Đang tải...

Vấn đề tài chính và sự giàu có

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi agon_911, 25/7/17.

1. agon_911

agon_911

60%
    Mình là mem mới,là 1 Beta chính hiệu và còn độc thân.Trước giờ chỉ lo đi làm,về nhà nghỉ ngơi,cố gắng để dành 1 số tiền cho bản thân.Với tình hình này, sống một mình thì ổn nhưng nghĩ đến cảnh phải lo cho vợ con sau này,rồi mua nhà thực sự là quá khó.Mình cũng gần 30 và để dành được 1 số vốn nhưng vẫn không đủ can đảm để kết hôn.
    Xã hội hiện giờ phân hoá giàu nghèo rất rõ.Trường hợp giàu từ trong trứng thì khỏi nói.Mình nghĩ đa số các bạn ở đây cũng là làm công ăn lương,nhưng cứ như vậy làm sao giàu nổi.Các bạn alpha ở đây có kế hoạch tài chính cho bản thân như thế nào, chia sẽ cho mọi người cùng biết với.
    Suy nghĩ của mình có vẻ hơi thực dụng nhưng mong nhận được ý kiến của các bạn.Giàu có ngoài nỗ lực của bản thân phải có may mắn và do duyên số chứ không phải giỏi là giàu???Những chàng trai không thực sự nổi trội nhưng giỏi về nắm bắt tâm lý phái nữ có thể kết đôi với những cô gái giàu có,xinh đẹp và có cuộc sống viên mãn.Ngược lại phải tự dựa vào bản thân và chưa biết tương lai thế nào.Các bạn nghĩ sao về vấn đề này???
    Mình cũng mới biết alpha art được vài tháng thôi và mindset còn yếu lắm

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Chỉ còn cách nuôi lô là hợp lý nhất, tôi đang gom dc số tiền kha khá lớn tôi sẽ thực hiện ý đồ này

3. Thế Béo

Thế Béo

15%
    em thì khá hơn anh chút : có nhà và công việc ổn định ở hà nội nhưng người yêu thì vẫn chưa có

4. btt

btt

40%
    Bác chủ topic cần tự tin lên đi. Bác muốn giàu muốn có người con gái trong mơ. Điều đầu tiên bác cần là tự tin. Hạnh phúc vs những gì mình có. Có bao người không được như bác đâu. Thay vì tra tấn mình bằng những suy nghĩ mình nghèo hơn người khác mỗi ngày, bác hãy cứ thoải mái giao tiếp vs người khác, giá trị của bác ở bên trong cơ mà.
    Muốn thịnh vượng hơn về tài chính? Bác hãy bắt đầu chuẩn bị công việc kinh doanh riêng của mình. Nếu không có thể nhận thêm một công việc ngoài giờ bất kỳ. Liệu bác có chấp nhận đánh đổi làm 13, 14 h một ngày để thịnh vượng hơn về mặt tài chính?
    Đó chỉ là suy nghĩ của mình. Một người cũng đang cố gắng để kiếm tiền bù lại cho một gia cảnh ko giàu có nhưng ko mặc cảm mà coi đó là động lực để tiến lên.

Mandarin12 and Chán nản fa like this.
  5. ZERO

ZERO

65%
    Tay trắng ra đời. Làm việc 10h/ngày, 6 ngày/tuần. Đang mơ ước kiếm đủ tiền đi du học.
    Mình luôn đặt ra một mục tiêu nho nhỏ để hoàn thành. Mỗi lần hoàn thành mình lại có thêm động lực sống. Giàu còn có người giàu hơn, nên sống lạc quan, dùng thái độ lạc quan để tiếp cận vấn đề.
    {bad_smelly}{bad_smelly}

Chỉnh sửa cuối: 26/7/17
  6. Mạnh Đức

Mạnh Đức

65%
    Các anh em đã đi làm rồi xin chia sẻ cho thằng em 19 tuổi này kinh nghiệm làm việc và việc làm. Em cũng đang cố gắng đặt mục tiêu sự nghiệp và kiếm việc làm. trước mắt là làm thêm. đang đau đầu vì trùng lịch và tránh đa cấp này. Rất mong được kết bạn và học hỏi được nhiều điều từ nhiều người giỏi để thành công.

7. CarinWild

CarinWild

20%
    Nếu công việc hiện tại k giúp được bạn Giàu như bạn mong muốn.. thì đổi công việc khác trước khi quá muộn. Nếu muốn Giàu thật sự thì chuyển sang tài chính đi.. Bạn nói bạn dư 1 số vốn.. Bạn làm ngành gì .?? Và bạn dám đem số tiền dành dụm của bạn đánh liều 1 phen.. Mở ra 1 cửa hàng như đúng nghề của bạn không ? .. Bạn dám đầu tư 1 lãnh vực tài chính nào mà sự đảm bảo k chắc chắn không? .. Chỉ có những thứ thử thách và không chắc chắn như vậy thì mới làm bạn bức phá được thôi hà. Thử thách và đầu tư mạo hiểm có thể làm bạn mất trắng.. Dám chơi chứ!!.. ^^
    Hy vọng bạn sẽ liều mạng thử 1 lần ^^

Mạnh Đức thích bài này.
  8. agon_911

agon_911

60%
    Vậy theo bạn phải mạo hiểm đầu tư,chấp nhận rủi ro mới có thể giàu và không còn cách nào hết? Mình đang làm IT,trước có 1 bạn đồng nghiệp cùng phòng nghỉ làm rồi tự kinh doanh bán hàng online.Giờ bạn ấy quay lại làm IT như lúc đầu rồi vì kinh doanh không thuận lợi
    Không phải là mình không nghĩ đến kinh doanh,tính mình không giỏi giao tiếp với khách hàng và cũng không có máu kinh doanh. Nếu mà có số vốn đủ lớn mình định mua 1 căn nhà rồi cho thuê lại nguyên căn.Vẫn tiếp tục đi làm và thuê 1 phòng trọ nhỏ để ở thôi
    Còn các anh em có kế hoạch gì?Chia sẽ cho mọi người biết đi

9. anan

anan

15%
    Xin phép thớt cho e lật lại vấn đề này nhé! E cũng đang căng vụ tài chính. Bác nào có kinh nghiệp lĩnh vực này cùng nhau chia sẽnha!

Mạnh Đức thích bài này.
  10. abetterguytomorrow

abetterguytomorrow

60%
    Bạn đọc Tony Buổi Sáng đi. Thay đổi từ trong suy nghĩ mới được bạn à. Mình cũng đang dành dụm lại 1 số vốn để phát triển dự án của mình, hy vọng là thành công với mớ kinh nghiệm từ những lần fail trc {baffle}
    Bạn thử, có thể bạn ko giàu, nhưng ko thử, chắc chắn bạn ko giàu.

Mạnh Đức thích bài này.
  11. abetterguytomorrow

abetterguytomorrow

60%
    Nhân tiện, mình thấy dân IT trên đây nhiều quá nhỉ!

12. anan

anan

15%
    Để e kiếm xem sao

13. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Mình đồng ý là nên đọc quyển "Tony buổi sáng".

Chắc các bạn cũng biết là để có thể sống đủ với nhu cầu hiện tại, bạn có 2 cách. Một là tiết kiệm, hai là kiếm nhiều hơn. Tùy bạn lựa chọn phương án nào hợp với mình thôi.