Đang tải...

xin số

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Hẹn Hò - cách hẹn hò, địa điểm hẹn hò' bắt đầu bởi Mạnh Đức, 26/7/17.

1. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    Nay đi trung tâm tiếng Anh,trong lúc TG lấy xe cùng bạn( mình cũng lấy xe gần đó), TG nói vs bạn: " t ko có khẩu trang y tế". Mình biết mình có khẩu trang y tế mới chưa dùng nên bảo" à a có khẩu trang mới nè". TG hưởng ứng rồi mình vừa chìa khẩu trang vừa bảo" 1 khẩu trang bằng 1 số điện thoại". TG và bạn cười bối rối :)))). Mình hỏi tiếp số điện thoại e là gì TG không trả lời mình lại làm câu" a đùa thôi". Sau đó nói câu" Chênh lệch quá à?" TG hiểu nhầm nói" Chênh lệch gì đâu e 98"( TG biết mình 97). Mình bảo" 1 khẩu trang không bằng 1 số điện thoại à".Mình nói thoải mái và không hề có thái độ cầu xin. TG bảo để hôm sau gặp a ạ . Mình bảo nhỡ mai a ko đến thì sao. TG đáp" thì thôi". Cảm thấy mình thiếu quyết đoán khi không đưa luôn điện thoại vào tay e nó cùng cái khẩu trang.
    Sơ lược là lúc sinh hoạt nhóm thì có nhiều nam và nữ, mình và TG chỉ nhìn nhau chứ chưa nói chuyện hay tiếp xúc.
    Giờ tự nhìn nhận thiếu sót rồi bước tiếp. Cảm ơn anh em đã xem và hoan hỉ cho ý kiến nhận xét

Hi.Quyên and ngoo like this.
    Đang tải...
  2. hoaikl

hoaikl

65%
    Thứ nhất là ngại , thứ hai là sợ mất giá ấy . Nếu bạn kiên trì hôm sau chõm chõm ra để xe ấy , thấy cô ấy lấy xe , bạn cứ tỏ ra galang dắt xe hộ xong nói câu gì hài hước để mở đầu câu chuyện
    Ví dụ :" Chắc anh phải cảm ơn cái khẩu trang quá , vì nó mà mình có duyên nói chuyện vs nhau ..blah..blah..."
    Nếu hoàn cảnh phải về gấp thì giả bộ về cùng đường để kiếm cớ la liếm xin số .
    Nói chung là tán gái phải khổ tí thôi thớt ơi !

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Có vẻ chủ thớt thiếu tự tin trong xin số thì phải( hoặc có thể chủ thớt mới thực hành kỹ năng này

4. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    vui lòng lần tới đặt dùm mình cái title có nội dung rõ ràng hơn nhé @Mạnh Đức

5. truy_manh

truy_manh

65%
    lúc nói câu anh đùa thôi mà cười nữa thì ăn điểm nhiều đó, nếu bạn stop cuộc nói chuyện ở đây được thì tốt, sinh hoạt cùng thì còn nhiều cơ hội mà, đoạn sau thì dở quá

6. Manhtan.1991

Manhtan.1991

65%
    Góp ý tẹo nhé,
    Người anh em vẫn còn đi học,cách thức bạn giao tiếp thiếu tự tin rất nhiều...
    Bạn đặt vị trí con gái lên trên mâm trên bản thân mình,như vẻ mình đang quá vội vàng,hấp tấp,bạn bộc lộ quá nhiều,mong muốn lấy số điện thoại,
    =theo tôi,người anh em chỉ cần nói:
    anh có dư khẩu trang đấy,em cần anh sẽ cho em 1 chiếc,đó cũng là cái cớ và gây sựu chú ý với cô ta ở lần gặp sau,vì bạn và cô ta cùng trung tâm,thiếu gì cơ hội,...khi bạn làm điều đó bạn cũng thể hiện mình hoàn toàn tự tin.
    Lần sau rồi xin số cũng đâu quá vội vàng,vừa nói đôi ba câu bạn đã muốn có sdt,tôi nghĩ hơi vội,...
    Với tôi là con gái,trường hợp đó tôi cũng không muốn cho bạn,..

Nguyen Dat and Hi.Quyên like this.
  7. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    cẩm ơn nhưng có lẽ đấy là lần cuối mình găp nhau =)))

8. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    cảm ơn. MÌnh sẽ cố gắng cải thiện

9. ZERO

ZERO

65%
    Tự tin là tốt.
    Có thể cô ấy đã có người yêu, hoặc thang điểm tình cảm với em chưa đủ.
    Cách tiếp cận của em không vấn đề gì cả. Lạc quan lên.

10. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Xin số dở hơi nhất. Ko thấy hài hước mà thấy bị bật khiên ko cho tiến tới rùi