Đang tải...

Tư Vấn Vũ phu với người yêu

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi boydl, 28/3/17.

1. boydl

boydl

Lần đầu viết bài về chiện của mình. Cũng mong các pro cho mình ít lời khuyên. Bài học để mình thay đổi. Chuyện tình cảm khó nói không biết bắt đầu từ đâu...
    Mình và em quen nhau cũng được một năm rồi... Cũng rất hay cãi vã dù chuyện bé chuyện to nhưng cũng huề. Có một lần cãi nhau rất to và mình đã đánh em 2 cái, em khóc rất nhiều, đã chia tay mình, nhưng vì còn quá thương mình nên bỏ qua và nói mình phải thay đổi. Mình cũng cố gắng kiềm chế bản thân lắm. Nhưng cứ buồn là mình hay đụng đến rượu bia các kiểu rồi lòng tự ái, tự kiêu bản thân nó nỗi lên cũng không kiềm chế được bản thân, cũng nói những lời làm em đau lòng, nhưng em cũng bỏ qua và vẫn tiếp tục. Đến lần cãi lần đây, cũng vì lý do gì đó, mình cũng đi nhậu, xong rồi cũng gây gỗ với em. Để rồi em lại nói chia tay. E tự tay lấy tin nhắn và hình ảnh xóa hết, và mình lại đánh em. Mọi người đều thấy và giờ em tổn thương nhiều lắm. Mình xin em và em nói sẽ cho mình cơ hội cuối cùng. Em đã lên luôn kế hoạch thay đổi cho mình rồi. Mình ân hận, hối lỗi lắm. Bây giờ còn cơ hội cuối em cho mình thay đổi nhưng mình thấy em ko còn mặn mà với mình như trước nữa. Em giữ khoảng cách với mình. Ko muốn nói chuyện vs mình nhiều như trước nữa. Có nói cũng dâm 3 câu hỏi thăm. Cảm giác như một lỗi nhỏ nữa thôi là em sẽ bỏ mình. Mình thương em, chẳng muốn làm em tổn thương nhưng mình đã làm rồi...
    Các pro cho mình lời khuyên, mình rối quá cũng chả nghĩ đc gì nhiều. Có phải em làm thế vì còn thương mình thôi, chứ không muốn tiếp tục với mình nữa đúng không?

Đang tải...
  2. dương96tn

dương96tn

tôi nghĩ nó sợ phải cô đơn lần nữa đấy, h mà có thằng nào có giá trị bằng hoặc hơn ông thì nó ném ông đi không hối tiếc bao nhiêu đâu

boydl thích bài này.
  3. NPC

NPC

mình đọc xong thì phải thốt lên là WTF mình vừa mới đọc cái gì thế này @@. Người phụ nữ cơ bản đã đang và sẽ hy sinh khá nhiều, mình thấy bạn gái bạn đã hy sinh khá nhiều rồi đấy. Bạn có thể nhận ra điểm sai của bạn là vũ phu #%##@$@# tại sao bạn ko thay đổi nó đi, rượu bia mỗi lúc buồn lại WTF tập 2 mình thấy bạn thất bại và chệch hướng khỏi con đường của 1 alpha man rồi.
    Túm váy lại là nếu bạn thương bạn gái bạn thì thay đổi nhanh đi còn kịp, nếu không thì để cho bạn ấy ra đi, dùng dằng làm khổ nhau chi nữa

boydl thích bài này.
  4. Knight

Knight

Làm thằng đàn ông hễ tí lại thượng cẳng chân hạ cẳng tay xem người mình yêu như bao cát. Hèn lắm ! Tôi hỏi nếu bạn là anh trai hay người thân của cô gái, biết được chuyện này thì bạn muốn làm gì??? Đấy chính là một phần nhỏ cái áp lực từ bên ngoài mà cô ấy gánh chịu, chưa kể vô số cú shock về thể xác và tình thần đến từ bạn!
    Nói thế để bạn biết có đau mới tỉnh ra được.
    Nhớ lấy câu này, nếu mình còn đánh cô ấy thì thật hèn hạ!
    Nó sẽ giúp ích cho bạn nếu bạn thương cô ấy thật sự!

5. boydl

boydl

Cảm ơn 2 bác. Mình đang thay đổi đây các bác à. Trước đây mình nghĩ mình là good boy, nhưng mà F.A. Lúc đó đọc đc Alphaart này thì thay đổi khá nhiều đến khi có người yêu mình lại trở nên tệ hơn các bác ạ. Bây giờ mình thay đổi lần nữa. Hơi muộn nhưng mà tốt cho mình. Còn với người yêu mình nếu em có người khác thật chắc mình chấp nhận thôi, cũng đâu thể làm gì hơn phải ko các bác.

6. boydl

boydl

Mình hèn thật đấy bác. Bây giờ nhớ lại lúc em khóc nức mà mình đau, đau thật đấy, em nói tha thứ cho mình lần nữa đấy nhưng mà giờ mình cảm giác em rất sợ gặp mình. Mình phải thay đổi dù có giữ được em hay không đi nữa.

Knight thích bài này.
  7. khoa

khoa

Mặc dù bạn đã mắc phải những sai lầm nghiêm trọng những nếu bạn muốn thay đổi bản thân thì chưa bao giờ là muộn cả.Suy nghĩ tích cực lên bạn,chả phải cô ấy vẫn cho bạn cơ hội sao chứng tỏ cô ấy vẫn còn yêu bạn , cô ấy giữ vẫn giữ khoảng cách với bạn là do cô ấy chưa tin tưởng bạn và đang quan sát bạn thay đổi như nào đó.
    Chả phải bạn đã vạch ra kế hoạch thay đổi rồi sao,vậy thì làm ngay đi,cho cô ấy thấy đi, đừng nói với cô ấy là "anh hứa từ nay sẽ thay đổi "cô ấy chả tin đâu,hãy hành động và để cô ấy cảm nhận.
    Bạn thay đổi vì bạn muốn bản thân bạn tốt hơn,chứ không phải vì ai cả.Chúc bạn thành công

boydl thích bài này.
  8. OneForMan

OneForMan

Chuyện này bế tắc rồi, ko còn cách giải quyết nữa đâu!

9. Knight

Knight

Biết sai thì phải dám sửa. Đã làm sai thì phải chịu trách nhiệm đi, bạn tính bỏ cuộc hay sao. Hãy thay đổi đi rồi đến bù đắp lại cho cô ấy đó mới là điều phải làm.

boydl thích bài này.
  10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

chào bạn @boydl
    mình xem thông tin bạn 26 tuổi.
    có lẽ bạn lên đây để tâm sự chứ việc học hỏi là khó đối với độ tuổi của bạn.
    - bạn tâm sự rất đúng" chuyện tình cảm khó phân biệt đúng sai" có thể khi yêu vào con người ta gần như mất đi lý trí.
    - cô gái mà cãi nhau to tiếng với bạn cõ lẽ cô ta ko "phải dạng vừa". Dám thách thức tính vũ phu trong con người đàn ông..
    - thực ra 2 bạn đi được với nhau đến đoạn tình yêu này chứng tỏ 2 người " có duyên " với nhau đó.
    - vì thế mình khuyên bạn hãy trân trọng cô ấy, còn về hành động vũ phu là do nó bộc phát trong hoàn cảnh cãi nhau to thôi.
    - bạn hãy dành thời gian cô ấy đang tránh bạn, suy nghĩ về lỗi lầm bản thân và làm hòa với cô ấy lại xem.

boydl and Mr.Niceguy like this.
  11. boydl

boydl

Cảm ơn lời khuyên của các bác.

12. Mr.Niceguy

Mr.Niceguy

Mình đồng ý với anh @Hi.Quyên . Mình không có quyền phán xét bạn sai hay đúng. Và bạn nên nghe lời khuyên của mọi người.
    Sinh ra thì sự mạnh mẽ là bản năng của đàn ông, là sự thu hút của đàn ông, đôi khi bị ép tới bước cùng người ta phải dùng vũ lực chi để giữ chút sĩ diện cho mình. Rồi việc sử dụng nó với cô gái của bạn dù có vì lý do gì nữa thì cô ấy cũng sẽ tổn thương và bạn sẽ khó quên được sự dằn vặt về chuyện này. Đôi khi để hành động trôi theo cảm xúc là thật tốt, nhưng khi nóng giận thì đây là điều không nên nhất. Bạn có thể học cách kiểm soát hành động bằng việc đọc những sách cải thiện chỉ số cảm xúc EQ.
    Sức mạnh có thể khiến cô gái khẩu phục, nhưng tình yêu thương mới khiến cô gái tâm phục. Còn con người và cái tôi của bạn vẫn nên giữ lại 1 phần, vì cô ấy yêu chính bạn.

Hi.Quyên thích bài này.