Đang tải...

Viết thay cho sự cô đơn và xa nhà

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi NotYourTypicalGuy, 18/3/17.

Tags:
  1. NotYourTypicalGuy

NotYourTypicalGuy

Em chắc phải thú nhận là người trẻ nhất trong đây. Tuổi 17 bập bễnh vài tháng trước. Phải nói là cái sinh nhật em 17 tuổi là sinh nhật đầu tiên mà em tự mua bánh về, thổi nến, tự chúc mừng. Công nhận cảm thấy cô đơn, mà du học sinh, biết làm gì bây giờ. Tại cái đất nước với sự đa dạng văn hóa, em cảm thấy mình khó... làm thân, giao tiếp rất nhiều, đó cũng là một trong những thế mạnh của em. Nhưng rồi hết ngày, nằm nhìn lên bốn bức tường xung quanh không có bóng người ( trừ bà tàu thuê nhà chung) thì 90 phần trăm chỉ có ma ở, em thấy cô đơn đôi lúc. Có khi vì nhớ gia đình, có khi vì nhớ đất nước, hồi đó mình quậy làm sao, ăn chơi cũng dữ. Bây giờ lẻ loi một mình, thiếu vị cho cuộc đời. Em học rất khá, nói một cách khiêm tốn, em cũng có tài nấu ăn chút (không về nhịn đói chết), chơi một hai nhạc cụ, mà vẫn thấy sự cô đơn ám ảnh lên mình. Em cũng có người yêu, yêu xa hơn 3 tháng, là cô bé dễ thương, trạc tuổi, ngoan hiền nhưng vẫn thấy có khoảng nặng trong lòng, thể hiện lúc nào cũng vui vẻ nhưng lòng thì nặng trĩu. Cũng dài dòng, viết bài này để tâm sự với mọi người trong này tại còn ít thành viên anh em. Vào đây để chia sẻ, giao lưu học hỏi những người anh hoặc có thể là chú đi trước. Cám ơn mọi người đã đoc và ai có gì chia sẻ câu chuyện thì vào đây chung vui cùng em.

Mr.Niceguy thích bài này.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

chào bạn.
    mình cũng làm xa nhà và ko có bạn, lẻ loi một mình.đồng cảm