Đang tải...

Tập Luyện Xử lý tình huống trong mối quan hệ một cách Alpha

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Nguoicu, 21/7/17.

1. Nguoicu

Nguoicu

40%
    - Chắc hẳn khi biết đến Alphaart mục tiêu lớn nhất của các bạn mới là chinh phục được cô gái mà các bạn đang theo đuổi. Và khi bạn đã chinh phục được nàng thì sẽ rất nhiều vấn đề, tình huống xảy ra trong mối quan hệ đó. Bạn sẽ phải làm gì?

- Giải quyết tình huống luôn là vấn đề nan giải với những người chưa có mindset vững. Cách giải quyết nó thể hiện con người bạn như thế nào.

- Tôi mong đây sẽ là nơi các bạn đưa ra các tình huống xảy ra trong mối quan hệ để mọi người cùng trao đổi, cùng giải quyết và tìm ra hướng giải quyết alpha nhất để sau này nếu có gặp trường hợp đó ngoài thực tế bạn đã có được cách giải quyết của mình và vượt qua nó một cách dễ dàng.
    - Các bạn hãy đưa ra quá trình xử lí vấn đề để mọi người cùng phân tích, góp ý để chúng ta có cách xử lí một cách tốt nhất. Chứ đưa kết quả không thì topic này sẽ không phát huy được tác dụng, các bạn sẽ không tiến bộ được.
    Vd; +Từ lúc xảy ra vấn đề đến lúc kết thúc vấn đề các bạn sẽ làm thế nào?
    + Một số trường hợp bạn sẽ rút ra kinh nghiệm gì, trong tình uống đấy có chút lỗi nào xuất phát từ bạn không?
    - Tôi xin gửi tình huống đầu tiên, cũng là một tình huống khó nhất nhưng cũng rất dễ gặp hiện nay

“Khi bạn bắt gặp người yêu mình nói dối và đi nhà nghỉ với người con trai khác” bạn sẽ xử lý tình huống này thế nào?
    Tôi hi vọng các bạn sẽ đóng góp thật nhiều để giúp ta có những tinh huống thực tế để học hỏi. Đây là một cách học gián tiếp rất hay. Cũng đừng nhầm với topic bẫy thối vì đó là những câu nói còn đây là tình huống. Khác nhau nhé.
    Lưu ý: tình huống phải rõ ràng nhé.

@OneForMan @Phantom @Hi.Quyên @Emxtanh ......... mời tất cả các bạn cùng tham gia.

Chỉnh sửa cuối: 21/7/17
    Đang tải...
  2. NPC

NPC

65%
    vozer thì sẽ: vote xh xong ct :D
    mình thì: đạp cửa quay phim và đem lên bóc phốt
    thực tế thì: cho e 1 cái nút biến ...
    trường hợp này chỉ có thể làm vậy hóng các bác đến sau

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    cái này e là đã sai lầm ngay từ lúc chọn TG rồi {beat_shot}

4. Nguoicu

Nguoicu

40%
    - Không hẳn là vậy đâu anh ak. Rất nhiều cô gái toàn tâm toàn ý với ta, nhưng qua thời gian cô ấy gặp một người đàn ông hơn ta, một người vừa lịch thiệp vừa cho cô ấy những điều mà ta chưa làm được. Hoặc trong những trường hợp do khoảng cách hay ta quá bận công việc mà không để ý quan tâm nhiều đến nàng. Hay việc ta không để nàng vào trung tâm mà hay bắt nàng phải đuổi theo phải chiều chuộng ta nhiều hơn, thì khi gặp 1 anh chàng cho nàng vào trung tâm thêm lời nói của mấy cô bạn có người yêu đưa cô ta và trung tâm của mọi việc anh người yêu kia làm.
    Thì lúc đó việc thử cảm giác mới lạ rất dễ xảy ra. Tuy là vụng trộm nhưng lại rất thú vị và rất khó để rút được ra. Nếu hồi bé ai đã thử ăn vụng thì sẽ biết cảm giác nó ngon đến như thế nào.
    - Nhất là với những chàng trai mindset còn rất yếu, còn đang chênh vênh chưa biết làm thế nào thì việc người yêu gặp trai đểu chính hiệu hoặc 1 alpha man, việc ngoại tình rất dễ xảy ra.
    - Và em cũng đã từng như vậy với ng con gái đã có người yêu. Lý do cô ấy làm vậy em chỉ thật sự rõ khi gặp trực tiếp người yêu cô ấy (không phải đánh ghen mà là người yêu lên chơi và mấy anh chị em chơi với nhau rủ đi uống bia), mọi điều của anh chàng đó đều không bằng, từ ngoại hình, tính cách, cách xứng xử. Vậy nên đây là vấn đề nóng và cần phải giải quyết để vừa ngăn chặn trước khi nó xảy ra, đến việc xử lí sao để cho mọi chuyện đều yên ổn, không đi quá giới hạn.

Arthur thích bài này.
  5. Mr.Henry

Mr.Henry

60%
    trường hợp này chỉ có thể chia tay thôi không thể tiếp tục được nhất là khi họ đã ngủ cùng người con trai khác ,khá là đau đấy
    =>> tình huống 2
    khi đang hẹn hò với TG bất ngờ một người tự xưng là Bạn trai TG tới hùng hổ đòi đánh bạn thì bạn sẽ xử lý tình huống này như nào ? :)

Nguyen Dat thích bài này.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình nghĩ khá lâu.
    Mới hiểu ra là bạn @Nguoicu nghĩ tới chủ để này để các bạn trên diễn đàn cùng vào xem.
    Sau đó là chia sẻ những suy nghĩ, cảm nhận , cách xử lý các bạn trong tình huống trên.
    ....có vẻ ít bạn trên diễn đàn gặp phải tình huống này rồi.(tình huống khó{brick})
    Những các bạn nếu suy nghĩ tới vấn đề này thì hãy cùng đưa ra cảm nhận, suy nghĩ để giao lưu với các bạn khác{byebye}

YangDal208 thích bài này.
  7. Nguoicu

Nguoicu

40%
    Điều mình muốn là các bạn nêu ra quá trình xử lí như thế nào để mọi người cùng phân tích.
    chứ 1,2 dòng kết quả thế này thì topic này sẽ không phát huy được tác dụng của nó.

Sufia and YangDal208 like this.
  8. Mr.Henry

Mr.Henry

60%
    Nếu là mình trong trường hợp đó chỉ đơn giản cười mỉm một cách đầy ẩn ý và để cô gái tự suy nghĩ những việc mà họ đã làm , rồi nói một câu :) "khi yêu em biết điều gì khiẻn họ đau đớn nhất không ? đó là sự phản bội sự lừa dối mà người kia chà đạp lên . Anh Thật sự rất bực và buồn khi người mình tin tưởng nhất lừa dối tình cảm của mình ,thế nên đừng bao giờ lứa dối a nhé (thủ sẵn con dao LoL) :)) đùa thôi .nói xong tôi đưa em về nhà không nói một lời nào cả và tất nhiên tôi vẫn âm thầm theo dõi quan sát ẻm liều em có thật sự vì tôi mà thay đổi không, đơn giản vì tôi còn yêu em,,, còn không thì tôi xin chấm dứt mối quan hệ này.

Sufia thích bài này.
  9. thanh bình

thanh bình

60%
    Gọi diện hoặc nt tg
    A biết e đang lừa dối a
    Ae mih cần nc
    Xem thái độ ra sao rồi xử lý sau

10. Emxtanh

Emxtanh

40%
    Nếu dính phải trường hợp này thì về nhà phải xem lại bản thân mình rồi. PHẢI NHẬN TRÁCH NHIỆM VỀ MÌNH TRƯỚC TIÊN. Phải xem vấn đề của mình là gì trong mối quan hệ này. Là đàn ông, là người dẫn dắt mối quan hệ mà để chuyện này sảy ra thì đầu tiên phải trách mình còn quá kém cỏi. Đóng cửa tu luyện lại Alpha art. Xem mình sai ở đâu mà sửa.
    Trách nhiệm thứ 2 thuộc về người con gái đó. Nếu cô gái đó siêu lòng vs người khác. Thì hãy chia tay nhau rồi lên giường vs ai thì cũng mặc, nhưng vẫn trong mối quan hệ tình yêu với mình mà lại làm bậy thì kiểu phụ nữ này Emxtanh không bao giờ thèm. Dù lý do là "yếu lòng" hay có là gì đi nữa. Người phụ nữ này không đạt tiêu chuẩn của mình.
    Ngay lúc đó thì nét mặt mình sẽ phản ứng như Brad Pitt [​IMG]
    và nói 1 câu : "Get uot my way!" - "Biết khỏi cuộc đời t"
    Công việc về nhà là xóa số điện thoại và xem xét có thiếu nợ nhau cái gì không để đòi hay trả cho sạch sẽ - không còn nợ nần gì với con người này.
    Tiếp theo là dùng 1 vài thủ pháp tâm lý học để cho em này biến khỏi tâm trí mình. Và 1 ngày sau lại học tập và làm việc bình thường. Tìm 2-3 cô gái mới để nói chuyện nếu thích.
    Mình khác các bạn ở chỗ này: đó là mình đặt chuẩn mực cực kì khắt khe cho những người ở quanh mình. Tất cả những ai không đạt chuẩn mực này thì mình gần như không bao giờ tiếp xúc với họ, hay cho người đó biết khỏi đời mình ngay lập tức mà không 1 chút luyến tiếc.

Chỉnh sửa cuối: 21/7/17
  11. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Lỗi bản thân. Sai khi chưa xác định dc TG là gái thế nào.

12. Thành

Thành

60%
    Đứng ngoài nn đợi, đợi tới sáng cũng được.
    Để cho tg thấy mình, mọi chuyện rõ rệt nên giải thích gì cũng vô ích.
    1 lời nhẹ chia tay. Hoặc nhìn nhau lần cuối rồi im luôn.
    Cũng từng trải qua chuyện này, khác chỗ không bắt dc lúc vô, đi công việc ngang qua nn vô tình thấy đi ra vs người khác. Ý trời

13. shic_muon1412

shic_muon1412

60%
    Topic của anh @Nguoicu rất hay. Tình huống này phải nói là khó, em thì chưa gặp bao giờ (còn đang F.A {beat_shot} đang học tập, rèn luyện để xóa bỏ cái mác trai tốt {beat_plaster}). Tuy nhiên, với tinh thần giao lưu học hỏi, em cũng muốn chia sẻ video này: (tình huống trong video cũng gần giống với chủ đề cần thảo luận: người đàn ông bắt gặp người yêu của mình đi hẹn hò với người khác). Mọi người, đặc biệt là anh @Nguoicu thấy cách xử lý tình huống của nhân vật trong video đã hợp lí chưa ? Có thể áp dụng để xử lý tình huống được anh nêu ra không ? {big_smile}

Hi.Quyên thích bài này.
  14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình sẽ cố gắng bình tĩnh, và ko làm gì cả..
    Đợi khi gặp nhau thì nói lại rằng" biết cô ấy nói dối, và đi hẹn hò với ng khác và bây giờ cô ấy nghĩ sao về tình yêu của chúng ta mà lại làm vậy?"

15. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Nếu có tình chuyện này, mình nghĩ làm vậy chỉ thêm lưu luyễn cô ấy. Và chắc gì đã cua đổ ẻm khác.

16. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Bạn phải công nhận một người con gái bình thường sẽ có rất nhiều mối quan hệ(bạn ,bạn trai, ng yêu, và nhiều vệ tinh xung quanh chỉ đợi ăn tươi nuốt sống tg nữa).
    Với mình là con trai còn rất khó kìm lòng trc một cô gái nữa là.

Croods thích bài này.
  17. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Đúng vậy, mặc dù mình k bị tình huống vậy nhưng nếu vậy thì sẽ rất khó kìm nén. Nhưng nếu giải thích này nọ chỉ làm mình thêm lưu luyến. Ca này rất khó với người trong cuộc

18. Lohoho

Lohoho

60%
    Nếu có thể bạn hãy tác hợp 2 người đó với nhau. Một người con gái tuy không xứng với bạn nhưng họ xứng với một hạnh phúc. Đó là kinh nghiệm thật của bản thân mình và mình đã làm như thế. Tuy đau khổ trong 1 thời gian nhưng mình đã trưởng thành hơn rất nhiều.

Nguoicu and Hi.Quyên like this.
  19. Nguoicu

Nguoicu

40%
    Thật sự đây là tình huống cực kì khó. Nếu đây mới là mối tình chỉ vài tháng khi tình yêu chưa còn sâu đậm thì sẽ đỡ hơn rất nhiều so với những mối tình tính theo năm. Khi phải chứng kiến cảnh người mình yêu, cảnh những gì thuộc về mình hiện tại đang ở bên cạnh người khác mà mình bị lừa dối, 3 người thì 2 người biết còn mình ta thì không, nó quá khó.
    Đời người có lúc lên lúc xuống, có những biến đổi không tuân theo những gì mình muốn. Đây lại là cảm xúc của phụ nữ nó càng dễ bị tác động vậy nên không phải do sự lựa chọn sai lầm từ đầu, nó còn rất nhiều yếu tố khác tác động như tôi đã đề cập ở trên.
    Hầu hết các bạn bình luận ở trên đều đi chung đến một suy nghĩ tích cực, tôi rất hoan nghênh cách xử lí như vậy, nhìn những vụ đánh ghen, những clip bóc phốt người yêu,..... thật sự tôi chỉ coi những thanh niên đó là những thành phần trẻ trâu của xã hội.\
    Đây chỉ là tình huống đặt ra nên khi tâm trạng của các bạn đang rất thoải mái chưa căng thẳng nên có thể suy nghĩ được. Nhưng trong hoàn cảnh đó thật sự rất khó, hi vọng các bạn có thể giữ được một sự bình tĩnh hết mức để xử lí một cách êm xuôi nhất.

Đừng vội đổ lỗi cho người con gái, trong mỗi cuộc tình đàn ông luôn là người phải DẪN DẮT vậy nên nếu cô ấy lạc đường, lỗi là bạn đã không dẫn cô ấy đi đúng đường. Là đàn ông hãy luôn nhận phần lỗi về mình. Xin trích dẫn lại một đoạn trong bài post cảu admin @pbt Lỗi lầm vẫn là anh...
    Trong tình huống này để phân tích và viết hết ra sẽ rất rất dài. Tôi sẽ gửi các bạn cách xử lí mà tôi tâm đắc nhất, tuy vẫn còn chút sai sót nhưng trong những tình huống quá khó khăn như thế, thì cách xử lí này rất đàn ông [Review] Chó má!!! Lại là 4 năm, vẫn là sắp cưới và đã mọc sừng
    Hi vọng tiếp tục nhận được bài phân tích, và đóng góp tình huống từ các bạn.

Chỉnh sửa cuối: 25/7/17
    Sufia thích bài này.
  20. Phantom

Phantom

65%
    Một tình huống khó và tôi cũng chưa bao giờ gặp phải tình huống này .
    Nói thì lúc nào cũng dễ hơn làm . Không phải ai trong tình huống cũng đủ bình tĩnh và phán đoán và xử lí tình huống một cách hợp lí nhất. Và tôi cũng suy nghĩ rằng trong tình huống này sẽ có 3 trường hợp phổ biến nhất :
    1: Là bạn quá tốt, tốt đến mức nhạt nhẽo !
    2: Là bạn quá vô tâm, vô tâm đến nỗi cô ấy không còn tí cảm xúc nào bên bạn !
    3: Ông ăn chả thì bà ăn nem !!
    Và tôi cũng tin rằng những người đàn ông trong 3 trườg hợp trên đều sẽ khiến cho tình huống này trở nên tồi tệ nhất . Trên phương diện của tôi thì ý kiến của tôi là khi nhìn thấy người yêu mình đi vào nhà nghỉ với người khác thì tốt nhất bạn nên nhìn nhận lại bản thân bạn xem thế nào, nếu bạn đã nhìn nhận và thấy bản thân mình chưa được hoàn chỉnh thì tốt nhất gọi và hẹn cô người yêu ra một chỗ nào đó . Cứ nói chuyện bình thuờng rồi vào chủ để chính và nói rằng
    Anh biết em làm gì sau lưng anh, anh tha thứ cho em . Chào em !
    Đứng lên trả tiền rồi về ! Không nghe cô ấy nói gì thêm .
    Còn nếu bạn là một người đàn ông đúng nghĩa mà cô người yêu vẫn cắm sừng bạn thì :
    1: là cô ta có vẫn đề về thần kinh @@
    2: là bạn ảo tưởng về chính bạn rằng bạn là người đàn ông Alpha !
    Trong trường hợp này thì cách xử lí tinh huống trên của tôi là lên phòng cô ấy đang hú hí với thằng đó... Gõ cửa ... Mỉm cười và tặng cho cô ấy chiếc bao cao su rồi đi về !!!
    Tóm lại trong trường hợp trên cách giải quyết tốt nhất đối với tôi là
    Bình tĩnh và nói chuyện với co ta rồi cho cô ta biến mất khỏi cuộc đời mình . Đừng chấp nhặt phụ nữ làm gì và coi đó như là một bài học
    Tuyệt đối không làm :
    -Cáu giận,chửi bới,đánh đập cô ta ( bạn không muốn mình vi phạm quyền bất khả xâm phạm về thân thể chứ )
    -Tha thứ và tiếp tục làm phiền,van xin cô ta yêu mình tiếp
    - Đưa chuyện này lên FB !!
    Cảm ơn bạn về tình huống rất hay và khó này. Mong rằng sẽ có nhiều topic như này để thấy không khí sôi nổi của diên đàn nhiều hơn :)

Chán nản fa thích bài này.