Đang tải...

Tư Vấn Tư vấn cho cuộc hẹn đầu tiên

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi haipro95, 19/12/18.

1. haipro95

haipro95

Mình cần giúp đỡ từ các anh em alpha art,
    Sắp tới mình có hẹn cà phê được bạn nữ mà mình thích, và đây là lần gặp đầu tiên sau 1 time nhắn tin qua lại. Qua mình cũng lần đầu nói chuyện với em ấy và em ấy thích giọng của mình. Mình nghĩ chắc cũng có một chút đèn xanh rồi. Nhưng khổ nỗi là em ấy bảo sẽ rủ bạn em ấy đi theo vì em ấy sợ gặp mặt không biết nói gì ?

Nên mình đành mạo muội nhờ các anh em alpha giúp đỡ làm sao để cuộc gặp gỡ này được suôn sẻ và mình có nên phải chuẩn bị trước mọi câu hỏi không hay thuận theo tự nhiên thế. Mình thì cũng hơi nhạt nên mong anh em giúp đỡ nhiệt tình ạ.

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Tùy cơ mà ứng biến thôi, chuẩn bị cho lắm vào rồi đến nơi cũng chả theo kế hoạch đâu.
    Thời gian đấy ngồi nghĩ xem đi đâu và làm thế nào để cắt đuôi đứa bạn TG đi thì tốt hơn đấy

haipro95 thích bài này.
  3. Z3roXIII

Z3roXIII

Trong quyên Alpha Art có nói đấy, bạn chỉ cần đọc đoạn đó thôi là đc. Còn GMBAPD thì đọc đoạn thân mật để hiểu "Hẹn hò thường"

4. haipro95

haipro95

cuộc hẹn này mình hơi bị động 1 tí là em ấy chỉ muốn hẹn gần nhà nên là mình cũng khó nghĩ cách. Không biết mình nên tập trung vào cô gái mình đang tán hay là chia đều cuộc nói chuyện ra nhỉ

5. haipro95

haipro95

Mình mới đọc được alpha art trở thành người đàn ông của các cô gái mong ước, chứ mình chưa đọc quyển kia. Bạn có thể giúp mình cụ thể hơn được không

6. shic_muon1412

shic_muon1412

Cách xử lí đơn giản nhất là rủ thêm 1 người bạn của bạn theo, bạn của bạn sẽ có trách nhiệm "cắt đuôi" cô bạn kia. Sau đó thì bạn phải tự xử rồi {big_smile}
    Để hiểu rõ hơn người bạn kia đóng vai trò như thế nào thì bạn đọc bài này: https://alphaart.vn/threads/the-nao-la-cong-su.239/
    Good luck !

7. Z3roXIII

Z3roXIII

Nếu ko biết nói gì thì thay vì đi cafe, bạn hãy đi nhiều nơi kết hợp. Mình thì mình thích đi bộ dạo quanh đường phố, đi vô mall, hoặc đi chơi trò chơi (leo núi, bowling...) Lúc đó bạn sẽ có nhiều chủ đề để nói hơn. Nhưng đừng hẹn quá lâu, tầm 1h-1h30 thì kết thúc cuộc hẹn, hoặc lúc đang cao trào thì kết thúc. Nó sẽ giảm áp lực cho bạn, khiến cô ấy tò mò hơn ...

Lần hẹn đầu đừng đi ăn (do cô gái cảm thấy ko tự nhiên khi ăn trước người lạ) đừng đi xem phim (ko nói gì đc nhiều).

8. HuyNguyen

HuyNguyen

Tìm cách cắt đuôi đi ông thần, nghĩ sao mà đồng ý đi 3 người.
    Nếu em ý kêu là sợ ko biết nói gì, thì bảo: việc của em là nghĩ xem mặc gì cho xinh, còn lại để anh lo

9. haipro95

haipro95

Có một chút failse là đúc lúc mình đang ốm nên là thể hiện hơi lỗi bài hát tặng bạn ấy. Còn cô gái này cũng bắt chuyện khá tốt. Nhưng mình không biết do ntn thì lúc về bạn ấy có vẻ không vừa ý lắm và qua mình cũng có hẹn đi noel nhưng đã từ chối khéo mình. :( Không biết nên giải quyết vấn đề này sao đây

10. haipro95

haipro95

thực tế thì em vẫn nói chuyện được, do 1 phần bạn kia là nhân viên phục vụ quán cà phê. Em nghĩ đây là phép thử của em ấy thôi.

11. HuyNguyen

HuyNguyen

Cứ thoải mái thôi, đừng đặt nặng được mất, đừng chạy theo cảm xúc của cô gái.
    Bạn đi chơi để tìm hiểu và để "cả hai người cùng vui" , chứ không phải để mua vui cho cô gái

Z3roXIII thích bài này.