Đang tải...

Tư Vấn Vô cảm

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi huyetsu, 27/3/18.

1. huyetsu

huyetsu

Chào mọi người, em là thành viên mới và năm nay 21 tuổi (đúng cai tuổi xuân xanh)
    Chuyện là lúc trước cấp 3 cũng sôi nổi hay tán gái yêu đương này nọ rồi lên đại học tán con nhỏ cấp 3 gần 2 năm trời và faillllllllllllllllllllllllll {cry}{cry}. À cũng có giai đoạn e cũng lơ để quên thì gái lại hỏi chuyện tình cảm. Khổ cái là hết lửa nên dứt lun không nói chuyên đến bây giờ. Và từ đó em đọc sách, du lịch nhiều hơn, nói chung kiểu nghĩ về bản thân kha khá, xác định đường cái này cái kia. Trên lớp hay xã hội thì vẫn nói chuyện vui vẻ với mọi người nhưng mà cái cảm giác thích một người nào đó thì không còn nữa. Không biết mọi người có cách nào kiếm lại chút cảm giác là thích ai đó để đi đến quyết định tán ấy !!! Vì e sợ lâu ngày nó sẽ thành thói quen {canny}{canny}{canny}

Đang tải...
  2. Z3roXIII

Z3roXIII

Mình nghĩ bạn nên xem "bạn muốn hẹn hò"

huyetsu thích bài này.
  3. ManOx

ManOx

Theo như mình nghĩ 21 tuổi mối quan hệ của bạn đang dừng lại. Nói cho dễ hiểu là vòng tròn những người bạn quen đang bị cố định, và cho dù 1,2 năm nữa cái vòng tròn này vẫn như thế cho nên bạn chưa thích ai là một điều quá bình thường (vì xung quanh bạn toàn người bạn nhìn quen hết rồi hoặc bạn chưa thật sự dành thời gian với ai cả). Vì mình đoán bạn đang là sinh viên hoăc mới đi làm :)). Khi mối quan hệ lan dần ra (đối với người đang đi làm hoặc hướng ngoại) thì việc gặp một người con gái khiến bạn thích thì rất đơn giản chỉ sợ bạn ko tán được họ thôi :))). Nếu muốn thích một người thì một là cần thời gian nói chuyện nhiều hơn, hai là những cô nàng chủ động với mình. Lời khuyên của mình là đi làm thêm nếu có thời gian rảnh hoặc tham gia vào một clb nào đó và đôi khi là sự tình cờ nhờ dũng cảm bắt chuyện ^^, chứ việc giao tiếp với người khác hay nói chuyện vui vẻ thì lướt qua lắm, không thích được đâu vì mình cũng thế :)))

Không phải cứ thích một người rồi mới tán, hãy cứ tán đi rồi mới biết mình thích không :))) Nhớ nhé. Cho đi rồi nhận lại

4. huyetsu

huyetsu

ý bạn là cái chương trình đó ư, em thấy cái đó là người ta muốn tìm người yêu hơn thì phải :v

5. huyetsu

huyetsu

cũng có lẽ thời gian này việc học lu bu quá nên không có thời gian đi làm này nọ, sẽ cố gắng vào hè này, tại e thích kết bạn nhưng không giỏi trong giao tiếp với người lạ mặc dù đi chơi hay luôn là chủ tọa

6. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Theo mình nghĩ thì đôi khi cũng phải cần sự tác động của bên ngoài nữa. Nếu hay thường xuyên tiếp xúc vs 1 cô gái, rồi lại có những lời bên ngoài tác động vào kiểu "hợp nhau" hoặc là ủng hộ "tán thử đi" thì lúc đấy bạn tự dưng sẽ có suy nghĩ lại.

huyetsu thích bài này.
  7. Z3roXIII

Z3roXIII

Thì nếu giờ ko thực hành học hỏi từ sớm đến lúc cần lại ko có kĩ năng đó, cuối cùng hết cách phải lên nhờ chương trình.

huyetsu thích bài này.
  8. Sakazuki

Sakazuki

Thực sự, theo mình nghĩ thì chẳng có gì là tự nhiên mà có cả. Việc giao tiếp giữa người này với người khác thực chất không phải là bạn có giỏi hay không mà là bạn có cố gắng luyện tập và mong muốn giao tiếp với người khác hay không.

Giao tiếp rất quan trọng, không chỉ trong việc làm quen với phụ nữ mà nó có ảnh hưởng rất nhiều trong cuộc sống chúng ta. Nhưng mà chúng ta lại thường chỉ thích KẾT BẠN mà lại ngại GIAO TIẾP, hầu hết chúng ta đều trốn tránh việc giao tiếp vì cho rằng mình không có khả năng. Và đúng là thế thật. Khoa học chứng minh, chỉ có 0,01% là được trời phú, sinh ra đã có khả năng giao tiếp trong người, ví như: Gia Cát Lượng vậy. Tuy nhiên không phải vì thế mà chúng ta không thể giao tiếp tốt.

Vì sao? Vì giao tiếp là một KỸ NĂNG, và bất cứ cái gì là kỹ năng thì đều có thể tập luyện được . Những nhà hùng biện, những người thuyết trình, nguyên thủ quốc gia hoặc bộ trưởng ngoại giao nói chung và các PUA nói riêng thì họ đều là các bậc thầy về giao tiếp. Tuy nhiên, để làm được điều đó họ cũng vẫn phải ngày đêm luyện tập các kỹ năng giao tiếp. Vậy nên hãy cứ luyện tập kỹ năng rồi sẽ đến một ngày bạn sẽ giỏi.

P/s: Nếu có thời gian mình sẽ đăng bài để nói rõ hơn về kỹ năng giao tiếp này. :D

huyetsu and Zenny.Artist like this.
  9. huyetsu

huyetsu

tks bác để em theo dõi đều đều :v