Đang tải...

Yêu xa mà giờ không biết nhắn gì

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Thanh tuấn, 15/9/19.

1. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Mong các bạn giúp đỡ mình có yêu 1 cô gái được 1 năm rồi. Rồi cô ấy đi nhật đã cho nhau tất cả rồi nhưng mình và cô ấy khắc khẩu hay cãi nhau lắm mà giờ mình bị cạn cảm xúc không biết nhắn gì hết mong các bạn giúp

Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

Ko biết thì khỏi nhắn, đã tới z rồi thì nt có ích gì nữa. Nếu nhớ gái thì tìm thú vui khác để quên đi.

3. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Cô ấy vẫn yêu mjnh, mình cũng yêu cô ấy lắm kiểu là nt riết ko có j nói nữa đó

4. thanglee

thanglee

Chủ tóp đang nhớ gái nên vậy thôi. Tìm thú vui khác để quên gái đi, khi nào gái về thì tính tiếp.

5. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Sao ai cũng nói câu này thế yêu rồi sao tìm ai khác được bạn... Mình chỉ muốn giữ tình yêu này thui... Mà xa mặt cách lòng quá ko bik giữ bằng cách nào nữa

6. thanglee

thanglee

Tìm thú vui khác chứ đâu kêu chủ top tìm ng yêu khác. Giờ thấy chủ top đang lụy thì tìm thú vui khác cho nó át đi ( làm việc, đi chơi với bạn bè....). Ko lẽ tối ngày nt cho gái? Khi nào gái nt thì trả lời .

7. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Mình cũng làm thế rồi... Rồi cô ấy hỏi ssao ko nt... Rồi lại cãi nhau... Tình hình của mình tệ lắm ko bik phải cứu sao nữa ko nt thì bị hỏi và mau chán nt hoài ko bik nt j cũng mau chán...

8. thanglee

thanglee

Cãi nhau bt thôi, có gì đâu, khi ko thỏa mãn nhau thì cãi nhau. Chủ top kêu a bận, ko nt e đc. Khi nào e về thì tính tiếp. Gái ko chịu thì mặc kệ, ai rảnh đâu tối ngay nt cho gái để làm vừa lòng gái. Cứ mạnh dạn lơ gái đi.

9. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Chỉ sợ mình vô tâm lơ ny để kẻ hở cho người khác vào thui.... Thật sự mình muốn giữ ny này lắm cô ấy tốt về mọi mặt khó có ai được như thế.... Chỉ sợ lúc cô đơn thì có một vòng tay khác ấm hơn thui

10. thanglee

thanglee

Tốt về mọi mặt mà chủ top ko nt đã cằn nhằn? Gái nó ích kỷ chỉ nghĩ tới nó thôi nên mới vậy. Gái đẹp , tốt tính bao la, ko có e này thì có e khác, sao phải sợ mất. Đã tới z rồi mà chủ top còn lụy quá. Tán thêm vài e khác để bớt lụy.

11. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Trời ơi lại xúi bậy... Thật sự mấy e khác nhạt lắm bạn ơi.... Với lại mình thuộc típ người ko thích lăng nhăng thì đúng là có lụy chứ ko iu mình lụy để làm j.... Mình gặp cô ấy cũng nhiều người theo đuổi nhiều tiền hơn vậy mà chọn mình rui ko quen lăng nhăng lại siêng năng lo làm giỏi nữa.... Mà điều quan trọng là gặp mặt nhau có cảm giác vui hơn những người khác.... Nên cảm thấy muốn giữ lắm

12. thanglee

thanglee

Vậy chủ tóp tập xác định bị đá là vừa. Muốn giữ gái thì level chủ tóp phải cao, ko lụy, hoàn thiện dần chứ ko phải nt làm vừa lòng gái là giữ đc đâu. Gái gặp mấy thằng ok hơn thì chủ tóp ăn cám nhé. Tư duy coi gái là perfect thì trc sau gì cũng fail.

13. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Cảm ơn bạn để mình hoàn thiện hơn.... Phải tìm đọc thêm để cố giữ

14. HuyNguyen

HuyNguyen

Không biết nói gì là đúng rồi, vì ông đang bị mâu thuẫn trong suy nghĩ và hành động.
    Khi hai người ở xa nhau, mỗi người sẽ có 1 cuộc sống riêng. Và việc nhắn tin chỉ đơn giản là sự quan tâm lẫn nhau thôi. Hay nói đúng ra, chính vì ông sợ mất cô ấy nên ông vô tình biến việc nhắn tin thành công cụ duy nhất để níu kéo cô gái. Thay vì quan tâm cuộc sống mới của nhau, thì lại thành sự xét nét, suy đoán, dò hỏi xem thái độ của nhau có gì bất thường.

15. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Ông nói đúng .... Tui đang làm những hành động đó... Tui ko bik phải làm sao để có hướng giải quyết tốt hơn.... Có thề rồi hẹn với nhau rồi.... Nhưng tui thấy yêu xa thật sự ko thành công dù yêu đến mấy thì cũng xa cách dần... Tình hình tệ lắm ko có hướng để giải quyết nữa

16. Mèo Đen

Mèo Đen

Đừng bao giờ cãi nhau con gái khi mà lại ở xa. Ở gần còn làm lành được chứ suốt ngày cãi nhau thì sớm muộn cũng chia tay sớm. Bạn có thể ship món quà bạn tặng cô gái ấy, hoặc dư dả đến gặp đó cũng là cách làm nguôi cơn giận của gái.

17. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Cảm ơn bạn Phải chi tui bik alpha sớm có thể ko có tình hình xấu thế này.... Tui đọc mấy đoạn đối thoại của alpha thì tui thấy bị tuột ko phanh rồi bạn à.... Tình hình tệ lắm chán nhau rồi bạn ơi cô ấy vẫn mún giữ nhưng cô ấy đã tối ngày khắc khẩu cãi nhau hay bực bội với mình lắm kiểu như ko còn ưa gì nhau nữa rồi

18. HuyNguyen

HuyNguyen

Tôi hỏi ông câu này nhé, giả dụ cô gái tìm thấy một người tốt hơn ông và muốn tiến tới với người đó thì ông sẽ làm gì ?

19. Thanh tuấn

Thanh tuấn

Mình phải buông thui dù cố muốn níu giữ.... Nghĩ đến mối tình đẹp 1 năm mà ko thể tìm được hướng nào để giải quyết để giữ được người mình yêu thật đáng thương

20. HuyNguyen

HuyNguyen

Xin lỗi bạn nhưng mà định nghĩ của bạn về “mối tình đẹp” nó hơi kỳ. Nếu mà không có sự tin tưởng, chỉ có sự khắc khẩu và cố gắng kiểm soát nhau thì tốt nhất bạn nên nhìn nhận lại mqh này.
    Chung thuỷ là khi chưa tìm được mối ngon hơn. Chấm hết

Trí Đỗ thích bài này.