Đang tải...

Tư Vấn Tư vấn về việc nhạt khi nói chuyện với con gái

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alone, 24/10/17.

1. Alone

Alone

60%
    Chào các anh!E năm nay 18t đã tham gia diễn đàn được khoảng 5-6 tháng.Từ khi tham gia diễn đàn e đã tự tin hơn trước,biết định hình suy nghĩ,biết kiểm soát cảm xúc hành động của mình.Nhưng có một vấn đề e mãi không tiến bộ được đó là e bị nhạt khi noi chuyện với con gái(e nhạt theo kiểu không biết nói gì).Mặc dù đã đọc đi đọc lại rất nhiều lần sách alphaart,bài viết dành cho người mới và áp dụng những kiến thức ấy đối với nhiều cô gái từ bạn bè tới những người mới quen nhưng mọi chuyện vẫn không khá lên được.Em thật sự quyết tâm muốn thay đổi điều này.Mong các a dành cho e những lời khuyên để e vượt qua cơn khủng hoảng này.

Quan tâm nhiều
    Đang tải...
  2. Lohoho

Lohoho

65%
    Đọc sách văn học hay là xem các bộ phim tâm lý điều đó sẽ giúp bạn cải thiện khá nhiều khả năng ăn nói. Khi bạn đọc đủ nhiều rồi thì khả năng bạn gợi chuyện cho gái nói là điều vô cùng easy.

p/s: Mình cũng bằng tuổi bạn đang học tại Sài Gòn ^^

3. shic_muon1412

shic_muon1412

60%
    https://alphaart.vn/threads/3-dieu-can-biet-khi-nghien-cuu-alpha-art.4/
    Đọc kĩ bài này nhé bạn ^^ Trước hết là phải tạo cho mình 1 mindset ổn định. Song song với đó bạn cần thực hành nhiều hơn, không nên chỉ đọc rồi để đó. Ai cũng phải có 1 quá trình tập luyện lâu dài mới thành công được. Mới đầu sẽ khó khăn nhưng đừng bỏ cuộc, cứ tiếp tục, dần dần bạn sẽ nhận ra mình đang dần hoàn thiện hơn {big_smile}

Hi.Quyên thích bài này.
  4. truy_manh

truy_manh

65%
    3 công thức hài hước của true man sẽ giúp bạn nói chuyện hết nhạt khi đã nắm vững lý thuyết và thực hành thường xuyên

Thường khi mới bắt đầu một mối quan hệ mới, tầm 4 câu nói của bạn thì trong đấy nên chêm 1 câu hài hước theo công thức true man, sau khi đã qua giai đoạn hấp dẫn, bạn cần hòa hợp để test xem cô ấy có phải là người hợp với mình hay ko, bạn cần có kỹ năng kể chuyện, chia sẻ , ...

Hi.Quyên thích bài này.
  5. medicinetec

medicinetec

60%
    Ahihi..Cậu đọc alpha art nhưng có thể cậu đang chú tâm tới nó quá nhiều, để rồi khi gặp mấy thím cậu không biết phải ntn để trở nên alpha trong mắt bọn nó. Riêng tớ, tớ thích cái gì đó gọi là trò chuyện một cách tự nhiên hơn. Cậu cảm thấy mình nhạt nhẻo thì --> chắc là đúng rối đấy {beauty} {beauty} cậu còn coi trọng "cái" phải nói gì với bọn con gái hơn cả " giá trị" của bản thân cậu nữa mà.{big_smile}. Nói gì đến".............."
    Đọc vài bài của " ghostpa" trong
    Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành đi nào. Cậu sẽ thấy mình " tuyệt vời" như thế nào???!!{brick} có nhiều mánh khóe hay ho để cậu bớt nhạt đi đấy.

Chỉnh sửa cuối: 24/10/17
    Hi.Quyên thích bài này.
  6. Alone

Alone

60%
    Mình chân thành cảm ơn những lời khuyên của mọi người.

7. hoaikl

hoaikl

65%
    Khi nói chuyện ông không nên đầu tư cảm xúc quá nhiều vào đối tượng nào đó !
    Ví dụ khi ông định nc với gái thì nên giữ cho cảm xúc tự tin nhất , coi gái như thằng bạn , hay con em gái hoặc con pet cũng đc :))) ...đùa thôi !!!
    Còn nc vs gái mà đầu óc cứ cố nghĩ là nói sao cho hài , nổ sao cho gái kết thì sẽ bị cứng họng , kể cả lúc nc với đứa ông thích cũng vậy . Đừng sợ chúng nó mất lòng hay giận .

8. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Xàm quá hông ai dám nc nữa thì sao. Nên luyện tập để hông bị nói xàm nhá