờ bạn đang mù quáng và không chịu tiếp thu ý kiến nên mình sẽ không tư vấn gì thêm, các bạn khác ai có thể tư vấn thì cứ tư vấn cho bạn ấy. Chúc bạn may mắn!

9. Phantom

Phantom

Tất cả những lời comment trên đều chỉ là góp ý . Còn quyết định vẫn phụ thuộc và là của bạn !

Hi.Quyên thích bài này.
  10. heartless

heartless

Cảm ơn hai bác.

OneForMan thích bài này.