Đang tải...

Yêu xa, mà ny toàn kể chuyện về nyc

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi victor91, 19/5/20.

1. victor91

victor91

Mình với sn 91, ny sn93 .Bọn mình chính thức yêu nhau được 3 tháng rồi, chúng mình yêu xa. Trước cũng chơi với nhau đc 6 năm, là từ tình bạn đi lên tình yêu. Mình đi làm xa 1 năm mới nghỉ mấy tháng ở nhà. Mỗi lần mình và ny nhắn tin hay gọi điện với ny thì thấy e ấy nt, hay nói chuyện với mình rất tc , vô tư kể cả nhưng vấn để nhạy cảm giữa nam nữ. Nhưng mà e ấy rất hay kể chuyện về các người yêu cũ, a trai mưa . Trước mình thì e ấy bị nyc đá, mà e ấy bảo là ko còn tc với nyc, nhưng vẫn nt vơi nyc, hay kể chuyện giữa cũ giữa 2 ng với mình.
    Theo các bạn thì e ấy thực sự có tình cảm với mình ko hay vẫn còn vương vấn ny cũ.

Đang tải...
  2. Thành Đạt

Thành Đạt

nếu là mình,mình sẽ k chấp nhận ny toàn nhắn tin hay... nghĩ về những kỉ niệm vs nyc,at mưa trong khi yêu mình...bạn nên nói rõ vấn đề này vs ny để tránh những vấn đề k tốt xảy ra trong tương lai....hoặc cũng có thể do yêu nhau quá lâu nên hậu chia tay ny bạn k quên được... cần thêm thời gian để đánh giá

học tán gái and victor91 like this.
  3. Hendrik

Hendrik

Theo kinh nghiệm chưa có ny của mình thì nghi nghi ny bác yêu bác để quên nyc, vẫn luyến tiếc!

victor91 thích bài này.
  4. victor91

victor91

Mình cũng đã nc này nhiều lần vơi ny, e ấy bảo rằng ko muốn dấu mình chuyện quá khứ.Kể cả giờ mình đang ở xa nhưng đi chơi đâu với ai e ấy cũng kể với mình. Còn viêc nt thì e nói do nyc chủ động nt, e ấy chỉ trả lời xã giao .Nyc vơi e ấy chia tay cũng hơn năm rồi

5. Jimmie

Jimmie

Người ta là con gái, nghĩ ngợi vẩn vơ về tình cũ là bình thường. Bạn KHÔNG thể cấm họ nghĩ gì được, vì đó là suy nghĩ của họ!

Cái tôi thấy ở đây là bạn vẫn còn sặc mùi thiếu tự tin về bản thân. Đâm ra lo lắng, cuốn theo suy nghĩ của gái.

Có thể nhẹ nhàng nói lại: Chà, em có vẻ vẫn còn quyến luyến anh chàng ấy nhỉ, có cần anh giúp tư vấn để em cưa lại anh ta không?

Nặng hơn xíu thì cứ nạt em nó: Có cái thằng bồ cũ mà nói miết, nếu giờ anh nói về mấy con ghệ cũ của anh ngon nghẻ ra sao thì em có thấy khó chịu không?

Hai cách trên đều không cần cô ta trả lời, nhưng gái sẽ hiểu bạn khó chịu về điều đó. Việc của bạn là quên đi, tập trung vào hiện tại.

tungthanh and victor91 like this.
  6. thommas

thommas

Mình đã từng gặp trường hợp như vậy.
    "Hãy nói hết và tất cả những gì em muốn nói về nyc. Anh rất khó chịu khi em nhắc về chuyện nyc, anh sẽ nghe tất cả những câu chuyện mà em muốn nói, nhưng chỉ duy nhất hôm nay thôi nhé?"
    Về sau tg không còn nói nhiều về nyc trước mặt mình nữa, còn tg có nhớ nyc hay không thì kệ thôi

7. Mèo Đen

Mèo Đen

Kệ thôi, nhưng cũng nói thẳng anh cũng ko thích em nói chuyện nhiều về nyc, em cũng nên hạn chế nt với nyc đi nếu em còn yêu anh, chắc em cũng hiểu chuyện chứ. Nói thế thôi ko cần nói nhiều.

8. học tán gái

học tán gái

Nói thắng thôi bác
    Bác với e nó đã là ny rồi mọi chuyện phải nói và hoà hợp với nhau hơn
    Bác thấy như nào thid bác nói như vậy để em ý hiểu bác khó chịu cũng như khi bác nhắc về nyc thì e ý khó chịu vậy
    Bảo nyc bạn đừng nt với tk kia nữa thì tk kia sẽ chủ động k nt nữa thôi chứ nếu k bác yêu xa xog về sau tự dưng dc cái sừng to đùng đấy :)))

9. tungthanh

tungthanh

hic, coi chừng tình cũ ko rủ cũng tới đó bác, nhất là người ta vẫn nhắn tin với người yêu cũ