Đang tải...

Tư Vấn Tư vấn chọn gái???

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi noibuoncuadem1, 16/1/18.

1. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Mình cũng có tuổi rồi nên xác định muốn xây dựng 1 mối quan hệ lâu dài cụ thể là để lấy làm vk, nhờ anh em tư vấn giúp lựa chọn em nào??? các bước xây dựng tình cảm dần dần với các gái đã chọn. các bác cứ gạch đá thoải mái và phân tích giúp em từng gái để em thông não cái chứ giờ đang mông lung lắm

Giới thiệu 1 chút về bản thân mình cao 1m69 nặng 66kg, dễ nhìn, tính tình hiền lành ngu ngơ trong tình yêu, công việc ổn định

Các gái:
    + Gái 1: Làm cùng ngành, xinh xắn ngoại hình tầm 8đ [​IMG] nhanh nhẹn, không biết nội trợ, gặp nhau vài lần khi tập huấn, gái hay hỏi mình về nghiệp vụ, chưa có người yêu, tính hơi trẻ con thường xuyên nói chuyện đt, nhiều hôm gọi điện nói chuyện cả tối, gái cách mình 150km đã tỏ tình 1 lần nhưng gái nói chỉ coi mình là anh trai và bảo gái là người nặng về gia đình nên sẽ ko lấy ck xa[​IMG]tỏ tình không thành mình định bơ gái luôn thì gái chủ động gọi điện nói chuyện ... đôi lúc giận dỗi khi có hôm cả ngày mình không nhắn tin hay gọi điện hỏi thăm gái này mình có tình cảm nhiều nhất

+ Gái 2: Làm doanh nghiệp ngoại hình tầm 6.5đ, nhanh nhẹn biết nấu ăn con nhà nông tính tình chất phát, ngoan ngoãn, hiền lành, bạn bè đã 1 lần mối lái cho mình, sau đó có thời gian đi tập gym cùng phòng, thỉnh thoảng có đi uống rượu, ăn ốc có đưa gái về nhà 2 lần [​IMG] nhưng mình chỉ dừng ở cổng không vào... thỉnh thoảng mình mới comments chém gió trên fb hoặc nhắn tin điện thoại.

+ Gái 3: ngoại hình tầm 7đ, nhanh nhẹn, biết nấu nướng, chịu khó, làm kế toán trưởng ngân hàng chơi thân với vk ck bạn thân mình, vk ck nó giới thiệu mình suốt bảo mình tán hồi trước có đi ăn, đi uống nước cũng tương đối, tầm giữa tháng 9 gái có nt đại ý thể hiện thích mình xong mình bơ [​IMG] từ hồi đó không nói chuyện cách đây gần 2 tuần có đi ăn với vk ck bạn thân và gái cũng đi, nói chuyện vẫn bình thường.

+ Gái 4: ngoại hình tầm 7đ nhanh nhẹn, biết nấu nướng, làm nhà nước, thỉnh thoảng đi ăn uống và đi chơi với nhau, ít nói chuyện, có vụ gì mới gọi nhau tình trường chắc cũng dăm 3 mối rồi [​IMG] bị thằng nyc đá hay thấy post stt thái độ về nyc, gái này 2 lần đi chơi xa cùng mình nhưng mà đi cả hội chỉ dừng ở mức bạn bè đi cùng nhau, ế nhưng vẫn cành cao[​IMG] có mời mình đến nhà ăn 1 lần, sinh nhật cũng mời mình đi hát hò...[​IMG]

Sakazuki, Hi.Quyên and k3langthang like this.
    Đang tải...
  2. k3langthang

k3langthang

65%
    Thấy bác có vẻ thích gái 1 và gái 2 hơn. Cứ chủ động tiến tới đi bác. Tôi thấy gái 1 bác mạnh dạn thêm tí nữa là chuẩn rồi, em ấy lớn rồi thì cũng suy nghĩ về vấn đề đấy thật nhưng 150km đâu có xa lắm. Bác có nói chuyện nhẹ nhàng động viên kiểu tình yêu phải có thử thách, chỉ cần có nhau đôi ta sẽ cùng vượt qua tất cả {big_smile}

noibuoncuadem1 thích bài này.
  3. Mero1992

Mero1992

65%
    :v khó quá thì mang về hết cho bố mẹ chọn. Dù sao cưới vợ thì cưới hợp với cả mình và ba mẹ là nhất. Còn nếu bạn kêu mình chọn thì mình phân tích cho :
    Tg1 : chỉ để yêu
    Tg2 : chỉ nên làm bạn gái cũ
    Tg3 : hợp lý
    Tg4 : Chỉ để làm bạn thân

truy_manh and noibuoncuadem1 like this.
  4. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%

Cảm ơn các bác.
    Gái 1 nếu thuận lợi thì chắc chắn mình sẽ chọn, đã tỏ tình 1 lần tạch nên mình hơi chùn, nếu theo đuổi thì chắc sẽ mất nhiều thời gian cũng chưa biết kết quả thế nào?

Gái 2 Mình cũng hơi nghiêng 1 chút, có lẽ lấy về sẽ chu toàn cho gia đình hơn

Gái 3 làm ngân hàng, ngành này nhiều cám dỗ, nhà ở gần mình nhưng đang làm cách nhà mấy chục cây, trong tuần ở lại nhà công vụ cơ quan

Gái 4 Yêu nhiều, từng trải và mình cũng không hiểu được tính cách mấy

5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Gái 2 và 3 bạn có cơ hội nhiều hơn gái 1 và 4. Lý do:
    Gái 1 bạn rơi vào Friendzone cần xây dựng lại hấp dẫn, thu hút mà phải mới thì mới dc.
    Gái 4 còn vương vẫn tình cũ khó khăn cho bạn nhiều lắm

6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Tôi nghĩ bạn cứ sét kèo tìm hiểu hơn về các tg. Tg 2 và 3 có vẻ bạn chưa tìm hiểu kỹ nên chỉ biết sơ qua về hình thức bên ngoài. Con gái họ có nhiều vệ tinh vây quanh và chỉ chọn người nổi trội nhất. Vậy thì bạn cứ như họ, cứ xây dựng mqh ở mức thu hút và tìm hiểu để rồi chọn người hợp với bạn nhất. Khi đã tìm ra mục tiêu để tiến tiếp mqh thì các mqh khác nên ở mức bạn bè. Nếu bạn đã cố gắng hết sức mà k thành công với tg đã chọn thì sẽ còn các tg dự phòng

7. Mr.K

Mr.K

40%
    có nhiều tg để chọn sướng nhỉ , chả bù cho mình {adore}{adore}

8. truy_manh

truy_manh

65%
    định vào trả lời thì mero nói hết cả rồi

mình có xem qua profile thấy bạn cũng tam thập nhi lập, là cái tuổi người đàn ông có cái nhìn rất chuẩn về một người phụ nữ( ko còn bị sắc đẹp làm lu mờ như hồi còn trẻ), nên chọn vợ sẽ chuẩn xác hơn những bạn 2x ( mình ko tính những bạn phải bươn chải từ sớm, trưởng thành sớm do cuộc sống mưu sinh bắt buộc).Phân tích cô gái thứ nhất: được ngoại hình, nhưng cái đó sẽ nhanh chóng thành ko có giá trị so với những yếu tố khác khi bạn đã lấy đc cổ. Điểm trừ rất lớn đó là không biết nội trợ. Đồng ý là thời đại ngày nay người đàn ông nên phụ việc bếp núc gia đình giúp vợ con, nói chung là san sẻ công việc gia đình, ko phải như thời phong kiến người vợ phải làm hết. Nhưng nếu cô gái ko biết nội trợ, cổ sẽ ko thể chăm sóc cho gd, cho chồng, cho con, ko thể nấu nhưng bữa ăn cho người mình yêu. Bạn đừng nghĩ cưới về rồi sẽ thay đổi. Cũng có thể nhưng mà tỉ lệ thấp lắm vì nó thuộc về bản chất con người rồi, cổ đc nuông chiều, ko phải làm gì cả, ba mẹ lo cho hết rồi, vậy sao cổ có thể lo đc cho gia đình của mình, và khi đó bạn sẽ chán nhanh lắm, và tin mình là số bạn chắc sẽ ko may mắn để có thể rơi vào trường hợp thay đổi đc cổ đâu :v. Điểm trừ thứ 2 là tính trẻ con. Với mình bất cứ người phụ nữ nào còn tính trẻ con đều không phù hợp để kết hôn và lấy làm vợ. Yêu đương tán tỉnh thì ok, còn đã xác định đến với nhau lâu dài, phải mất tính đó thì gd mới hạnh phúc đc. Chút ngu kiến có thể ko hợp nhưng cũng đừng ném đá mà hãy cùng bàn luận, thanks

9. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Cảm ơn bạn, nhưng điều bạn nói rất có lý và mình cũng đã từng thấy trường hợp như vậy :) nhưng có lẽ mình vẫn ảo tưởng về gái 1 :(
    Gái 3 lâu rồi mình không nói chuyện, giờ bắt đầu lại thì lên làm như thế nào hay nhất bạn nhỉ

10. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Gái Ngân hàng ah. Bạn có nhiều cơ hội hông bít tận dụng ấy nhỉ. Ban đầu thông qua mối quan hệ vk bạn thân của bạn gặp mặt cô ấy lần nữa và lấy số. Còn về sau do bạn dụ dc em ấy hay không mà thôi.
    Hôm nào vô Ngân hàng giả ngu ngơ tán mấy em giao dịch viên mới dc{big_smile}

11. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Mình có gặp nhau cách đây tầm gần 2 tuần, hôm đó đi ăn cùng vk ck bạn thân mình, số đt thì mình có rồi thì phải? ko nhớ lắm, chắc tối về nhắn tin fb xem thế nào :D

12. Gió

Gió

65%
    Mình nói ra điều này ông anh đừng buồn nhé. Ông a nhiều tuổi r mà vẫn chưa xác định được bản thân mình thích gì, mẫu bạn gái lí tưởng của mình ra sao, như vậy thực sự là 1 điều ko ổn. Tôi đoán ông anh cũng ko có nhiều tham vọng trong sự nghiệp hay nhiều mục tiêu trong cuộc sống. Tất cả những điều đó + với khoản ngu ngơ trong tình yêu là những điều rất kém hấp dẫn trong mắt phụ nữ. Trong trường hợp này a cần hiểu rõ hơn về bản thân mình trước, xác định xem mình thích gì, mình phù hợp với những điều như thế nào. Còn chuyện chọn tán ai thì để sau đi. 1 lời góp ý cho a sau khi a đã hiểu hơn về con người mình đó là, chọn người PHÙ HỢP nhất, phù hợp với con người a và những gì mà a đang có. ĐỪNG nhờ ng khác chọn thay a

13. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Thank bạn, bạn nói đúng mình đang mông lung chưa xác định được bản thân thực sự thích gì, đam mê cái gì, tiêu chuẩn ra làm sao nên muốn nhờ mọi người gạch đá cho đầu óc thông thoáng ra. đôi lúc mình nghĩ hay cứ yêu lấy 1 người rồi cưới

14. Gió

Gió

65%
    Đừng nha. Đàn ông chỉ nên cưới 1 lần. Trong chuyện tình cảm, nhiều khi mình phải tự trải nghiệm, tự mình trải qua thì mình mới thấm được nhiều điều. A chưa từng có mối quan hệ chính thức nào đúng k? Nếu có thì chắc đó là 1 mqh hời hợt. Cảm giác như a đang bị đói, a muốn ăn 1 thứ gì đó mà ko cần biết món ăn đó có ngon hay k

noibuoncuadem1 and Sakazuki like this.
  15. Mero1992

Mero1992

65%
    Mới thấy được một câu nói có quá nhiều nỗi niềm : “ điều đáng tiếc và hối hận nhất là khi bản thân chưa đủ bản lĩnh mà đã gặp người muốn chăm sóc suốt đời” . Chắc tối nay sẽ là 1 đêm dài

Chỉnh sửa cuối: 20/1/18
    noibuoncuadem1 and Gió like this.
  16. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Anh trải qua mấy mối tình, nhưng mà tình yêu khá hời hợt, anh chưa thực sự cảm thấy yêu sâu đậm một ai. Cuối tuần vừa rồi vào chỗ gái 3 làm (cách 30km) trêu lên ngân hàng vay tiền gái rồi rủ gái đi ăn với cơ quan cũ, mọi người đều tưởng là người yêu mình, rồi hỏi bao giờ cưới blabla lúc mình về gái có nhắn tin lần sau vào chỗ gái thì rủ gái đi cùng tiếp nhé.

Trong 4 gái thì chỉ có gái 1 là mình thường xuyên nói chuyện, còn các gái khác thì vài 3 ngày mới nói chuyện 1 lần. có lẽ với gái 1 quen rồi và làm cùng ngành nên mình có nhiều cái để nói hơn. các gái khác thì gặp mặt nói chuyện mình không ngại nhưng mà tự nhiên gọi điện lại cứ thấy ngại ngại lại không biết nói gì :(

Chỉnh sửa cuối: 23/1/18
  17. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Càng nói sao anh noibuoncuadem1 càng ko xác định. Anh nên suy nghĩ cẩn thận lựa chọn cho mình 1 mối quan hệ lâu dài để đi đến happy ending. Anh mà lơ tơ mơ mất cả chì lẫn chài đấy.

18. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Cảm ơn bạn! mình sẽ dành thời gian và suy nghĩ thật nghiêm túc