Đang tải...

Tư Vấn Xin anh em tư vấn cách chinh phục bạn gái này qua FB

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi vivovivu9090, 14/10/20.

Tags:
  1. vivovivu9090

vivovivu9090

Chào anh em alpha art nhé, bài hơi dài em sẽ cố gắng trình bày gãy gọn chút, đoạn nào lủng củng mong ae thông cảm, em làm ninja cũng lâu lâu rồi, nay bị vướng mắc case này mong anh em giúp đỡ. Chuyện là em quen bé này trên fb qua mấy lần cãi nhau um tỏi, xong add friend để đó cũng lâu lâu đôi ba tháng hay sao đó, em chưa biết mặt cô ý, chỉ là chat qua nick fb thôi.
    Gần đây có nói chuyện với nhau nhiều hơn phần vì em phải đi công tác xa nhà, tối ở tập thể rảnh rỗi nên chat nhiều hơn, biết bé này là sinh viên năm 3 1 trường kinh tế khá nổi tiếng (học cũng giỏi em đoán thế) khá chăm chỉ, học xong là về phụ giúp cha mẹ tới khuya luôn, nói chuyện thông minh và hiểu chuyện, ko viết tắt teencode, có phần già dặn, chín chắn.
    Bọn em nói chuyện cũng có vẻ hợp, cô ấy dần trả lời tin nhắn của em đều đặn hơn, em cũng tự tin thả thính nhiều hơn, giờ thì thả thính công khai luôn ý, cô ý thì chỉ thả tim câu nào bạo quá thôi :D, em cũng cố tình hẹn date mấy lần mà cô ấy toàn né tránh và hay viện cớ bận.

Vấn đề là sau khi tìm hiểu, thì biết là cô ấy chịu nhiều tổn thương từ các mối tình trong quá khứ, lí do cô ấy đưa ra là do cô ấy quá dễ tính, chạy xe cả 10km giữa trời nắng đến chơi với người ta mà bị người ta hờ hững kiểu kiểu thế. Đến nỗi mà mất niềm tin vào tình yêu, thậm chí buông thả bản thân thức khuya (qua đêm luôn) dậy sớm đi học rồi lại chạy xe 10km về, em nghe rất là xót.

Đỉnh điểm là cố ấy đi tìm các mối quan hệ FWB đã từng có ít nhất 1 partner đã là FWB (theo em được biết), thời điểm em bắt đầu thả thính cô ấy cô ấy có đi gặp 1 thằng partner mới nó hẹn để đề nghị cô ấy làm FWB của nó, cô ấy nói là do thằng kia kì kèo quá chứ khoảng thời gian đó cô ấy ko muốn tìm partner, mà gặp thằng hãm quá cứ đòi địt lại còn bắt chia tiền cà phê nên cô ấy cho pass, chuyện partner này là do lúc cô ấy bực quá kể ra cũng ko phải em dò hỏi gì từ trước, thật sự lúc đó chưa xác định gì mới quen và có chút thiện cảm thôi, nhưng nghe cô ấy đi gặp partner khiến em khá thất vọng và hụt hẫng (nhưng em không nói ra), Hôm nọ uống rượu say quá (2 chum táo mèo say tí rụng) về em gặp ngay cái lỗi là thổ lộ với cô ấy lúc đó em nghĩ gì, em có nói chuyện rất lâu cả đêm với cô ấy về chuyện cô ấy dằn vặt bản thân vì chuyện cũ, rồi bắt cô ấy hứa ko đi tìm mối quan hệ FWB nữa, cô ấy ko nói rõ nhưng có nói sẽ không đi gặp ai hết.
    Sáng hôm sau tỉnh rượu tưởng toang luôn, ai dè cô ấy vẫn nói chuyện bt, dạo này có nói chuyện tình cảm hơn chút, gọi dạ bảo vâng ạ rất ngoan và khi em bắt đi học về tối (học ca) thì nt cho em, cũng chịu khó nt khi về tới nhà nữa, nói chung bọn em nói chuyện xuồng xã hơn nhiều.
    Tuy nhiên cô ấy vẫn cứ có kiểu lảng tránh gặp trực tiếp, em thì ko biết làm thế nào, em cũng khéo léo đưa hình của mình kiểu khoe mới cắt tóc này nọ (bio fb của em cũng ko có ảnh thật vì là xài nick phụ), cô ấy thì vẫn cứ nói là mất niềm tin này nọ và ko up mở gì, nhưng cũng không có ý là ko muốn tiến tới với em, kiểu chưng chửng rất là khó chịu.
    Nói thật là em muốn gặp để biết mặt cô ấy nếu được thì tiến tới, không thì cũng giúp cô ấy nguôi ngoai nhất là đừng để bị mấy thằng FWB lợi dụng. Cũng muốn đẩy mạnh lắm nhưng sợ cô ấy khó nghĩ, căn bản cũng mới nt làm quen 2-3 tuần thôi sớm nên cũng ko muốn vội quá, thật sự cũng muốn phá vỡ khoảng cách và tảng băng trong tim cô ấy, mong các sư huynh có kinh nghiệm giúp đỡ, em xin nhắc lại là mong muốn của em là giúp cô ấy thoát khỏi cái lối sống vô độ như bây giờ, vì cô ấy là cô gái tốt, con ngoan trò giỏi, được thì tiến tới, ko thì coi như không có duyên, ko sao cả.

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    HC Việt XX thích bài này.
    Đang tải...
  2. Drak

Drak

Đi cua gái mà k có cái hình thật sao đòi gặp ngta b??? Đàn ông quang minh chính đại b làm vậy sao tạo cảm giác an toàn cho ng đối diện. Nếu có ai ntin vs b hàng ngày mà k biết mặt mũi hẹn b coa đi gặp k?? Có khi còn sợ bede giả cú có gai thông cho phát tàn đời trai.

vivovivu9090 thích bài này.
  3. vivovivu9090

vivovivu9090

Thật sự là do cái nick này ko định tán gái vì mình nói thật với cô ý là xài nick này để đi cãi lộn, mình cũng nghĩ nên để bio hoặc dùng nick thật add cô ấy, nhưng mà phải chăm chút lại đã chứ em thật sự cũng không chơi facebook nhiều chỉ dùng đọc quảng cáo là chính, nhưng cô ấy cũng xài nick clone, giờ nếu chơi bài ngửa khá kì, chỉ mình em show hay bắt cả cô ấy show theo, giờ chỉ sợ nhìn không ưng thì khá là kì cục, em cũng tụ tin tuy không đpẹ trai lắm, nhưng cũng ưu nhìn, mỗi tội sợ cô ấy ngại không muốn show thôi

4. HC Việt XX

HC Việt XX

Bạn hạn chế nt và chuyển sang video call đi, trong lúc đang nc hứng khởi chốt date luôn.

5. vivovivu9090

vivovivu9090

Ok bác em sẽ thử xem ntn nào

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Nghe bạn kể chuyện mà thấy yếu đuối quá, hẹn gặp thì gặp, nếu ko gặp thì thôi bỏ đi, thiếu gì gái. Nó đã fwb thì cũng dễ dãi, thì cũng chẳng ngoan gì đâu :)))). Rủ hẹn date ko được thì cho nghỉ đi.

7. vivovivu9090

vivovivu9090

Công nhận là em cũng hơi yếu đuối một phần là do chưa va vấp trong tình cảm nhiều, tán gái lại càng không, với gái đã fwb thì cũng có thể cho là thuộc dạng dễ dãi, nhưng tính em nó thế, em thích nhìn nhận con người theo nhiều khía cạnh hơn, với cả các anh đều cho rằng con gái ngày nay ko nên lấy sex làm thước đo đánh giá đạo đức còn gì, nhỡ đâu em ý quá đau khổ trả thù đời thì sao, với cả em cũng hay có tính thương người :D, gái qua truyện trò thấy rất là bê tha thức khuya dậy sớm ăn uống tạp nham chứ ko phải loại chảnh sang đào mỏ gì cả, nghe khá là thương.
    Anyway kì này em khá bận do đi công tác xa, nên hoãn đề nghị date lại, hơn nữa dạo gần đây chat nhiều quá thấy hơi loãng, gái vẫn xưng hô thân mật, em vẫn gọi gái là nhóc, con bé đều, 2 ngày nay thì em off fb do FB bị khóa chắc tại share stream cho ông anh nhiều quá nên em cũng lợi dụng vụ này lập 1 acc mới đi 2 hướng một là nếu vc thuận lợi gần 20/10 add gái và thổ lộ vụ date, 2 là nếu chưa kịp về HN em sẽ đợi sang hẳn tuần sau sẽ add lại tán lại cố gắng đẩy cao trào trở lại để chốt date, vì độ này khá bận nên cũng ko muốn đau đầu việc chuẩn bị first date hơn nữa chat nhiều kéo dài sẽ rất nhạt, lần này em sẽ lấy nick thật gạ luôn, anh cho em xin ý kiến với ạ

8. Gin-san

Gin-san

What ! Gái có fwb còn show ra cho thớt biết thì yêu đương kiểu quái gì. Gái đã hơi có cảm tình thì mấy cái này nó dấu nhẹm. Mấy cái gái kể tổn thương này kia...chỉ là lòng vòng né hẹn vs thớt thôi,!
    Chẳng qua gái này vẫn muốn đưa đẩy nhắn tin vs thớt vì em nó cần 1 a giai tốt lúc nào cũng quan tâm, xả strees trên mạng thay cho thằng ku fwb kia đã thỏa mãn nhu cầu xxx của gái r ! Thớt có hẹn thế chứ hẹn nữa nó cũng ko gặp.
    Dẹp luôn gái này đi cho đỡ mệt. Thà bỏ tiền chat sex còn vui hơn nhắn nhẩm đưa đẩy vs gái này vì chẳng đc cái quái gì.
    {ah}.

9. vivovivu9090

vivovivu9090

được sự chỉ dẫn của các bác hôm nọ em gợi chuyện 20/10 ngồi nhà buồn này nọ rồi chủ động date luôn vừa đi ăn vừa đi uống với gái rồi nhé bác {brick}, các bác nói thì nó cũng có một số điểm đúng nhưng em thấy nó máy móc và sách vở quá, đúng là gái hơi dâm thật, em chủ động đụng chạm tinh tế như dẫn gái vô hiệu đồ decor nhật (gái thích vẽ và decor) lúc cầm đồ đưa thì gái chả ngại cầm tay chạm tay luôn, rồi cũng hơi đưa đẩy thật {big_smile} như kiểu huých vai, chạm vai, nói chuyện thì cũng thoải mái gái cười nhiều, về kêu cười nhiều mệt quá, em thấy gái cũng dễ thương có sở thích dễ chiều, thích vẽ thích decor nhà cửa này nọ, tạm ổn, tiếc là hôm đấy đéo hiểu sao ngày lễ mà đéo có một cái phim nào ra hồn rồi giờ giấc thì loạn tùng phèo để rủ gái đi xem{ah}, nhưng mà nghĩ lại cũng không nên nhiều quá cho date 1 nên đi về, cuối tuần này em bận quá, mà cũng chả có phim gì hay tầm tối tối 6-7h toàn phim VN phim kinh dị với hành động, kiếm mãi ko có phim hài nhẹ nhàng nào, muốn nhân dịp đang thân mật thì rủ đi xem phim biết đâu chốt được kèo nn{bad_smelly}, gì chứ 2 đứa cứ chạm nhau rồi vuốt tay về nứng vl {burn_joss_stick}.

Chỉnh sửa cuối: 21/10/20
  10. Mèo Đen

Mèo Đen

Thì rủ cafe phim, phim thì chọn, xong rồi làm gì thì làm, xxx xong vài bữa chán rồi đường ai nấy đi. Gái dâm thì thường dễ dãi, vì nhu cầu em nó cao. Nhớ đi ủng nhé, ko bệnh tật vào thân thì khổ : ))). Còn mà yêu xác định cưới thì nên suy nghĩ lại, còn yêu chơi bời vì nhu cầu thì cứ tiến tới, chứ đừng có lụy nha : ))

11. vivovivu9090

vivovivu9090

Luỵ gì em nói chuyện hơi sến tý thôi :D, gái cũng nói thẳng mà ko thích yêu nữa, mà cũng nói thẳng với em là ko thích trai tuổi em vì gặp dớp mấy thằng nyc bằng tuổi em :|, hợp thì cứ đi chơi thôi, đến đâu thì đến

12. học tán gái

học tán gái

Date 2 kiếm cớ rủ về nhà uống bia hoặc chỗ nào vắng hôn xog sờ mó cho nó nứng là khéo đi nhà nghỉ dc luôn đó. Gái này chỉ để giao thông thôi chứ mà yêu nó vào tự dưng cao lên chục phân ý chứ :))))

13. vivovivu9090

vivovivu9090

Gái chứ phải gà éo đâu{bye}, mà lừa uống bia với ra chỗ vắng, khéo nó chăn ông ấy, tôi gà thật đấy nhưng tôi cũng éo ngây thơ như vậy =)) muốn chén thì cứ đoàng hoàng lên rủ hẳn vào rạp mà bóp xem gái có ưng không thì tìm nn, với ông chắc "loại" gái gì đó này nọ mà ông bảo ko phải để yêu thì ông có dính không, gái giờ nó địt như gà vậy, chẳng qua em này thật thà quá thôi, chứ chắc gì em ngoan hiền của ổng tối về không đi bar ONS chịch choạc ngất trời rồi ấy{amazed}, sáng ra vẫn khoác lên đồng phục đến công ty =)) khoác ba lô lên giảng đường{embarrassed}, tôi thì chả bênh ai cả, nhưng giọng điệu ông giống mấy thằng fuck boiz vê lờ{big_smile}, mà riết 4r alphaart sắp giống tụi xamvn rồi đấy, tôi tưởng vào đây để các alpha giúp đỡ các bạn cách chinh phục các cô gái thôi chứ, dạo này còn bình phẩm cả nhân phẩm người khác à {amazed}

Chỉnh sửa cuối: 22/10/20
    HuyNguyen thích bài này.
  14. học tán gái

học tán gái

Tôi chả cãi làm gì tuỳ quan điểm mỗi người thôi . Chứ tôi có mới nói như thế thôi ông đã nhảy lên rồi @@

15. vivovivu9090

vivovivu9090

tôi ko sao cả, nhưng bên này nó khác với mấy bọn như xamvn, mình là đàn ông mình chấp nhận quen gái thì đừng có kiểu "con này chỉ để phệt", chăn rau chăn cỏ... khác đéo gì mấy thằng fuck boyz gái nó khinh, còn vụ đánh giá con người ta thì nên hạn chế để anh em tự hiểu thôi hoặc nhắc khéo thôi, ông nói toạc ra thế nó chán vl

HuyNguyen thích bài này.
  16. HuyNguyen

HuyNguyen

Haizz, lâu lâu vào lại diễn đàn, đọc bình luận mà thấy buồn :)))
    Mấy thằng nói rằng vì cô gái từng ONS thì chỉ đáng ăn chơi qua loa thôi, vậy tụi bây lợi dụng vào rạp sờ mó, rồi lợi dụng bia rượu để làm trò thì chúng mày gọi mình là gì: cặn bã ? Rác rưởi ?
    Cặn bã và rác rưởi thì liệu có tư cách để phán xét nhân cách người khác ?
    Một đám loi choi học đòi làm fk boiz, tư duy luỵ tình nhưng tỏ ra là mình thượng đẳng.
    Cô gái đó dám dũng cảm đối diện với 1 quá khứ phức tạp, còn tụi bay thì tỏ ra mình có nhiều gái trong khi đang ngồi trc máy tính với cuộn giấy vệ sinh. Ai mới là kẻ đáng thương hại ?

Trí Đỗ thích bài này.
  17. vivovivu9090

vivovivu9090

thì ý em là thế mà bác, với cả em đánh giá cao gái vì chân thật, có gì nói nấy ko phải kiểu giả tạo, mấy cậu kia mà biết gái nhiều đứa nó còn ghê hơn mình ấy, nhiều con nó chán cả chim rồi mà các cậu cứ tưởng là nai, xong đánh giá con người ta không ra gì, thật sự rẽ sang hướng fk boiz rồi chứ còn gọi gì là alpha

18. HuyNguyen

HuyNguyen

Đúng rồi, mình cũng đánh giá cao bạn vì bạn là người biết tôn trọng phụ nữ. Chỉ là bạn nên xác định rõ bạn muốn ở bên cô gái ấy vì bạn cảm thấy muốn bảo vệ người ta hay đơn giản chỉ là thể xác thôi
    Nếu là vì thể xác, thì bạn nên làm rõ quan điểm. Đừng chiêu trò để đạt được mục đích rồi làm người ta có cái nhìn không tốt về mình
    Còn nếu bạn thật sự muốn bảo vệ cô gái, thì mình khuyên bạn nên thật lòng. Con gái trải qua nhiều tổn thương sẽ không bị mủi lòng bởi mấy chiêu trò giả tạo đâu.

19. vivovivu9090

vivovivu9090

Em muốn bảo vệ gái chuyện yêu đương gái có nói rõ không muốn yêu nữa, ok em ko thể ép được, hơn nữa gái năm cuối bập chuyện yêu đương sợ làm tổn thương gái ảnh hưởng đến tương lai, tại vì gái quá nhạy cảm và lụy tình, chứ còn fk boiz quá dễ, chỉ cần phông bạt tý, nhu cầu thì em cũng có, nhưng là em thì em sẽ ko chiêu trò gái đồng ý thì triển, ko thì thôi vẫn tôn trọng gái, muốn giúp gái tự tin lên trải nghiệm nhiều hơn, được thì sẽ lên kèo đi phượt, làm album ảnh cho gái làm những cái gái xứng đáng được nhận nhu các cô gái khác, còn cái thể loại fk boiz ko phải tính cách của em, như em nói đấy lằm fk boiz quá dễ với em luôn, nhưng nó không phải tính cách của em, em cũng ko thích dành thời gian công sức chỉ để gạ chịch đôi lần rồi chả có gì để nhớ, em thấy gr dạo này share nhiều bài kiểu chơi đùa với cảm xúc, mánh khóe ok thôi nhưng em ko hi vọng sẽ tìm thấy những bai như vậy ở 4r này, nếu để luyện kỹ năng chinh phục cô gái thực sự thì ok, chứ còn áp dụng để chịch thì như lol

20. HuyNguyen

HuyNguyen

Uh trc đây diễn đàn này nhiều người tâm huyết lắm. Cơ mà h họ cũng có gia đinh với cuộc sống riêng nên họ cũng đi hết rồi
    Nói thật thì càng ngày mình càng thấy mindset của alphaart có nhiều lỗ hổng. Nó dễ tiếp cận, với mấy kẻ quay tay 7749 lần 1 ngày thì đung là chết đuối vớ đc phao. Hệ quả thì ông thấy rồi :))))))), toàn các fk boiz phông bạt.
    Ông cứ làm những gì ông cho là đúng đi. Sai ở đâu thì lúc đấy lên đây mình thảo luận. Không có hình mẫu đàn ông nào là tuyệt đối, và cũng không có phương pháp nào đúng cho mọi trường hợp. Vì thế nên cứ là mình đi, sai thì mới biết để sửa

Trí Đỗ and vivovivu9090 like this.