Đang tải...

Tư Vấn Xin kinh nghiệm tỏ tình để tiến đến mqh chính thức

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi NGUYEN2T, 7/1/19.

Tags:
  1. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Cần mọi người trong 4rum chia sẻ cũng như tư vấn cho mình chút kinh nghiệm tỏ tình. Vì mình chưa bao giờ tỏ tình {confuse}
    Tình hình mqh hiện tại:
    Quen nhau cũng dc 2 tháng rồi. Hẹn hò cũng khoảng 6 lần, chưa tính 1 lần tg sang nhà ăn cơm chung, qua đêm cùng nhau 1 lần. Vì hôm đó tg đi ăn với mình để rớt chìa khóa nên ngủ tạm phòng mình, tg ngủ trên gác mình ngủ dưới (ae đừng ném đã mình yếu nhé {big_smile}). Đã chia sẻ về những trải nghiệm, sở thích, tính cách... 1 tháng đầu quen thì tg chủ động nt 3 mình 7, giờ thì ngược lại. Nhà 2 đứa gần nhau luôn. Chưa hôn, chỉ mới nắm tay.Chuyện k có gì cho đến khi gần đây mình cảm thấy tg đang bật đèn xanh và cho những dấu hiệu để mình chủ động hơn về 1 mối quan hệ tình cảm chính thức. Mọi người xem tin nhắn sẽ rõ. Theo a em đó là rắc thính hay là dấu hiệu để mình cần tỏ tình.
    Và nếu cần tỏ tình nên tỏ tình như thế nào. Dẫn dắt câu chuyện tỏ tình sao cho % tg đồng ý làm người yêu cao nhất. Vì thực sự con gái khó hiểu lắm dễ bị dính bẫy thối{embarrassed}

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. fromzero

fromzero

60%
    Mình đọc có thấy đoạn nào như bạn nói đâu nhỉ. Rất bình thường, không có gì đặc biệt đặccả

3. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Đoạn chát tg trả lời "đây" nó ám chỉ mình. Mình sợ thính nên chuyển chủ đề.
    Còn hqua nt tg trả lời "có rồi mê chi nữa" theo mình thì ám chỉ mình tiếp. Vì theo mình tìm hiểu tg không thần tượng ai hết. Và hiện tại k có mối quan hệ nào khác.

Bánh Bao thích bài này.
  4. Trí Đỗ

Trí Đỗ

65%
    Hình như bạn chưa hiểu, nếu con gái không có tình cảm vs bạn, chắc chắn từ chối. Nếu con gái chưa xác định đc tình cảm hoặc tình cảm chưa đủ sâu, chắc chắn cũng sẽ từ chối. Nếu cô gái và bạn đều có tình cảm vs nhau, thì cần quoái gì lời tỏ tình =)))

5. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Xin lỗi bạn cơ mà, thật sự là nhìn thế nào mình cũng chỉ thấy đây là cuộc nói chuyện xã giao giữa hai người bạn

6. anhthukta

anhthukta

60%
    Em ah, hôm nào qua a ăn cơm và nhớ quên chìa khóa nữa nha. Hôm trước a ngủ dưới lạnh lắm ý :x :x

7. Huy Harry

Huy Harry

60%
    Tôi đọc 3 ảnh tin nhắn bạn gửi thì còn xa lắm mới người ta mới đồng ý nhận lời yêu bạn. Vì tin nhắn là bạn chủ động nhắn, bạn nói nhiều hơn cô gái.
    Thêm nữa, bạn cũng không cần phải nghĩ cách tỏ tình sao cho ấn tượng. Phụ nữ thích những màn tỏ tình lãng mạn như Hàn Quốc trên mạng, những sẽ yêu một anh chàng biết quan tâm tinh tế những điều bé tí trong cuộc sống cô ấy.
    Việc bây giờ là nâng dần mức độ quan tâm, đụng chạm, ướm lời, gạ gẫm làm người yêu,... Từ từ thôi nhé.

8. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

20%
    Bác Huy Nguyễn thế là phải như sao mới được gọi là tình cảm nam nữ, chẵng nhẽ cô ta phải kề môi kề sát chủ động nói: Em thật sự rất thích anh, anh làm bạn trai anh đi à. Còn đoạn tin nhắn thì bức ảnh cuối tui thấy cũng đủ tạm để cho thấy được cô ấy đã bật đèn xnah rồi

9. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Nếu ông tự tin thế thì xếp lịch rồi chốt hạ đi , chứng minh là tôi sai đi :)))
    Liệu ông có dám tin vào cảm nhận của bản thân không hay chỉ dám lên đây cãi cùn để bảo vệ cho cái tôi yếu đuối ?

Huy Harry thích bài này.
  10. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

20%
    Sao tui chốt kiểu gì, hỏi ông thớt kia kìa. Ổng là main chính mà, còn ông thớt thử đi, nói suy nghĩ chín chắn vào nói là ok mà

11. anhthukta

anhthukta

60%
    Mình nói thật là chưa chốt đc đâu. Cơ hội đến là khi :
    - Cô gái đó khóc vì bạn, ghen vì bạn thân mật với e khác
    - Ôm, nắm tay, khoác vai khi đi cùng bạn
    - Nhiệt tình trong các buổi đi chơi, hay nhõng nhẽo như trẻ con với bạn, đòi quà ....
    - Muốn được bạn giới thiệu cô ấy với bạn bè, người thân của bạn
    - Quan tâm đến bạn cũng như gia đình bạn.
    - Có ý muốn kiểm soát bạn.
    vân vân và mây mây .... đại khái là như vậy. Chứ bạn là người trong cuộc nhìn sự việc toàn màu hường thôi nên đừng nóng vội.

12. Nguoicu

Nguoicu

40%
    có mấy điều muốn nói với @NGUYEN2T cùng các ông trên này.
    "Đôi khi việc người con gái thích bạn như thế nào phụ thuộc vào độ ảo tưởng sức mạnh của chính các bạn"
    Thứ nhất chả có cái mốc thời gian mẹ nào để gọi là đủ để tỏ tình, để bày nến, bày hoa như những câu truyện ngôn tình trong phim để mà "anh thích em, em làm bạn gái anh nhé". Hãy bỏ cái tư tưởng được 1 tháng rồi, phải tỏ tình, được 2 tháng rồi, được 3 tháng rồi tỏ tình, thật sự thì thời gian chả quyết định cái mẹ ji ở việc tỏ tình thành công hay không. Quen nhau, đi chơi, ngủ với nhau cả năm trời chưa chắc đã được chấp nhận lời tỏ tình. Có khi đi chơi, đi ăn 3,4 ngày tỏ tình đã thành công. Vậy nên bỏ đi cái khái niệm thời gian cần để tỏ tình.
    Thứ 2 đi chơi nắm tay, ôm hôn chắc méo ji em ấy đã yêu ông, chịch nhau ầm ầm rồi hỏi làm người yêu anh nhé còn được trả lời: "em chưa muốn yêu, em với anh chúng ta chỉ nên ở mqh như thế này thôi, khi cần chúng ta đến với nhau, chẳng cần ràng buộc, chẳng cần tình yêu anh ạ". Thôi cứ thế mà tiếp tục thôi chả thiệt ji còn có lợi cho mình. Tỉnh lên đi không lại thành nô lệ tình dục của các nàng đấy.
    Thứ 3, nếu có xác định thời gian hay số lần đi chơi ấy, thì xác định theo kiểu 2 hoặc 3 tháng méo có tiến triển hơn về tình cảm so với lúc đầu mấy, next tìm người khác.
    Các ông đi tán gái đừng bao h suy nghĩ sẽ tỏ tình thế nào, như thế nào là ngôn tình, là hoành tráng. Không phải cứ hoàng tráng là thành công có khi còn ăn tát sml ấy. Quan trọng là thời điểm vậy thôi. Còn thời điểm như thế nào á, cái đấy các ông hãy tự cảm nhận lấy. Có khi cơ thể 2 người đang hì hục nhấp nhô tạo nên những cơn sóng dữ dội, thằng em thì đâm môi dưới, thằng anh thì cắn môi trên, bạn thì thầm với cô ấy "Anh yêu em" còn hơn gấp vạn lần dẫn cô ấy vào 1 nhà hàng sang trọng với đầy nến và hoa rồi "Làm bạn gái anh nhé".
    Việc tôi nói không cổ súy cho việc quan hệ trước hôn nhân, nhưng chỉ khi cả 2 cùng nhau hòa hợp về mọi mặt thì lúc đấy tình yêu nó mới thật sự thăng hoa và cần xác định một mối quan hệ rõ ràng. Các ông toàn kiểu tỏ tình để khẳng định chủ quyền, để qua được cái mốc đầu tiên để tiến tới mà thịt con gái nhà người ta. Tôi thấy các ông yếu đuối bỏ mẹ ra, sợ không giữ được nên cố mà đánh dấu cái chủ quyền, mà kiểm soát con gái nhà người ta.
    Xác định tỏ tình để tiến tới một môi quan hệ chính thức thì phải nghiêm túc với nó, chứ bảy bảy, bốn chín ngày thì chia tay chia chân cả chục lần xong lại xin lỗi lại yêu rồi lại chia tay. Tình yêu con nít, bọ xít của các ông mệt bỏ mẹ ra. Các ông yêu rõ ràng ngay từ đầu "Dù có chuyện gì thì chúng ta cùng ngồi lại giải quyết, giận dỗi đến đâu nhưng khi anh gọi em phải trả lời, không cần nói gì, ấn trả lời xong ấn tắt cũng được chỉ cần biết em vẫn an toàn với anh vậy là đủ, và anh cũng làm với em như vậy. Thứ 2 tuyệt đối không có 2 từ chia tay mà đến từ những lý do hết sức vớ vẩn. Với anh Chia tay chỉ khi thật sự 2 đứa không còn tìm được điểm chung nữa, không thể hàn gắn nữa, tình yêu với anh nó rất thiêng liêng nên "2 từ chia tay" nó đặc biệt nghiêm trọng. Nếu đã buông lời chia tay thì mọi chuyện coi như chấm dứt và 2 ta sẽ chẳng còn sự ràng buộc nữa. Vậy nên nếu có giận hờn, nếu có thoáng suy nghĩ đến việc chia tay, hãy suy nghĩ thật kĩ vì tính anh rất thẳng thắng đặc biệt trong tình yêu nó sẽ không bao giờ là chuyện đùa để có thể đem ra như một lời tuyên bố cho sự tức giận".
    Trưởng thành lên các ông ơi!

Thân, Nyx, Nguyen Dat and 1 other person like this.
  13. anhthukta

anhthukta

60%
    Gắt thế bác kkk. Nhưng mà bác cũng có ý đúng, suy cho cùng việc tỏ tình chỉ là hợp thức hóa quan hệ giữa hai bên mà thôi. Còn một khi đã yêu nhau thì các bạn sẽ tự nhận ra điều đó không cần phải hỏi mấy câu như : như này là cô ấy thích e chưa, tỏ tình được chưa, tỏ tình thế nào ....
    E 1 vợ 1 con rồi cũng chinh chiến tình trường 5,6 lần. Rút ra kinh nghiệm là : đừng cố hiểu con gái, muốn thành công thì hãy là chính mình.

fromzero thích bài này.
  14. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Chuẩn theo thời gian.

15. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Muốn thành công thì hãy đi tìm. Đúng người sẽ thành.

16. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Ngủ cùng phòng mà ko làm gì chán ông quá, bảo anh lạnh quá anh lên nằm cùng em nhé. Xong rồi ôm thôi :))