Đang tải...

Tư Vấn Xin một số góp ý từ các Alphaart

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi haipro95, 13/5/19.

1. haipro95

haipro95

60%
    Bạn gái mình mới quen theo Đạo, còn mình thì lại ở bên Phật. Không biết có bạn nào nằm trong hoàn cảnh này chưa. Và các bạn giải quyết như thế nào có thể tư vấn giúp mình được chứ?

Đang tải...
  2. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Bây giờ mọi thứ đã thoáng hơn rồi, cả 2 có thể giữ đạo của mình. Quan trọng là gia đình bạn và cô ấy thế nào, bạn có chấp nhận được điều đó ko, rồi sau này con cái sẽ theo đạo ai ?

3. haipro95

haipro95

60%
    Mình cũng nghĩ chủ yếu về gia đình cô ấy là chủ yếu thôi. Còn đúng về mình và cô ấy thì ko suy nghĩ gì về vấn đề ai theo gì cả. Nhưng cơ bản mà sau này cô ấy nghe theo lời bố mẹ cũng khó

4. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Bạn cứ nghĩ cho kĩ, vì có trường hợp mình nghe trên "Karaoke tâm sự" là cô gái mặc kệ khuyên bảo của cha mẹ mà đi theo chàng trai, chàng trai thì bị gia đình gái ghét nên tìm đủ mọi cách nói ra nói vô để cô gái siêu lòng. Sau đó a đó sa cơ nên cô gái bỏ về với gia đình, ko cho gặp con.

5. haipro95

haipro95

60%
    Bác cũng xem Pew Pew à. Vấn đề lớn thì mình vẫn nghĩ ở phía đàn ông mình. Chấp nhận có dính 1 chút ở bên đạo nữa để thận 2 bên. Cái đấy mình cũng chưa nắm rõ có ổn không

6. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Thử hỏi xem gia đình cô ấy thế nào, vì có gia đình sẽ quan trọng, trong khi một số thì ở mức vừa phải. Với lại bây giờ đã khác rồi, bên đạo Thiên Chúa ko có yêu cầu người kia phải vô đạo nữa.